Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
Mấy xe có chuột vào làm tổ thì nên rửa cho mất mùi chuột, nếu kg nó cắn nát dây điện.

• Like
Reactions: nospam
Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
5/6/08
1.673
5.623
113
Đồng Nai
Nhà e có cái vòi xịt, bữa mở nắp capo thấy dơ nên tiện tay xịt nhẹ nhàng, sau đó đề máy mấy chục nhát thì thấy ko nổ nên phải gọi cứu hộ chở vô hãng lun…

Bài học rút ra là lỡ mở nắp capo thì cứ mạnh dạn xịt thoải mái rồi gọi cứu hộ luôn thể…

Hạng D
17/12/17
1.218
30.595
113
Nhà e có cái vòi xịt, bữa mở nắp capo thấy dơ nên tiện tay xịt nhẹ nhàng, sau đó đề máy mấy chục nhát thì thấy ko nổ nên phải gọi cứu hộ chở vô hãng lun…

Bài học rút ra là lỡ mở nắp capo thì cứ mạnh dạn xịt thoải mái rồi gọi cứu hộ luôn thể…
Em xe Hèn, đọc manual nó kêu rửa thoải mái, chỉ che khu bình điện. Em rửa mấy lần, hên sao vẫn ok.

Hạng C
23/7/13
505
12.231
93
Anh Chụt rảnh thì mở cái bình acquy kiểm tra xem trong hộc đựng bình nó có đọng nước không nha, rồi chỗ mấy cái chén bắt phuộc nữa.

Đợt em lấy cái xe kia, chủ cũ nó tài lanh rửa khoang máy trước khi giao xe cho em, lúc thay bình acquy thì nước dơ nó đọng 1 mớ trong hộc đựng bình (bụi bẩn nó bịt mất cái lỗ thoát nước ở đây), chắc nuôi cá 7 màu được luôn. Em đi xe 8 năm nay chưa rửa khoang động cơ lần nào, chỉ xịt bụi và dùng khăn lau khoan động cơ sạch sẽ. Khoan máy sạch quá, lúc bán xe người ta cũng ngại :D

Hạng D
17/12/17
1.218
30.595
113
Anh Chụt rảnh thì mở cái bình acquy kiểm tra xem trong hộc đựng bình nó có đọng nước không nha, rồi chỗ mấy cái chén bắt phuộc nữa.

Đợt em lấy cái xe kia, chủ cũ nó tài lanh rửa khoang máy trước khi giao xe cho em, lúc thay bình acquy thì nước dơ nó đọng 1 mớ trong hộc đựng bình (bụi bẩn nó bịt mất cái lỗ thoát nước ở đây), chắc nuôi cá 7 màu được luôn. Em đi xe 8 năm nay chưa rửa khoang động cơ lần nào, chỉ xịt bụi và dùng khăn lau khoan động cơ sạch sẽ. Khoan máy sạch quá, lúc bán xe người ta cũng ngại :D
Chắc bị ngập nước mấy lần rồi nên tự sạch hả anh?

Hạng C
16/4/12
988
50.278
93
Trái đất
www.chemgiotaolao.com
Vô tư đi anh Chuột ngoại, vô hãng cũng làm y chang ở ngoài mà nó chém giá cao hơn thôi. Em đi hàng ngày nên cứ tầm 1 năm em rửa 1 lần cho khoang máy sạch sẽ, không khí vào máy lạnh cũng bớt hôi...tốt cho mình
Tào lao bí đao!
Khoang máy sạch thì chỉ ảnh hưởng không khí đi vào lọc gió động cơ thôi, tốt cho động cơ.

Còn khí tươi đi vào máy lạnh đi theo con đường khác: nó được hút từ các lỗ car air vent bên ngoài (dưới kính chắn gió - tức trực tiếp từ môi trường chứ ko phải cái khoang bẩn thỉu kia.)

Mấy cái lỗ này cũng nên xịt vệ sinh định kỳ.

car air vent.jpg