Hạng B2
4/3/13
185
20
18
Tp.HCM
Vụ thay bằng lái giấy sang nhựa em đã nghe từ giữa năm ngoái nhưng tới giờ ở TPHCM vẫn chưa áp dụng (chắc phải xài cho hết đống bằng lái giấy đã in sẵn để không lãng phí?)

Hạng B1
4/5/13
65
0
6
40
www.voxethanhlong.com
đơn giản bác cớ mất k biết có đổi đc bằng plastic k nhỉ ???
mà sao ai cũng thích bằng mới làm gì , bằng bỏ trong xe , mỗi lần lấy ra là mỗi lần tốn xiền mà sao ai cũng khoái bằng mới :D

Tập Lái
5/12/12
22
0
1
cảm ơn các anh góp ý nha, quy định về vấn đề này em chỉ thấy toàn áp dụng cho các trường hợp trước hoặc trễ thời hạn đổi 3 tháng hoặc 1 năm với còn hay mất hồ sơ gốc thôi, còn báo mất e sợ bị bắt thi lại thì toi...nói chung là em hơi buồn vì xin đổi vậy e phải đi khám sức khoẻ tại y tế quận mất 60k rồi và vẫn phải đóng 135k nếu được cấp thẻ mới chứ đâu có được free mà vẫn bị trì triết.(uổng 60k :D) Thanks all!

Hạng C
11/9/10
555
263
63
Cái này người ta có qui định rồi bác chủ ơi, với lại bằng giấy còn một đống trong kho họ cũng cố gắng sử dụng hết chứ bỏ đi thì lãng phí quá. Bác chủ đi làm bằng lái thấy chỗ nào cũng đông phải không? vậy họ làm cách này cũng hạn chế bớt lượng người, bằng nào cũng có giá trị như nhau, bằng giấy còn thời hạn sử dụng thì sử dụng bác ạ, đổi mất thời gian và tốn thêm tiền nữa, chắc khoảng 02 năm sau chỉ còn cấp bằng nhựa, lúc đó bác muốn có bằng giấy chắc cũng không được.

Guest
22/6/12
397
4
16
47
Em chỉ mong là không bao giờ phải móc GPLX ra trình cho xxx thôi. Giấy hay plastic gì cũng ok hết.

Hạng D
7/3/07
2.225
54.967
113
nguyentrungtuyen132 nói:
Tui đã đổi GPLX 2 lần nhưng vẩn là bằng giấy.................
Em đổi 4 lần rồi vẫn giấy nè ;). Bằng nhựa mới có đây thôi mà bác. Cuối năm nay bằng lái của em hết hạn, chắc chắn đổi sang bằng nhựa thôi

MDH confirmed
Hạng D
31/3/12
1.033
1.798
113
bằng lái bằng nhựa chỉ cấp cho new còn lại bằng giấy hết

MDH confirmed
Hạng D
31/3/12
1.033
1.798
113
Zero dark thirty nói:
Vụ thay bằng lái giấy sang nhựa em đã nghe từ giữa năm ngoái nhưng tới giờ ở TPHCM vẫn chưa áp dụng (chắc phải xài cho hết đống bằng lái giấy đã in sẵn để không lãng phí?)
chuẩn cm
thắc mắc về đổi bằng lái plastic tại TPHCM

Hạng B2
5/1/12
123
12
18
quan 11 tp Ho chi Minh
Có gì từ từ nói, mấy bác công quyền hở cái thì bắt nạt, coi dân như kẻ thù hay ăn xin ko bằng, bọn mình mà ko đóng thuế ko biết ai nuôi bọn nó.