Hạng D
10/6/05
1.147
6
38
59
GMFC
sau ngày họp mặt đầu tiên của hội Cap chúng ta, và để cho hội Cap ngày càng thăng tiến, kính mong các bác chung tay góp ý về tiêu chí, và phương hướng của hội, củng như các vấn đề khác mà các bác thấy nên làm ví dụ như là cùng nhau làm từ thiện v..v ....
Kính mong nhận được nhiều ý kiến đóng góp của các Bác

Hạng B2
7/5/06
168
135
43
RE: Thăm dò ý kiến các bác hội Captive

tôi thấy vụ làm từ thiện hay đấy, xin bỏ 1 phiếu.

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113

Em thì thấy thế này: tiêu chí của hội Cap là club của các anh em đang chạy xe Cap, cùng nhau trao đổi và chia sẻ kinh nghiệm. Là một group thuộc OS, vì thế ngoài các buổi offline của Club, chúng ta sẽ tham gia các hoạt động của OS, trong đó có làm từ thiện..

Hạng B1
4/2/07
54
2
8

Cứu vớt "các em" lầm đường lỡ bước có xem là làm từ thiện không bác? :D

Hạng C
19/12/06
629
2
0
53

Nhìn tựa đề em tưởng bác nói về hội tù binh.:D

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.479
2.240
113
48
TP.HCM

Em thấy các bác tổ chức thêm những buổi off, trao đổi thông tin, test xe, tư vấn, dã ngọai ... theo hướng nhấn mạnh đặc trưng của xe CAP mà các bác đang chạy, và thêm những thông tin chuyên sâu hơn về CAP. Còn các hoạt động khác thì theo tinh thần chung của OS, không nên đánh lẻ :)

Chúc các bác vui :D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/3/07
188
0
0
53

Em thấy được đấy! Rất tán thành vì trước đây em thường hay làm lắm.

Hạng D
10/6/05
1.147
6
38
59
GMFC

mình vừa đi dã ngọai vứa làm từ thiện luôn

Hạng B2
18/3/07
188
0
0
53

Đúng rùi bác Quanpham ạh!We nên nghiên cứu kỷ,địa phương nghèo,liên lạc với chính quyền địa phương, Hội we sẽ chuẩn bị trước(ví dụ: 100phần quà chẳn hạn) thế là khi we đến là đã có sẳn danh sách người nghèo cần giúp đở. Thế là we phối hợp chính quyền phát quà,vui vẻ,hoành tráng,hợp pháp trong tình yêu thương của bà con và chính quyền sở tại.!!

--------------------------------------
phúc

Hạng B2
24/2/07
451
3
0

em xin phép có ý kiến thế này, nếu các bác không đồng tình thì bỏ qua.
Anh em ta có xe CAP mới, tức là cũng "có" hơn người nghèo nhiều, việc làm từ thiện là rất đúng, em rất ủng hộ. Nhưng a e thử hình dung mình chạy xe cả đoàn hoành tráng mà đến thăm rồi phát quà cho người nghèo sợ hơi kỳ, liệu có làm khoảng cách xa thêm... Em thấy trên TV giám đốc ngân hàng hay các Sếp lớn đi trao nhà tình nghĩa trông cũng bình dân lắm...
Em đề nghị thế này, chúng ta sẽ dã ngoại bằng xe Cap, mình hỏi thêm kinh nghiệm bác Hùng Caravan, nếu muốn vui thì hỏi mượn máy bộ đàm trang bị cho mỗi xe để dễ liên lạc và còn nói chuyện tán dóc.., tập kết tại một địa điểm du lịch nào đó. Còn khi đi thăm và phát quả từ thiện thì nên đi xe của địa phương, hoặc gộp chung lại đi 1 hoặc 2 chiếc thôi.
Đó là suy nghĩ của em, mong các bác có ý kiến thêm.