Hạng C
6/11/09
592
5
18
Re:Mời hội viên HFCers tham gia du lịch châu Âu: MILAN, VENICE, HÀ LAN …PARIS - được tài trợ đặc biệt!

Vụ tháng 10 có được ko Đại ca?

Vụ Geneva cũng thích lắm nhưng ko có tài trợ thì chắc hao $. Bay châu Âu chắc rẻ nhất là qua Trung Đông, nên check thử tụi Qata hay Emirate hay Gulf, rồi Bruney....

Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com
Re:Mời hội viên HFCers tham gia du lịch châu Âu: MILAN, VENICE, HÀ LAN …PARIS - được tài trợ đặc biệt!

kevinthai nói:
Nếu không có gì thay đổi thì tầm cuối Tháng 12 hoặc đầu T1 em đi Thụy Sĩ tham gia hội chợ đồng hồ tại Geneva
bác nào quan tâm thì đặt cục gạch - rồi book vé luôn!

p/s: bác nào ở Thụy Sĩ hay từng đi ... thì chỉ em cách book vé giá rẻ tới Geneva với!!! Tks!

Cái vụ này đăng ký như thế nào anh? Xin visa khó không?

Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon

Chuyến đi này từ ngày 07 ~ 17Jan, 2011 tại Geneva Thụy Sĩ. Đối tác tài trợ 100% cho chuyến đi.
Nhà tài trợ này thấy em đi châu Âu & phượt hết chiều dài của nước Ý, Paris, Đức ... nên có ý muốn mời em đi th/quan cơ sở làm đồng hồ, tham gia triển lảm đồng hồ tại Geneva & nhân tiện làm phát phượt Thụy Sĩ luôn - sau này có mở văn phòng đại diện tại VN mình cũng biết công nghệ, thế mạnh ... của nhãn hàng.

Visa cho anh & 2 thành viên khác (cũng được tài trợ 100%) thì đã có đơn vị mời đứng ra bảo lãnh, nên không khó. Để anh ng/cứu để HFCer mình đi chung cho vui.

Visa đi châu Âu & các khối Schengen cho Traisg (đã pass visa đi Úc) theo anh thì không khó lắm. Anh sẽ nhờ CRT đứng ra bảo lãnh làm visa theo hướng: SG - Paris - Thụy Sĩ - (có thể phượt thêm Marid/Barcelona - TBNha hoặc bay qua Frankfurt/Berlin - Germany) - Saigon.

Tour này còn đến 4 tháng lận - khi nào cầm trong tay vé máy bay, visa ... thì mới chắc 100% :) - chứ hiện nay thì chỉ có thư mời visa có dòng cam kết gửi cho LSQ Thụy Sĩ bảo trợ 100% chuyến đi.

Tuy nhiên, nếu Vũ & các bác q/tâm thì cứ quăng cục gạch Kevin sẽ phác thảo ch/trình cho cả đoàn chinh phục Paris - Thụy Sĩ (Geneva) - TâyBanNha (Marid/Barcelona) chung cho vui.

Last edited by a moderator:
Hạng C
28/2/10
515
156
43
47

Hấp dẫn quá,cho em đặt cục gạch 1L nhé anh Kevin

Hạng C
6/11/09
592
5
18

Tui 1 lò gạch châu Âu luôn nha Kevin, cố cho anh em được tài trợ với.

Hạng D
10/7/08
2.391
2.333
113

Em có được tham gia không HT, nếu được thì 1 cục gạch nghe

Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon

HTX, Mike, Nhatha: well-noted!

Riêng khoản tài trợ thì xác nhận luôn: chỉ dành cho 3 khách mời thôi, chắc k cover 12pax như HOST show vừa rồi. Lần này, do cá nhân mời chứ k phải BTC hội chợ nên kinh phí mời hạn chế. Đến em đây chỉ chắc chắn khi cầm trong tay visa, vé máy bay & hotel booking thôi! :)

Em sẽ cố gắng hỗ trợ các bác trong khâu visa, vé máy bay: du lịch 2ngày tại Paris, th/gia hội chợ đồng hồ Swiss, phượt Marid/Barcelona - có thể chạy qua tháp nghiêng Pisa - đi xe lửa lên Venice - về Rome - Saigon. Chi phí: 100% phải tự túc.
p/s: giá vé của hãng Qatar cho lộ trình SG - Paris - Geneva - Paris - SG : 1,400$/pax/all-in

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/6/09
1.086
548
113

Cho em cục gạch luôn Kevin nhé. Bác ráng kiếm ít nhiều tài trợ cho ae nha. Tks

Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon

908s nói:
Cho em cục gạch luôn Kevin nhé. Bác ráng kiếm ít nhiều tài trợ cho ae nha. Tks

ack ack ... các bác nếu đi chuyến này chi phí không dưới >=2.200$/pax đâu nhen!
Em thì được tài trợ 100% rồi.
riêng các bác là tự túc cho nên phải tính toán kỹ - là mình muốn chinh phục châu Âu hay USA?
vì năm sau là em chinh phục US vào tằm tháng 04/2011 - lúc đó k đủ thóc lúa đu theo ah! :)

Hạng D
10/6/09
1.086
548
113

Anw bác break out các mốc chính, điểm đến đi để ae còn cb. Visa đi US du lịch rất không sure bác ơi, đặc biệt là độ tuổi 30-40 rất nhiều" risk" cho dù có chứng minh ( người quen bên lãnh sự chia sẽ), nó ưu tiên biz trip và người già. Đi EU đơn giản hơn, biết nhiều nước hơn.. Do đó có thể hướng EU khả quan hơn

Bác free all sướng rồi, còn lại tuỳ theo hướng chung ae thôi. Em sao cũng được, for team & fun mà :)!