Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Sau sự cố chân dài bị kẹt và phải nhờ đến bác Nhamtiensinh và Vucan4x4 đến cứu nguy trong đêm .. Ngay hôm sau em quyết định ráp thêm cái tời Warn của bác Nhantiensinh còn dư 1 cái, nhưng sau khi nghe tư vấn thì em quyết định đặt luôn cái cản Zin dành cho Ranger.... Sau hơn 1 tháng chờ đợi mà hàng vẫn chưa về, sáng thứ sáu tuần rồi em cùng bác Nhantiensinh đến lò độ xe Offroad của anh em Dmax One để thử xem bộ cản của dòng Ranger cũ có gắn được hay không.. sau khi ướm thử thì được biết bộ cản độ cũng dùng chung cho mẫu Ranger mới..

Bác Nhamtiensinh nhà ta rất nhiệt tình khi phải đứng nắng để tận tay tháo từng con ốc cản trước và gọi bác Khuê chuyên ráp đồ offroad từ quận Gò Vấp đến Q.9 để láp ráp bộ cản và tời. Do đây là chiếc Ranger độ đầu tiên, bác Dmax One và bác Mẫn cũng phải ngâm cứu sách hướng dẫn để ráp .. cả nhóm anh em đều vất vả dưới cái nắng và cái mưa phục vụ cho vợ hai chân dài của em ..

Phần đầu xe lúc còn Zin..

Bác Nhantiensinh rất nhiệt tình tháo từng con ốc..

Khi tháo đường cản xe.. thì bác ấy cũng cởi áo dưới cái nóng vào buổi trưa..

Phần đầu xe sau khi tháo cản zin ra..

Bác Nhamtiensinh kiểm tra dàn gầm phía trước

Ướm thử thanh chịu lực cản độ phía trước

Và ướm thử bộ cản ARB

Là hàng zin nên mọi thứ đều vừa khít...

Phần cản nhựa theo xe phải cắt bỏ phần đuôi...

Bác Dmax One và bác Mẫn đang thiết kế gắn tời vào cản độ

Sau khi cắt bỏ phần cản zin ..và ướm thử

Lúc này trời mưa lớn nên phải dời xe vào vào gara

Phần gần đến 8 giờ tối mới hoàn tất việc gắn cản và tời, do đây là chiếc đầu tiền nên phải mất thời gian tháo ra và ráp vào nhiều lần...Đến đây thì ai cũng mệt sau một ngày nóng .. mưa .. và mệt mỏi..

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
gatre76 nói:
Trông hầm hố wá bác
nhamtiensinh và khuê ( chả vô đối) mà làm thì yên tâm roài ! Hình tiếp cho anh xem xem di bác ơi !

Hai bác này thì quá nhiệt tình, riêng bác chả vô đối làm từ sáng đến tối .. chỉ gặp ổ bánh mì mà thôi. Vì thế sau khi ráp bộ tời & cản phải làm 1 chầu tôm bến đò.. để phục vụ lại..:D Hiện em còn thiếu bác Nhamtiensinh một chầu Mát Xa .. :D

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Chân dung em Ranger sau khi được độ cản & tời..

Do cái tời vẫn chưa chạy nên tạm thời móc nó vào đây...

Cả bộ nặng hơn 70kg.. nên phần đầu xe hơi chúi xuống..

Ra đường gặp CA "ngắm" cái cản trước .. nhưng cũng may chưa bị vịn..:D

Chỉ còn thiếu cái sticker OS & Vulcan4x4.. :D

Chân đã dài.. mà đầu cũng dài..

Kế hoạch tiếp theo là nâng cấp dàn phuộc hơi và ống thở ........

Hạng C
25/9/03
691
76
28
47
Ho Chi Minh
www.netsolution.vn
he he, vì hôm sau chả vô đối làm két nước cho em nói rằng " hôm qua độ tời và cản cho anh Hải, nên đuối quá !"
Sắp có Ranger One roài, Dmax one có đối thủ nặng ký rồi kaka

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/3/05
1.634
177
63
Sao bác OTOSAIGON không độ lại luôn cái cản sau và cái móc kéo sau luôn cho đủ bộ và đồng bộ luôn .Đằgn sau cũng quan trọng lém chứ .

Hạng D
22/8/07
1.408
7
38
40
Sài Gòn
Bác Hải gắn ở garage nào mà có biệt thự đẹp quá .Ranger gắn cái này nhìn hầm hố thiệt :D:D

Hạng C
11/11/05
986
12
18
59
Bác lơ độ tiếp bộ chân + gầm nữa là ổn

Hôm nào xong test thử cái nhỉ

Hạng B2
27/5/09
677
936
93
47
Đà Lạt
Đúng thiệt người ta nói 'không có chó bắt mèo ăn ....cám', cực chẳng đã mới đem ba bác thợ béo ị này ra làm, tay nghề thì coi như tạm được nhưng không ăn ảnh lắm.

Tiếc là hôm đó mấy cô thợ chính của em có việc xin về quê không kêu mấy cô ấy ra làm xe bác lơ chắc chắn sẽ ăn ảnh hơn mấy bác thợ béo này... có điều chất lượng ra sao thì em không dám chắc.

Hình mấy cô thợ nhà trồng

Nhìn phía trước còn thiếu cặp đèn offroad tử tế nên chưa thật sự xứng đáng với con xe, hôm nào em tặng bác cặp đèn Warn SBD210 HB gắn lên cho nó máo.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
16/6/09
66
0
6
hino_57k6886 nói:
Bác Hải gắn ở garage nào mà có biệt thự đẹp quá .Ranger gắn cái này nhìn hầm hố thiệt :D:D

Bác ấy lắp ở khu biệt thự Thảo Nguyên Sài Gòn Q9