Hạng C
17/9/14
879
3.154
93
Chắc bạn ấy thuộc đảng Dân chủ con lua mà ;);)
Chả là hôm qua có người gọi cho mình hỏi mượn tạm 1 tỷ để gửi vào tiết kiệm chuẩn bị tháng sau pv định cư US.
Xưa mình pv du lịch thì chỉ điền DS160 rùi vác tờ giấy hẹn lên thôi chả cầm theo gì cả vẫn được cấp visa.
Không biết hồ sơ định cư có điều khoản nào bắt phải chứng minh thu nhập/tài sản ở VN không ?
Cảm ơn các bác.

• Like
Reactions: buonleloi
Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Đúng rồi, cần mượn tiền nhiều nhiều để khai báo lúc này.
sau khi được định cư, cứ thế đem tiền qua, nhân tiện mở dịch vụ đem tiền qua Mỹ giùm cho các đồng chí ĐV cơ nhở

Chả là hôm qua có người gọi cho mình hỏi mượn tạm 1 tỷ để gửi vào tiết kiệm chuẩn bị tháng sau pv định cư US.
Xưa mình pv du lịch thì chỉ điền DS160 rùi vác tờ giấy hẹn lên thôi chả cầm theo gì cả vẫn được cấp visa.
Không biết hồ sơ định cư có điều khoản nào bắt phải chứng minh thu nhập/tài sản ở VN không ?
Cảm ơn các bác.
PV định cư ko cần chứng minh tài sản, chỉ cần c.minh quan hệ với người bảo lãnh...

• Like
Reactions: buonleloi
Hạng D
16/1/13
4.801
81.814
113
Khả năng là có vấn đề khuất tất gì đó ở đây.
Hiện cả gia đình (mẹ, anh chị) ng đó đã ở US hết rồi chỉ còn sót lại 1 ng này ở lại VN, trong mấy năm qua chỉ ăn chơi chờ bảo lãnh chứ không có công việc gì ...

=>

Chắc họ cần tiền để hòa nhập (thuê nhà, mua xe, sắm sửa, smart phone, tivi, v.v.)

Hạng D
5/1/10
2.794
16.539
113
Khả năng là có vấn đề khuất tất gì đó ở đây.
Hoặc do bên tư vấn họ nói vậy để có cơ hội cao hơn ?
Hiện cả gia đình (mẹ, anh chị) ng đó đã ở US hết rồi chỉ còn sót lại 1 ng này ở lại VN, trong mấy năm qua chỉ ăn chơi chờ bảo lãnh chứ không có công việc gì ...

tóm cái váy lại ấy có cho mượn ko?

để em hiền
1/4/05
3.801
94.404
113
DS160 ko phải để đi định cư. Định cư thì phải cần tiền theo quy định mới của Trump á, cho mượn 10 tỏi lun đi anh.