Hạng C
21/7/09
991
1
18
Gửi em Hai.
Nhớ lại cái ngày anh xã về thủ thủ thỉ với chị về việc tuyển bà 2, sau bao nhiêu năm tằn tiện, chắt mót, chị đồng ý ngay và suốt bao ngày kén cá chọn canh, anh chấm em SANTAFE, anh dẫn chị đi coi mắt, aha, chị đã rất hài lòng về cái phọoc thể thao, mạnh mẻ của em và chị đã chọn màu áo của em sao cho hợp tuổi anh chị, chọn ngày lành đón em về nhà để ăn đời ở kiếp với nhà ta.
Thắm thóat hơn năm rồi em nhỉ, chị đã không lầm khi chọn em. Em đã góp phần không nhỏ trong việc cùng chị chạy chợ nuôi gia đình trong cái thời kinh tế suy giảm như hiện nay. Em cũng có công đáng kể trong việc giảm stress cho gia đình trong các kỳ nghĩ mát, ôi em thương yêu, chị và các cháu yêu quý em như người một nhà. sở dĩ hôm nay chị viết thư cho em là vì chị nghe phông phanh anh xã nhà mình đang mê em khác, ảnh đang có ý định đổi vợ 2 em ạ. Lòng chị đau như cắt, đau vì không muốn xa em 1, mà đau vì ngân quỹ lại vơi đi cho những việc vô bổ tới 10. Chị em mình kiếm tiền rất cực khổ phải không em? Thế mà các ông chồng mê "chân dài", "hàng mới" có mới nới cũ, phụ phàng không thương tiếc, chị buồn mênh mang,Ôi , ôi em ui! làm sao chị nở xa em, vì em đối với chị là bao mồ hôi nước mắt, là bao tình thương gắn bó. Nhưng em yên tâm, bằng tất cả quyền hạn của 1 bà cả, chị cương quyết hổng cho "con chân dài" nào bén mảng về nhà mình đâu, em phải cùng chị cày vài ba năm nữa mới đủ sở hụi mà chị đã tốn kém cưới em về cho ảnh . Và anh xã thân yêu ơi, nghe bà cả nói nì, "Chân dài" chỉ dành cho đại gia thui, anh xã mới có "tiểu gia" hà, quên đi nhé, để dành tiền đó nuôi con. Ráng cày cho dữ vô để mơi mốt lên "đại gia" rồi hẳn mơ đến chân dài nhé. !!!

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Hehe , bác nào thấy bác cả nói thế này đố bác đổi được vợ 2 đấy . :) Ước gì mà bà hai không phả là xe mà được bà cả yêu thế này nhỉ

Hạng D
10/6/09
3.965
2
36
TP-HCM
Vấn đề là ở chổ... bác Cả này cưới SF mà không chịu gia nhập SFC đó chị Cả ơi!

Hạng B2
2/12/04
258
0
0
Vậy anh xã vẫn có thể lên đời được khi chọn SF 2010, em cũng đợi mãi mẹ cả chả duyệt, ức

Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58
em có đề nghị cái gì có liên quan đến "bà Cả" nên cho vào chung 1 thớt.

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội
Em đang định đổi SF lên Porche TurboS nhưng vì bà cả quý hội SF quá nên ... thôi , nho còn xanh lắm ..các bác ạ

Hạng C
8/7/08
692
1
0
Baca... là âm binh của bác nào nhây...? văn bác này em nghe wen wen nhưng chưa nhận ra được là ai ạ.

Hạng C
21/7/09
991
1
18
Santa_Lucia nói:
Vấn đề là ở chổ... bác Cả này cưới SF mà không chịu gia nhập SFC đó chị Cả ơi!

Bác trách lầm em òi, em lúc nào cũng là "Chiếc bóng bên chồng" í chứ, em cũng trong hội mừ, nhưng em không thường xuyên tham gia off cùng các bác vì em hơi bị lu bu thui.

Hạng C
21/7/09
991
1
18
Bức thư này chị gửi em ngót nghét vậy mà đã hơn 2 năm rồi "con Thiên Nga mập" nhỉ ? Nhớ ngày đầu đi coi mắt em, chị đã cố tình chọn cái màu phù sa màu mở để em không đỏng đảnh khi về làm dâu vùng đất bazan màu mỡ của quê hương Sông Bé. Em là một con Vịt giời lem luốc nhà quê bị anh xách đem lên Sì Phố bon chen vào chốn thị thành chen chân vào một đàn Thiên Nga trắng trẻo xinh đẹp và ngây ngất với chốn đô thị phồn hoa, nhưng cả chị và em, vốn dĩ mang đậm bản chất thôn quê nên cho dù mấy năm trời đuổi theo bầy đàn đi bao nhiu mỹ viện cũng không lột xác được cái bản chất mộc mạc quê mùa của mình em nhỉ? Nhưng cho dù em có là vịt bầu hay Thiên Nga thì chị vẫn yêu thương em vì từ ngày em về nhà chị đến nay em ngoan ngoãn, dễ thương, chăm chỉ và không hề than van về việc chị đã tận dụng sức lao động của em quá mức. Em vẫn vững vàng giữa đàn Thiên Nga và em vẫn thẳng một đàn mà đi, không vội vỗ cánh bay đi khi mặt hồ có những cơn sóng nhấp nhô làm bầy Thiên Nga xinh đẹp hốt hoảng, Chị vẫn mãi một tình yêu với em, mãi yêu thương cái ao sen mà bầy Thiên Nga vẫn tung tăng nhảy múa, mặc dù nó được bê tông hóa thành hồ bơi của các KS ngàn 4-5 sao nhưng chị tin một ngày không xa nó cũng trở lại là cái ao sen ngát hương thơm và bình yên như thuở nào để bầy Thiên Nga ung dung tắm gội, gột rửa đi những vệt bụi đường ô nhiễm mà chúng ta vô tình vướng phải khi bay ngang qua đâu đó . "Hữu xạ tự nhiên hương", không cần đánh bóng, không cần tô vẽ, xịt nước hoa hay xịt phòng thì hương của hoa sen sẽ tự nhiên thấm vào từng đôi cánh Thiên Nga và lan tỏa cả bầy đàn, chúng ta hãy là chính chúng ta, và hãy đoàn kết yêu thương nhau, tha thứ cho nhau, chia xẽ với nhau vì chúng ta đã từng coi nhau như người chung một nhà, hãy cho nhau những giờ phút thư thái tâm hồn, vui chơi xã stress để còn đi cày nuôi con cả nhà ạ.

Last edited by a moderator: