Hạng C
12/2/08
811
30
18
aquasaigon.org
Iem đang tự hỏi không biết bác thích đủ thứ có phải là sâu hay quan chức gì trong TMV hay TTVN hay không mà hễ cứ có topic nào nói về xe Toyota là bác í lăn sả vào sực, cắn, cấu, chửi vung xích chó tất cả những ai nói điều gì không tốt về Toyota (dù cho đấy là sự thực do chính người đang xài xe Toyota nói) ?

1 người hùng TMV hay TTVN dấu mặt chăng ?

Hạng D
17/11/07
1.088
2
0
Ural 375D nói:
Chụp bụi láp trong ngòai trái 2 cái = 3.686.000 VNĐ - không hiểu có hột vịt lộn không bác , hay do Japan phải nhập khẩu cao su nên giá hơi cao ???
Theo em nghĩ : Nó giống y như cái chụp cao su nơi cần số - vậy mà gần 4 chai. Cao thật ?

Bên ngoài giá bao nhiêu vậy bác ?

Hạng C
22/10/09
689
36
28
Nguyễn nói:
Toyota Vietnam rất mát ruột khi đọc những topic như thế này. hehehe

Ở đây chả ai bênh cho Toy nếu TMV làm ăn không ra gì đâu bác
.Em đã cm ở phần trước là giá cả bác chủ thớt post lên đây thì giá quá chát chư không hề rẻ.

Hạng D
28/2/09
2.217
28
48
hocmon
vwbeetle nói:
em cũng nghi ngờ lắm, đâng cho điều tra bác ạ
có tin gì em báo anh em ngay đẻ có biện pháp đối phó hehehe đùa tí thôi
Matiz còi nói:
Iem đang tự hỏi không biết bác thích đủ thứ có phải là sâu hay quan chức gì trong TMV hay TTVN hay không mà hễ cứ có topic nào nói về xe Toyota là bác í lăn sả vào sực, cắn, cấu, chửi vung xích chó tất cả những ai nói điều gì không tốt về Toyota (dù cho đấy là sự thực do chính người đang xài xe Toyota nói) ?

Nếu là sale Toy thì sao bác ?

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan
vwbeetle nói:
em nói thật với bác , bác là fan toy nên không rành thôi, chứ nói về dòng 4x4 thì pajero nó chẳng thua gì land đâu, nó còn đạt nhiều giải thường hơn nữa kìa.mà mit là hãng chuyên sản xuất đồ heavy duty, sản xuất xe chỉ là công ty con của tập đoàn thôi, chứ còn về tổng thể thì trình sản xuất của thằng mit nó hơn toy nhiều bác ạ
Bác nói cái này chính xác nè
http://en.wikipedia.org/w..._Rally#List_of_winners
Em thấy đa phần Pajero chạy ở VN ko đẹp (đời cũ? ko biết tại sao!!??) chứ bên em thấy ngon lắm, giá còn mắc hơn Toy Land.

Hạng D
6/3/08
3.923
8.008
113
Sàigòn
Quái Xế nói:
Nguyễn nói:

.Em đã cm ở phần trước là giá cả bác chủ thớt post lên đây thì giá quá chát chư không hề rẻ.

Bác thì em ko nói, nhưng cạnh Bác có một vài tín đồ rất AQ, rất cực đoan... có lẽ Bác cũng nhận ra. Em không nghĩ họ đại diện (or có uy tín) trong box TOY này...

Hạng D
5/6/08
1.673
5.623
113
Đồng Nai
vwbeetle nói:
em nói thật với bác , bác là fan toy nên không rành thôi, chứ nói về dòng 4x4 thì pajero nó chẳng thua gì land đâu, nó còn đạt nhiều giải thường hơn nữa kìa.mà mit là hãng chuyên sản xuất đồ heavy duty, sản xuất xe chỉ là công ty con của tập đoàn thôi, chứ còn về tổng thể thì trình sản xuất của thằng mit nó hơn toy nhiều bác ạ
Quái Xế nói:
vwbeetle nói:
xe chạy công trườg xây dụng bác ạ. hôm nay cũng hơn 200k rồi, à quên, hôm nọ có thay mấy cái gạt nước mưa hết đâu 400 ngàn.
Quái Xế nói:
vwbeetle nói:
nhà em chạy con pajero của mit, 10 năm thay có cái lốc lạnh 6 chai vậy là mỗi năm có 600 ngàn , rẻ hơn 2.5 tr, vậy là biết mit hơn toy nhiều rồ
datankhang nói:
Vị chi thì bác chủ thớt chạy con xe 10 năm rùi,thay này nọ chỉ có 25 triệu thì wá rẻ

1 năm chỉ tốn 2tr5 tiền hao hụt sửa xe,thử mấy e xe khác coi bít liền à

Em đồ rằng xe chỉ để trong nhà trùm mền.

Ồ nếu bác nói thật thì con Paj này quá tốt để mua:)
Cái này thì em xác nhận, nói về xe Mitsu thì bền vô đối, mấy chiếc xe tải ở nhà em xài hơn 10 năm nay mà chả phải đụng gì tới máy móc, xe 8 tấn, chạy Bắc Nam chở 18, 19 tấn đều đều chục năm trời...
Thằng Pajero bền có tiếng rồi, cứ xem giải Dakar thì biết.

Hạng C
22/10/09
689
36
28
vwbeetle nói:

Về Mit và Toy thì em không bàn về trình SX bác ợ,em chỉ thích nói về xe thôi.Dòng Paj thì thực sự em rất thích,có điều em gặp 1 vài chiếc Paj 2004 chạy khoảng 100km là em đã phải thay cho khách hàng nguyên bộ đệm tự động của xupap và nguyên bộ nhún,cao su gầm.Còn Lăn-cu-đơ đời này thì em chưa gặp Th nào phải đụng tới động cơ cả,chỉ bảo dưỡng định kì thôi

Hạng B2
2/7/10
485
6
0
44
Hư Không
Matiz còi nói:

Ý, bác lại phong cho em những danh hiệu cao quí quá vậy?
Bác dùng từ hơi thô lỗ theo kiểu hàng xẻng nhé. Nếu đúng style film hàng xẻng thì em với bác đập nhau 1 trận tơi bời chảy máu môi rồi. Nhưng khổ film hàng xẻng giờ hết thịnh òai (thú thật em chưa bao giờ nghía qua chứ đừng nói là xem) thôi bỏ qua vụ thô lỗ của bác, nhưng nói trên diễn đàn thì ko sao, ngòai đời thì hơi khó đấy :D.

Bác cho em hỏi TTVN là gì vậy?
TMV thì em hiểu là Toy VN đúng hem?

Nói thật nhỏ nhỏ cho bác nghe nè, em ko làm chi trong TMV hết, còn TTVN thì em chịu ko biết là cái gì?
Thế em nói sao mới hợp ý bác? hay là em khen xe matiz của bác ngon hơn như con Mini Cooper???
Xe hàng nhái thì nói nhái, còn chuyện bác huyluong có con Corolla 1.6 sắp tuyệt chủng thì em nói tuyệt chủng, phuột Land 2007 hơn 600k/cái thì em nói hơn 600k/cái, em đi bảo dưỡng có sao em nói vậy.
Còn ai đi Toy nói gì đúng mà em bôi bác họ? bác chỉ em để em sửa chữa khuyết điểm với.

Hạng C
12/2/08
811
30
18
aquasaigon.org
Nguyễn nói:
Quái Xế nói:
Nguyễn nói:

Bác thì em ko nói, nhưng cạnh Bác có một vài tín đồ rất AQ, rất cực đoan... có lẽ Bác cũng nhận ra. Em không nghĩ họ đại diện (or có uy tín) trong box TOY này...
Bác Nguyễn nói chí phải ! Iem là iem cũng không thích cái gì cực đoan ! Hầu như mọi cuộc chiến trên thế giới đều bắt nguồn từ sự cực đoan, cuồng tín và hiếu chiến !
Tranh luận để cùng tiến bộ thì OK, còn cãi nhau, chửi nhau, khích bác nhau thì iem không thích !

Last edited by a moderator: