Hạng D
15/7/10
1.196
740
113
Sài Gòn
E trả lời bác từng phần nhé
Gias ở Ks bác ơr là bữa e cũng đặt 6-8/9 e ở Eden 4-6/9. Nhưng vì đặt trễ nên e ở Eden luôn, vì Eden gần nên đưa rước miễn phí
Xe thì tay ga 150/N, xe số 100k, nhưng đa số tay ga , đường hơi xấu từng đoạn nên xe máy đi ok, e tính mướn xe hơi 600k là đi phía Nam ĐẢO, nhưng e mướn xe máy đi vui hơn
Ghẹ e mua tại quán nước mía ngay gần cái cầu dài ra biển, mua xong người ta làm dùm là 30k, mực 50k/1 con, dĩa gỏi cá trích 120/p, ngon tuyệt, ốc nhảy 200k/1 kg, dĩa Cơm chiên Ghẹ 70k, ngon lắm,
tại e ra hết hỏi người ta nói đừng vô nhà hàng mắc lắm, ăn cái quán đó cho rẽ

Trước tiên em cám ơn bác đã hướng dẫn và cập nhật thiệt chi tiết !

Đi xe hơi chán rồi, giờ ra ngoải e nghĩ đi xe máy cơ động, thuận tiện và...kinh tế hơn.
- Thiệt ra đây là lần đầu em trả hơn 1 chai rưỡi cho 1 đêm khi đi du lịch, trước đó toàn 5-8 xị vì em nghĩ hạp lý (e thường đi từ sáng, tối mới về ngủ thì giá cái sự ngủ dư này nó chưa hạp lý). Resort chỗ em ở hình như khá xa trung tâm, thông tin trên mạng thì cũng mơi mới đèm đẹp, thôi đành mắt chơi liều. Ở Đà Lạt mấy cái 4* ngon lành cũng chỉ 7-8 xị là max...
- Mai em sẽ ra deal giá vụ xe máy với mấy em tiếp tân xinh tươi, chắc cỡ 200k là ổn, mắc hơn cũng được nhưng mình lại ấm ức vì thành gia cầm cho mí em í lùa (sáng nay gọi ra nói xe 250-300k/chiếc tay ga, huhu).
- Chiều mai VC em sẽ ra Hàm Ninh làm phát ghẹ, ốc ác, mực miếc, gỏi giếc...no chít thì thôi, hehe. Thiệt ra vào nhà hàng có mắc hơn nhưng nhiều món, đàng hoàng, chuyên nghiệp nhưng em thích trải nghiệm kiểu của bác hơn, vậy mới là đi chơi.
Lại mưa nữa:3dmong:R:3dmong::3dmong:

- Lại mưa nữa hả bác, huhu. Hình như PQ là khí hậu đảo, thích mưa là mưa (giống Sing), mà mưa nó có cái hay của mưa bác hè...

Cám ơn bác chủ đã cho tụi em mượn thớt 8 tí. Nếu bác cho phép em sẽ cập nhật chuyến đi trong thớt của bác cho thêm phần sinh động.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
Á, bác lộn rồi, e nói đi tour ra đảo và bãi Sao đó bác, giá giờ là 350k, còn tại ks e ở là 300k, e mướn ở Eden giá 1540/N, Tb và CN thì thêm 250 nữa nên tính ra cũng cao

Bác truong vào thớt sớm thế!:)
Thời điểm bọn em đi book tour hỗn hợp luôn bác tuong à: vừa tour ghép vừa tour riêng do nhỏ em nó tìm hiểu, sau đó mọi người cùng đi đến thống nhất. Em share thêm các thông tin mà bọn em trao đổi về tour trước khi book các DV:

Dear all,

T vừa kiểm tra xong tour lặn biển ngắm san hô ngày 1/6 của John’stours, vì lý do an toàn nên T chọn cty hơi xịn một chút. Chương trình tour sẽ có kết hợp tham quan một số điểm ở Nam Đảo, chương trình cụ thể như dưới đây (như vậy ngày 31/5 mình sẽ có thời gian thư thả, tham quan thêm 1 số chổ khác).

http://www.phuquocsky.com/index.php?option=com_content&view=article&id=47&Itemid=69

Nếu đi tour riêng thì giá tổng cộng, tính luôn pick up tại Resort là 4,330,000đ (520k/người lớn, 390k/trẻ em <11 tuổi, 300k pick up)

Nếu đi tour ghép khoảng 30 người/đoàn giá tổng cộng trên 3,000,000 (350k/người lớn, 263k/trẻ em, phí pick up quên hỏi)

Vì 1/6 là cao điểm nên ngày mai là mình phải book để họ sắp xếp, mọi người quyết định sớm nhé

Đường link của chổ T định thuê xe để mọi người tham khảo: http://phuquocgoto.com/news/Taxi-Sasco-Phu-Quoc.aspx

Regards.

• Like
Reactions: truonghd
Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
Bác nên kiếm đủ người ngồi lên bộ bàn ghế này xem sao nhé. Em nghe nói khoảng 65 kg là nó cong luôn.

Em vừa mua về nhà là khui ra test liền bác ạ: em cân nặng cũng khoảng 65kg, gọi thêm 3 ng nữa ngồi vào để thử tải các chân nhôm của ghế thì ok.
Còn cái mặt bàn thì hơi yếu, em sẽ tìm 2 thanh gỗ để gia cố cho hai đầu mút của bàn là ok. Nếu không gia cố thì cũng khá vững, miễn là đừng đặt nguyên cái mông to nặng lên bàn là được:3dcuoi:

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
Bac Man kiem dc bo ban hay wa, bao nhieu vay bac. Sr em go bang dt ah

BX em mua 500k bộ này bác Silver ạ! thấy cũng ok cho các chuyến DL dã ngoại, xếp gấp lại trong vòng 20 giây thành một briefcase xách tay (kích thước khoảng 1m x 0,5m x 0,1m), bỏ vào cốp xe rất gọn.

• Like
Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
Lúc nãy gọi ra Sea Sense resort, em tiếp tân nói phí đón sân bay (khoảng 16km) là 350k/lần, phí mướn xe máy tay ga là 250-300k/ngày. Ui chui cha, chưa gì thấy mắc hơn chỗ khác rồi hè, nhưng k sao đi chơi mà...

Ra Huế em mướn chiếc tay ga AB có 150k.

Lúc bọn em ở Huế thuê 2b số chỉ có 80k/lần. Ở PQ dịch vụ mắc hơn ở miền Trung có lẻ do đang hot nên giá cũng chát hơn hén bác!

• Like
Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
E trả lời bác từng phần nhé
Gias ở Ks bác ơr là bữa e cũng đặt 6-8/9 e ở Eden 4-6/9. Nhưng vì đặt trễ nên e ở Eden luôn, vì Eden gần nên đưa rước miễn phí
Xe thì tay ga 150/N, xe số 100k, nhưng đa số tay ga , đường hơi xấu từng đoạn nên xe máy đi ok, e tính mướn xe hơi 600k là đi phía Nam ĐẢO, nhưng e mướn xe máy đi vui hơn
Ghẹ e mua tại quán nước mía ngay gần cái cầu dài ra biển, mua xong người ta làm dùm là 30k, mực 50k/1 con, dĩa gỏi cá trích 120/p, ngon tuyệt, ốc nhảy 200k/1 kg, dĩa Cơm chiên Ghẹ 70k, ngon lắm,
tại e ra hết hỏi người ta nói đừng vô nhà hàng mắc lắm, ăn cái quán đó cho rẽ

THeo em, bác HungBK có thể gọi món ghẹ luộc, ốc... ở các quán nhỏ lân cận khu Làng chài Hàm Ninh để thưởng thức, còn món cơm chiên ghẹ, VC bác có thể vào NH Biển Xanh thưởng thức, có thể người ta chế biến thơm ngon hơn bên ngoài.

Bác truonghd nhắc món ghẹ làm em chảy nước miếng nè!

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
Trước tiên em cám ơn bác đã hướng dẫn và cập nhật thiệt chi tiết !

Đi xe hơi chán rồi, giờ ra ngoải e nghĩ đi xe máy cơ động, thuận tiện và...kinh tế hơn.
- Thiệt ra đây là lần đầu em trả hơn 1 chai rưỡi cho 1 đêm khi đi du lịch, trước đó toàn 5-8 xị vì em nghĩ hạp lý (e thường đi từ sáng, tối mới về ngủ thì giá cái sự ngủ dư này nó chưa hạp lý). Resort chỗ em ở hình như khá xa trung tâm, thông tin trên mạng thì cũng mơi mới đèm đẹp, thôi đành mắt chơi liều. Ở Đà Lạt mấy cái 4* ngon lành cũng chỉ 7-8 xị là max...
- Mai em sẽ ra deal giá vụ xe máy với mấy em tiếp tân xinh tươi, chắc cỡ 200k là ổn, mắc hơn cũng được nhưng mình lại ấm ức vì thành gia cầm cho mí em í lùa (sáng nay gọi ra nói xe 250-300k/chiếc tay ga, huhu).
- Chiều mai VC em sẽ ra Hàm Ninh làm phát ghẹ, ốc ác, mực miếc, gỏi giếc...no chít thì thôi, hehe. Thiệt ra vào nhà hàng có mắc hơn nhưng nhiều món, đàng hoàng, chuyên nghiệp nhưng em thích trải nghiệm kiểu của bác hơn, vậy mới là đi chơi.

- Lại mưa nữa hả bác, huhu. Hình như PQ là khí hậu đảo, thích mưa là mưa (giống Sing), mà mưa nó có cái hay của mưa bác hè...

Cám ơn bác chủ đã cho tụi em mượn thớt 8 tí. Nếu bác cho phép em sẽ cập nhật chuyến đi trong thớt của bác cho thêm phần sinh động.

Welcome các bác vào 8 cho vui! em cũng đi chưa hết PQ nên đang hóng chuyện và ảnh chụp của các bác!:3dnhacnon: