Tập Lái
19/7/07
24
0
0
RE: Nói hoài cũng đâu cải thiện được gì.

Trích đoạn: Dawnglow

Thôi thôi. Các bác đã nghe câu: "Ngu thì chết chứ bệnh tật gì" chưa?

Vì sao AB tăng giá. Là vì nó không đủ hàng phục vụ mọi tầng lớp nên nó chỉ phục vụ tầng lớp nhiều tiền, tăng giá là phương pháp chọn lọc khách hàng tốt nhất. Các bác không đủ tiền mua, có nghĩa là các bác dek phải lớp khách hàng của nó, mà đã k phải lớp khách hàng của nó thì chả có tư cách gì mà chửi nó. Nó có phục vụ bác quái đâu mà bác chửi.
Ngu nhất là dốc hết túi ra mua bằng được, xong xót tiền, xong viết báo chửi tùm lum. Hô hô, buồn cười thật.

Em đã từng kể cho các bác là một lần em định mua hộ chiếc AB, hỏi bao nhiêu, 36tr, e quay đít biến luôn không hỏi thêm câu nào.
Chính xác! nhưng bác nói hơi... nặng chút hỉ!:D

Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley

Cái trò này thì quá dễ hiểu. Giá 28t là giá để đóng thuế. Tuồn hàng ra ngoài bán thì phần chênh lệch 6, 7 chai là lợi nhuận ròng. Cóc phải đóng đồng tiền thuế nào. Head và cửa hàng chia nhau.

Thà rằng nó công bố giá 40t, em sẵn sàng chi 40t để rước của nợ đó về. Còn cái trò tuồn hàng ra ngoài để trốn thuế thì em cực kỳ ghét. Mà cũng đâu phải ngắn, cả năm trời rồi mà tình trạng vẫn y như vậy. Chứng tỏ có bàn tay của HD VN đạo diển trò này, nên mới có chuyện Head từ chối đăng ký cho khách hàng. Và bây giờ đến Ya VN bắt chước diễn theo. Đúng là thối thật.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
14/4/08
114
0
0
Vietnam

Bài này có từ ngày xửa ngày xưa rồi, hồi HD mới ra cái Wave Alpha. Em có ông anh làm kỹ sư trong HD mà còn bó tay, không lấy được xe nữa là. Mua ở Hà Nội thì đắt thềm 2triệu. Cuối cùng đành về quê mua, mất thêm đúng 1 củ

Cách đây hơn 2 năm, dòng Wave RS cũng diễn ra tình trạng này, song do bà con không thiết tha nhiều nên sau đó vài tháng, mua ở cửa hàng ngoài giá còn thấp hơn Head:D 5 loét.

Ngày xưa thì là sốt thật, còn bây giờ, chưa sốt thì đại lý nó om hàng gây sốt, kiếm lời

TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.142
18.293
113

VN mình làm ăn vậy đó bác, dân mình ko có tíêng nói đâu, phải chi Suzuki Hayate kiểu đẹp hơn và làm marketing tốt thì mấy thằng này chỉ có nuớc ăn cám :mad:

Hạng B2
3/10/07
230
9
0

hay là lúc đó cả Suzuki cũng chơi trò ú tim này ?

Hạng C
5/3/08
884
55.921
93
Sì ghềnh

Trích đoạn: voduychau

hay là lúc đó cả Suzuki cũng chơi trò ú tim này ?
Nghi lắm bác ợ. Hôm trước em vào đại lí cấp 1 của Suzuki ở HVT, mấy em sales phải đến giữa tháng 6 mới nhận đặt cọc :mad:. Ra ngoài 26 triệu có xe ngay, tính ra thì mình cũng toi mất hơn 1 triệu cho bọn nó :mad: so với giá gốc. Nhưng tính ra vẫn còn hơn mấy trò thô bỉ của bọn Hòn Đá Việt Nam.

Hạng B2
9/1/08
465
64
28

Trích đoạn: Dawnglow

Thôi thôi. Các bác đã nghe câu: "Ngu thì chết chứ bệnh tật gì" chưa?

Vì sao AB tăng giá. Là vì nó không đủ hàng phục vụ mọi tầng lớp nên nó chỉ phục vụ tầng lớp nhiều tiền, tăng giá là phương pháp chọn lọc khách hàng tốt nhất. Các bác không đủ tiền mua, có nghĩa là các bác dek phải lớp khách hàng của nó, mà đã k phải lớp khách hàng của nó thì chả có tư cách gì mà chửi nó. Nó có phục vụ bác quái đâu mà bác chửi.
Ngu nhất là dốc hết túi ra mua bằng được, xong xót tiền, xong viết báo chửi tùm lum. Hô hô, buồn cười thật.

Em đã từng kể cho các bác là một lần em định mua hộ chiếc AB, hỏi bao nhiêu, 36tr, e quay đít biến luôn không hỏi thêm câu nào.
Chính xác con gà ác. Nó dek phục vụ quảng đại quần chúng đâu mà. Tư bản mà!

Hạng C
8/2/07
510
7.764
93
HCM

Tức nhất là cái vụ thoả thuận giá bên ngoài xong rồi, họ dẫn vào kho Head lấy xe, Head xuất hóa đơn. :mad:

Vậy mà mấy ông nội HDVN nói không biết

Chính xác cái này là đâu cơ nâng giá nà, mà CP thì đang quyết liệt ngăn chặn vấn đề này. Thế nào thì HDVN cũng sẽ bị CP làm việc thôi, Anh em ta chờ ngày đó xem HDVN giải thích thế nào

Còn việc thiếu linh kiện, ở OS có bác nào làm HQ xem thử 1 tháng HDVN nhập bao nhiêu bộ linh kiện / số Head = số xe hàng tháng, xem thử có phải là mỗi Head 1 tháng có 1~2 xe không biết liền chứ gì

Mà bộ linh kiện AB và Click giống nhau, trong khi Click thì hàng có đầy, chứng tỏ là HDVN sản xuất nhỏ giọt để tạo khan hiếm ảo trên thị trường nè. Y như là hồi gạch, ximăng, sắt thép vậy đó.

Hỡi Honda VN Chính phủ sẽ dòm ngó các người

Hạng F
5/3/05
8.717
74.988
113
đây

- thì dek mua xe của nó nữa, cho nó chít :D ai bảo cứ đâm đầu vào mua rồi chửi, tội nghiệp
- em vẫn công nhận 2B Honda làm khá, nhưng biết lựa chọn theo loại Su có chiếc tốt hơn HD;)
- em vẫn thấy 4b Toy bán chạy và giữ giá, nhưng tùy class, tùy dòng, ford có chiếc ngon lành hơn:)

ai bảo mua, kệ nó cho nó chít

Hạng D
1/1/08
1.071
2
38

Tất cả là do quan hệ cung cầu thôi, còn có người mua nó còn chém