Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia
RE: Rexton ở Paris

Chào mừng bác về nhà.
Xin chia buồn cùng bác về việc đổ nhầm xăng, em từng bị một lần. Em chửi cho thằng cây xăng một trận, nó sợ quá nên chịu hết chi phí và còn đền em cả phần dầu có sẵn trong xe :D.
Bên đó, do bác tự bơm nên mình làm mình chịu vậy. Bác còn quên chưa tính thiệt hại cho số xăng đã lỡ đổ vào bình và số dầu còn lại bị hút mất.
Cũng may là bác và em đều chưa nổ máy.
Bac làm em bắt đầu nhớ châu Âu rồi. Bao giờ bác về Việt Nam vậy?

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan

Thiệt hại 350E là em tính đủ đó bác, cõng xe về xưởng 177E, tiềng công hút 70E, đổ lại bình diesel đầy nguyên hơn 100E. Đi làm ăn nên tính kĩ dữ lắm đó bác :D.
Nói vụ đổ lộn này, mấy năm trước em đi về VN, đứa em vợ mượn xe (xe vợ cả) chạy, cũng nhè xăng mà đổ vô xe chạy dầu, xe chạy 1 tí chết máy, cu cậu ko hiều thế nào cứ kéo xe về nhà chờ anh giải quyết. Em về đến lấy xe ra đi, máy xe lúc vặn chìa khoá kêu to tướng, cả xe rung bần bật như động đất, hãi!!. Mang xe đi xưởng mà ko hiểu nguyên do. Bọn thợ cũng ko biết chuyện gì. Mãi sau hỏi ra mới biết. Xe tuy đã nổ máy đi một đọan nhưng sau khi thay bộ lọc gì đó, hút xăng ra thay diesel vào thì ok ngay. Đi đến giờ này thêm 20 000 km nữa, vẫn ko sao.
Đến giờ này em cũng đã làm thêm vài vòng nữa nhưng xe khác, bắt đầu thấm mệt. Tình hình kinh tế xuống quá, ko biết khi nào mới về làm quả nhậu tưng bừng với tôm cá miền Tây nhà bác :-(.

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan

Trích đoạn: petrolimex

Bái phục bác,đi Châu Âu=xe luôn. Kinh khủng.Cho em hỏi bác đi đường nào mà qua đc Paris hay vậy?:)
Warsaw-Berlin-Hannover-Dortmund-Liege-Paris
Em theo maps.google chi duong de xem truoc, sau do thidung navigation huong dan them
Con di Italia thi khong qua Paris lam gi cho xa:) (Sorry ko hieu may bi gi ma ko go duoc tieng Viet)

Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50

Trích đoạn: suv75

Xin chia buồn cùng bác về việc đổ nhầm xăng, em từng bị một lần. Em chửi cho thằng cây xăng một trận, nó sợ quá nên chịu hết chi phí và còn đền em cả phần dầu có sẵn trong xe :D.
.....
Cho em hỏi chút : vụ ấy bác xử lý kỹ thuật thế nào? em muốn biết để nhỡ có bị thì biết mà xử lý dù không mong muốn.

Hạng B2
25/8/06
236
1
18
48

Rexton dễ chịu lắm bác ơi, nó chỉ tắt máy, báo đèn lỗi máy. Bác chỉ việc gọi cứu hộ nữa là xong

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan

Bác Kate: Vụ bác Suv75 thì em ko rõ, còn vụ của em thì đơn giản vô cùng, vì em đứng cạnh mấy chú thợ Ý xem toàn bộ: Các chú chỉ việc tháo một cái ống chạy trực tiếp từ bình xăng vào cái bình nhỏ hình lăng trụ dưới nắp máy xe (chắc là phin gì đó), cắm cái ống này vào thiết bị hút xăng để hút ra. Thiết bị này chạy điện 12V cắm trực tiếp vào ắc qui xe. Hút đến hết thì thôi, còn một ít cũng ko sao. Sau đó thì làm ngược lại là cắm ống xăng vào phin kia, đổ diesel vào bình là ok. Mình mà có thiết bị hút xăng mang theo thì chẳng phải tốn tiền cáng xe và tiền công thợ. Tiền xăng thì mất chắc rồi. :). Nhưng em e là 1000 ông tài thì 999 ông là ko có thiết bị này :))