Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Chúc mừng các bác hoàn thành chuyến chinh phục .... vậy là tỉ lệ vượt dốc thành công hơn hẳn mong đợi hả các bác.
Tiếc là con VA phải đi thay máu nên không tham gia chuyến này, em đi cùng các bác nào lại làm hỏng ngựa các bác nên phải ở nhà ...hi hi ..:D

Hạng C
8/4/09
964
7
18
49
F1 không đi chuyến này quả là uổng. Đường cực kỳ kinh khủng.
Sau ngày đầu tiên, em được gọi là Múc khùng:D
Ngày thứ hai lại được gọi tiếp bằng cái tên Vừa khùng vừa điên

Nhưng xét cho cùng đi off-road mấy ai không khùng khùng điên điên?

Hạng C
13/8/07
558
2
18
Ái chà, cung đường từ Tôn K'Long của huyện Đạtẻh lên thủy điện Dambri của huyện Bảo Lâm đây mà. Các bác có thắp hương cho 5 nạn nhân năm ngoái bị trôi suối kg thế?
Hồi đầu năm, anh em off-road cũng lên chương trình đi cung đường này. Lịch trình là đi cung đường từ Lộc Bắc đi xuống đỉnh Con Ó của Đạtẻh rồi sau đó đi ngược bằng cung đường này lên. Không ngờ cung đường từ Lộc Bắc đi xuống đỉnh Con Ó họ đang làm đường rồi nên cũng dễ đi. Đi được nửa đường F1racer đùng đùng đổi ý vì cho rằng đường dễ quá, đâu biết đường lên khủng thế nào. Em thuyết phục mà mọi người không tin nên đành phải quay xe đi Đaknong (chuyến đi Đêm rừng Đaknong - Chả sợ mấy)
Em đang tính cùng anh em đi trong đầu tháng tới.

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
hì hì ... hôm qua nói chuyện với bác Muc em cũng ngờ ngợ hình như con đường này mình đi rồi, tiếc là lúc đó đường khô nên thấy ngon ăn ... buồn quá nên em đề nghị  đổi hướng qua Thủy điện Đồng Nai 3.
Các bác cho hình ảnh lên cho bà con xem đê ...

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
langhe nói:
Ái chà, cung đường từ Tôn K'Long của huyện Đạtẻh lên thủy điện Dambri của huyện Bảo Lâm đây mà. Các bác có thắp hương cho 5 nạn nhân năm ngoái bị trôi suối kg thế?
Hồi đầu năm, anh em off-road cũng lên chương trình đi cung đường này. Lịch trình là đi cung đường từ Lộc Bắc đi xuống đỉnh Con Ó của Đạtẻh rồi sau đó đi ngược bằng cung đường này lên. Không ngờ cung đường từ Lộc Bắc đi xuống đỉnh Con Ó họ đang làm đường rồi nên cũng dễ đi. Đi được nửa đường F1racer đùng đùng đổi ý vì cho rằng đường dễ quá, đâu biết đường lên khủng thế nào. Em thuyết phục mà mọi người không tin nên đành phải quay xe đi Đaknong (chuyến đi Đêm rừng Đaknong - Chả sợ mấy)
Em đang tính cùng anh em đi trong đầu tháng tới.

Đúng cung đường này đấy Bác. lúc lên dốc Rắn xe Hoanlac băng qua con rắn dài 3m mà nó ko chết vẫn quăng mình lao xuống vực thoát thân.
Nghe đâu có người chuyên nghiệp đi rừng hơn 30 năm thấy con rắn chúa sợ quá quăng dao và đồ nghề phi xuống dốc chạy mất dép. giờ khôgn bao giờ dám vào rừng nữa.

Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn
Con Rắn rõ to, sau khi mọi người dừng lại dò tìm đường đi tiếp giữa cái ngã 5 trong rừng thì mãi sau này em mới biết nó là dốc Rắn. tình tiết như thế nào thì lát em nhớ lại em sẽ kể cho các bác nghe ạ

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/6/10
1.063
850
113
HCMC
Em nằm nhà nghe các bác đi về kể mà thèm nhỏ dãi. Các bác nhanh nhanh đưa hình lên cho em đỡ thèm tý nào 

Hạng D
7/3/05
1.634
177
63
Mình cũng toàn chạy xe ,giờ mới về đến nhà 12 h đêm ,phê như con tê tê .toàn chạy xe ko chụp hình được nên em copy vài tấm hình nhà Bong Bang và bà xã em chụp các bác coi đỡ .còn ngày mai có vài cái clip em sẽ  làm và up lên .
Xe em lần mắc kẹt đầu tiên

Offroad đỉnh cao tuyến Đạ tẻ - Bảo Lâm - Bảo Lộc - dốc 45 độ - Đà Lạt

Cong mông đẩy xe ở bãi gỗ

Ăn sáng uống cà phê

Phụ xế xe Land phát biểu: Em tưởng đi du lịch Đà lạt, hóa ra là đi thế này...

Làm cầu qua suối tại chân dốc 40o

Con dốc nhìn từ dưới, nhỏ xíu

Last edited by a moderator: