Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Tải nhạc qua USB không nghe được?

O.S.P.D
31/12/03
936
23
28
56
HCMC
RE: Nhạc nghe qua USB

Chào các bác, vợ 2 em cũng đang dùng cái đầu đọc của Sony (em quên mất model rùi) luôn ạh. Tình hình là thẻ nhớ thì em chưa có để thử, đĩa mp3, CD, VCDDVD các loại đều đọc tốt nhưng em cắm thử cái ổ cứng di động của em vào cổng USB (Có rất nhiều dữ liệu trong đó có phần music của em) thì nó chẳng hiện lên cái gì cả. Các bác giúp em chuẩn đoán bệnh là bị làm sao không ạ?

Bác đổi dây cable khác, loại zin mới cấp đủ nguồn cho HDD hoạt động được, nếu cần thì bác PM cho em, em cho bác mượn sợi cable thử

Last edited by a moderator:
Hạng B2
3/4/07
227
0
0
Bình Dương

Trích đoạn: Hungthanxalo

Chào các bác, vợ 2 em cũng đang dùng cái đầu đọc của Sony (em quên mất model rùi) luôn ạh. Tình hình là thẻ nhớ thì em chưa có để thử, đĩa mp3, CD, VCDDVD các loại đều đọc tốt nhưng em cắm thử cái ổ cứng di động của em vào cổng USB (Có rất nhiều dữ liệu trong đó có phần music của em) thì nó chẳng hiện lên cái gì cả. Các bác giúp em chuẩn đoán bệnh là bị làm sao không ạ?

Tại vì đầu đĩa nó chỉ nhận biết được mấy cái USB còn HDD thì nó ko biết đơn giản chỉ có vậy, cho dù bác có sài cáp USB đúng của nó cũng ko được

Hạng B2
18/3/07
369
8
18

Khi gắn USB vào bác phải chỉnh trên đầu máy nữa chứ ! Ở nút model dùng để chọn kiểu chơi trên máy đó, mặc định là CD VCD DVD MP3, bác nhấn cái nữa là qua FIND TUNING để nghe radio, nhấn cái nữa là qua phần đọc thẻ nhớ lúc này bác mới chọn file để chơi...

O.S.P.D
31/12/03
936
23
28
56
HCMC

Trích đoạn: SHi_6868

Trích đoạn: Hungthanxalo

Tại vì đầu đĩa nó chỉ nhận biết được mấy cái USB còn HDD thì nó ko biết đơn giản chỉ có vậy, cho dù bác có sài cáp USB đúng của nó cũng ko được

Em đang dùng HDD phát nhạc đây, em có nhiều cable mini usb nhưng chỉ có 2 sợi là cấp nguồn đủ cho HDD chạy được thôi

Hạng B1
28/5/08
93
3
8
Tp. Ho Chi Minh

Cám ơn các bác đã tận tình chỉ dẫn nhưng hình như cái đầu DVD của em nó hơi khác các đầu DVD khác thì phải. Nó chỉ có 2 mode là nghe nhạc (CD, VCD, DVD...) và radio thôi. Thi thoảng em nhấn nút off (power) thì nó hiện lên AUX - IN
. Mà rõ ràng khi em gắn jack USB vào khe cắm USB, ổ HDD có điện (nhưng chắc không đủ) và mà hình LCD hiện lên tín hiệu nhưng một lúc sau thì báo là không load được file. Chắc để em về ghi lại số model của đầu DVD này rồi nhờ các bác ném đá giúp

O.S.P.D
31/12/03
936
23
28
56
HCMC

bác chạy xe qua nhà em rồi em với bác thử là biết ngay thôi, dây cable kém vẫn có điện nhưng khg đủ dòng nên HDD chạy khg nổi.

bác thấy bên trái HDD là các dây cấp đủ nguồn xài được, còn bên phải thì ngược lại

Hạng B2
30/9/07
422
2
16
Re: RE: Nhạc nghe qua USB

sau hồi lay hoay em đã kết nối được cái ổ cứng lâptop 20G của em, đúng là hình như để FAT 32 thật, ko biết có đúng ko nưa, êm dùng lưu các phim hoạt hình cho nhoc nhà em ngồi dưới để xem

Tập Lái
23/4/08
16
0
0
Thành phố lạng sơn
Re: RE: Nhạc nghe qua USB

xe em Huyndai I30 nghe nhạc qua USB khi bấm còi hoặc nháy đèn thì USB lại chạy lại từ đầu
(USB k có virus, đã format FAT và định dạng file MP3) có bác nào gặp trường hợp này chưa giúp em xử lý với