Hạng C
3/10/15
551
790
93
Mời anh dùng token, tech cũng có, nhanh gọn lẹ khỏi dùng sms ra nước ngoài nhiều khi ko roaming mà vẫn cần giao dịch.

Tiện đây mấy anh cho hỏi thăm ngân hàng nào cho phép giao dịch mà ko cần phải có số ĐTDĐ VN để gửi mã số. Tech có được ko?

Hạng D
14/6/17
1.758
29.871
113
Token cài sao mấy anh .

Tech em vẫn dùng otp. Đi nước ngoài là móm luôn.

Hạng D
1/9/14
2.303
85.007
113
Sai Gon
Token cài sao mấy anh .

Tech em vẫn dùng otp. Đi nước ngoài là móm luôn.
Anh phải ra NH đăng ký nó cấp cho cái token chứ đâu có cài gì. Thường các NH thay đổi token hàng năm để an toàn cho khách hàng.

Hạng D
30/4/14
1.139
16.725
113
App của VP bank chậm và hay bị nghẹt, giống như ăn cái gì đó bị nghẹn . VP bank app chạy không mướt và ngọt như Tech . Nói chung về APP thì chưa có cái nào qua Tech . Về phí thì cũng chẳng có cái nào hơn Tech, ở Tech mọi thứ ck đều miễn phí ngoại trừ ck 24/7 nhưng ck thường cũng nhanh chả thua kém 24/7 bao nhiêu .
CK 24/7 của Tech không mất phí đâu anh, mình chuyển hoài mà.

Ngày xưa mình chửi Tech suốt vì tận thu, đến NV của nó CK nội bộ nó cũng thu, cái gì cũng thu mà tự nhiên từ 2018 nó lại free hết các kiểu, NV vay ưu đãi nhiều và không bị tính phí trả nợ trước hạn, lãi suất thấp, ... (trong khi lúc trước có).

Bank có rồi mà, cái ACB SafeKey tôi mới post có lẽ là dạng này.
Tại tay thần đồng Tin Trực hắn sợ hack điện thoại, nên dùng hard token vẫn bảo mật hơn
Chắc sinh nghề tự nghiệp nên cậu ấy giỏi cái gì thì nhìn vô nó thấy toàn rủi ro :D

Hạng D
15/5/07
1.488
2.037
143

Ngày xưa mình chửi Tech suốt vì tận thu, đến NV của nó CK nội bộ nó cũng thu, cái gì cũng thu mà tự nhiên từ 2018 nó lại free hết các kiểu,

Techs giờ miễn phí ck 10 năm đó bác. Bác yên tâm mà xài nhé.

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Tech vẫn còn token key hàng tồn nhưng giờ chuyển dần qua cho khối DN xài roài, cá nhân giờ chơi app trên smartphone không hà. Nhớ hồi xưa xài internet banking lủng lẳng cái token vui vãi, nhất là khi nhập mã sắp hết hạn phải chờ có mã mới thì mới thanh toán đc...kkk
Em có cái token TPB, đăng kí xong không xài từ 2012 tới giờ vẫn còn pin nè mới ghê, HSBC thì 1 lần bỏ bóp ngồi nó gãy luôn tốn 300K 1 cái đắng, còn hết pin thì ra đổi free. Tiền em không nhiều nhưng kiểu bệnh nghề nghiệp rồi cái gì không an toàn sợ không dám dùng. OTP em đánh giá an toàn hơn chỉ nguyên lí tất cả trứng không bỏ vào 1 rổ. Cái đt đập đá với sim backup để đâu cũng được. Chứ smartphone cài được app là chắc chắn có nguy cơ bảo mật rồi.

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175

Ngày xưa mình chửi Tech suốt vì tận thu, đến NV của nó CK nội bộ nó cũng thu, cái gì cũng thu mà tự nhiên từ 2018 nó lại free hết các kiểu, NV vay ưu đãi nhiều và không bị tính phí trả nợ trước hạn, lãi suất thấp, ... (trong khi lúc trước có).

Chắc sinh nghề tự nghiệp nên cậu ấy giỏi cái gì thì nhìn vô nó thấy toàn rủi ro :D
hồi nhỏ nghịch ngợm phá phách em hay vào mấy máy cá nhân người khác lắm, may lúc đó chưa đủ 18 tuổi, giờ chừa rồi :D. Ngay cả công ty em xài phần mềm OTP thuộc dạng bảo mật cao (không phải Google Auth nhen, tốn phí), nhưng em cũng yêu cầu cung cấp thêm hardware token cho em, ai sao thì kệ, công ty bị tấn công không phải do mình là được. Và đúng thật 1 lần thằng kia làm lộ mật khẩu trong vòng 30 phút nó xài gần 10 ngàn đô của công ty đào bitcoin, may mà em phát hiện xử lý kịp, rồi sếp cũng nói chuyện bọn Amazon nó trả tiền lại cho, cũng ảnh hưởng nội bộ công ty không phải khách hàng. Lúc đó bọn dùng account xác thực thường bị gỡ hết quyền truy cập, em có đường xác thực khác nên vào mới lấy lại quyền được.