Hạng B1
17/4/08
98
0
0
HN
Tình hình là con Mu của e khi mua thì máy có rung nhưng ko nhiều và ko bị kêu. Nhưng khi e mang qua hãng để thay 1 con kim phun thì lại kêu rất to nhưng lại bớt rung, sau khi đi đc 1 ngày thì lại rung mà vẫn kêu. Các bác xài Mu rồi xin hãy tư vấn cho thằng e dại này xem ở chỗ nào thì căn chỉnh kim phun tốt các bác nhé. Thank các bác nhiều!

KMC confirmed
Hạng B2
7/9/05
270
7
18
RE: Nhờ cả nhà tư vấn cho e con Musso

Trích đoạn: inkiencuong

Tình hình là con Mu của e khi mua thì máy có rung nhưng ko nhiều và ko bị kêu. Nhưng khi e mang qua hãng để thay 1 con kim phun thì lại kêu rất to nhưng lại bớt rung, sau khi đi đc 1 ngày thì lại rung mà vẫn kêu. Các bác xài Mu rồi xin hãy tư vấn cho thằng e dại này xem ở chỗ nào thì căn chỉnh kim phun tốt các bác nhé. Thank các bác nhiều!

bác kiểm tra xem cái bơm cao áp có bị chảy dầu ko? thay phốt rùi cân chỉnh lại là hết rung ngay đó, xe mình trước cũng bị vậy đó? àh bác cho mình hỏi cái kim phun Mekong nó tính bác nhiu zda? em sáng nay mới vào Mekong thay 1 cái kim phun cho con Siena nó tính em đến 2tr5 lận , nó ác quá hihix..:mad:

KMC confirmed
Hạng B2
7/9/05
270
7
18

a` quên, bác vào đây load cái này về nghiên cứu em nó nhé
http://www.auto-daewoo.gsign.biz/manual_service_daewoo_musso.html
chúc bác vui với em tê giác hút :)

Hạng B1
17/4/08
98
0
0
HN

Trích đoạn: KMC

[

bác kiểm tra xem cái bơm cao áp có bị chảy dầu ko? thay phốt rùi cân chỉnh lại là hết rung ngay đó, xe mình trước cũng bị vậy đó? àh bác cho mình hỏi cái kim phun Mekong nó tính bác nhiu zda? em sáng nay mới vào Mekong thay 1 cái kim phun cho con Siena nó tính em đến 2tr5 lận , nó ác quá hihix..:mad:
[/quote]

Vâng, e cảm ơn bác, e sẽ kiểm tra lại. có 2 loại kim bác ah, trước chạy Mekong e thay con kim phun loại rẻ hơn (vì khi đó e tính bán xe) có 170ng, còn loại tốt hơn thì gần 300ng, mà bác ở SG hay HN, nếu HN thì chỉ có 1 địa chỉ là bán đồ Mekong và Mu chính hãng rất rẻ bác ah.