Hạng D
29/5/09
3.834
8.515
113
Undertaker. nói:
truong195 nói:
Bác hỏi cách sử dụng các thiết bị như radio Video...cách rà đài...sử dụng remote..
Mấy cái này ra ngoài hỏi không ai biết.
Xe mới thường kiểm tra xuất xưỡng kỹ.
anh Trường khéo lo :D:D

Cai remote xe e khong su dung duoc tu rat lau roi, e cung ngai bao hanh vi tho ben AMC doi thao taplo ra kiem tra, e thoi. Nhung bay gio muon chinh gio kg dc ( dong ho chay sai, hoi kho chiu ti)

Hạng D
29/5/09
3.834
8.515
113
Remote khong hu, co the long mat nhan tin hieu ben trong dau dvd.

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Hi các bác chiên gia của otosaigon.
Tôi là thanh viên mới , đang có ý định mua ô tô 7 chỗ, nhưng đang phân vân giữa FT 1 cầu va PS 3.0, nhờ các bác chiên gia cho tui xin ý kiến đóng góp. Tôi phân vân giữa 2 chiến với 1 số ý chính như sau :
1.- FT thì hơn hắn về thương hiệu , chất lượng có lẽ là ok (vì rất nhiều người chọn nó nên có thể suy ra như vậy) , tuy nhiên hộp số chỉ 4 cấp ( là điều tôi không vừa ý nhất) , hàng ghế thứ 3 ngồi đầu sát trần nên ngộp và khó chịu quá vi nhà tôi 3 thế hệ 6 người, hay đi du lịch cả nhà, có khi đi 700-800km. Màu thi ko có màu trắng (tui thích màu này)
2.- PS thì thương hiệu có lẽ kém hơn , cái đuôi xấu quá, máy 3.0 nên có lẽ hao xăng hơn và có lẽ dư công suất vơi đường Việt ta. Tuy nhiên đuoc cái số 5 cấp thể thao.
Cả 2 xe hinh như không có đèn bi xenon , mắt tôi chạy đêm hơn kém , nên muốn đèn phải thật sáng.
Nhờ các bác chiên gia cho tôi xin ý kiến quý báu về các vấn đề của 2 xe như sau :
1.- về vấn đề tiêu hao nhiên liệu .
2.- hàng ghế thứ ba xe nào ngồi thoải mái hơn .
3.- số tự động 4 cấp đi có ì có ù do dư tua không .
4.- xe nào cách âm tốt hơn , xe nào ồn gầm hơn . Cái nay rất quan trong , vì tôi hay mượn bạn tôi xe Civic 2.0 đi, ồn gầm kinh khủng , chỉ cần đi qua đường hơi nhám là trong xe nghe như đang ngồi trong nhà máy xay xát , khi trờ mưa nghe như đang đánh trống . Không biết 2 xe trên có bị như vậy không .
5.- noi chung máy móc cũng như đồ xe nào hay hỏng vặt hơn , tôi ngại nhất là ghé thăm gara .
6. Nếu mua thì mua 2 xe trên ở đại ly nào giá ok nhất , và giá thời điểm này sau khuyến mãi la bao nhiêu .
Cảm ơn các pác nhiều.

Hạng B1
12/3/10
88
3
8
HCM
HôHồi xưa tui cũng phân vân như anh, sau khi xem 2 xe, chọn Pajero ngon hơn hiều, điển hình vào mua bán Fortunner bán qua trời, do máy yếu, ồn, độ hao xăng 2 xe như nhau, nhưng Pajero 3.0 máy mạnh hơn

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Cảm ơn bác Nhựt, bác có thể phân tich thêm những điểm hơn cho rõ được không và độ hao bằng nhau la bao nhiu l/100km vậy.

Hạng D
31/7/11
2.484
2.706
113
bác chủ thớt kiểm tra cái quan trọng nhất của chiếc xe SUV là phải có 2 cầu chậm,nếu ko thấy thì lấy tiền lại.vì xe SUV ko có cầu chậm khác nào xe sedan

Hạng B2
20/12/11
313
561
93
Remote xe em cũng bị hư từ lúc mới lấy xe, lên nhà máy bảo hành gửi cho cái khác.