Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam
RE: Tội bác này quá các bác có ý kiến gì ko?

Theo em nghĩ VN mình cứ cứng nhắc như vậy là không ổn, đối với xe NN, NG mình miển thuế nhập khẩu cho người ta sử dụng điều đó không có nghĩa là mình mất, mình thất thu thuế... Bởi lẽ ai cũng hiểu, anh phải là như thế nào thì tôi mới ưu đãi thuế. Anh ta qua nước nước mình công tác nhằm xúc tiến thương mại, thúc đẩy quan hệ ngoại giao ... có lợi cho đất nước, v.v... sau khi người ta về bán lại xe cho người bản xứ thì tính toán thuế trên cơ sở thực tế thôi chứ. Tính toán chi phần ưu đãi đã cho người ta rồi....
chổ này cho mình "tám" chút xíu cho rỏ .
Tất cả những chiếc xe này thực chất là tài sản của một QG khác trên thế giới mà VN đặt quan hệ ngoại giao trang bị cho các quan chức NG của nước bạn đến làm việc tại VN , nên
Đâu phải là TS cá nhân của ông nào đâu mà có quyền đứng tên ký bán lung tung tài sản QG của mình , mà nếu được phép của TLS hay Đại sứ quán của một nước nào đó thì cũng ...coi không có được ,vì chẳng lẻ chính phủ của một QG giàu có hùng mạnh nào đó trên thế giới lại đi thanh lý TS của QG mình ở nước sở tại đang đi công tác à ? .
vế mặt ý nghĩa và mục đích sử dụng thì những chiếc xe này phải mang về mẫu quốc hết sau khi kết thúc nhiệm vụ (không loại trừ khả năng an ninh như : trên xe có các thiết bị an ninh ,....) không được thanh lý hay để lại nước khác , nếu không phải tiêu hủy luôn ,chứ còn bán hay thanh lý để làm gì .
Chả lẻ chính phủ Korea hùng mạnh và giàu có !!! lại đi thanh lý TS QG và thu hồi về 1,500 $ cho chính phủ à ?
Mình nghĩ vụ này mà làm um xùm thì cũng mệt cho ông củ sâm chứ chẳng chơi !
Một vài thiển ý tầm bậy tầm bạ ,có gì mấy bác bỏ qua cho , hay cho vào bến dùm .Mình sẽ stop topic này không nói nữa ,tks

Hạng D
18/6/07
1.373
4
36

Bác Duy_Siena nói rất có lý.
Về phía Hải quan (nhà nước) phải có chính sách kịp thời bịt cái lỗ hổng này, ai ngu thì chết thôi phải không (tiền ngu phí mà).
Do vừa qua rất nhiều người VN nhập xe về dùng nhưng đem tên người nước ngoài (nhờ người nước ngoài hoặc con dâu, con rể... nước ngoài, kiều bào), sau một thời gian sử dụng chán chê, bán lại vẫn lãi to.
Bác nào đi xe biển NN tới đây liệu mà đưa ra bán phụ tùng thôi (chứ làm biển là chết liền).

Bác nào thích xe giá rẻ kiểu này, ra HN nói tui, tui chỉ cho cả đống - xe xịn, giá rẻ. Tui vừa đi xem khá nhiều xe kiểu này: 1 xe của Ngân hàng Thế giới tại VN (WB) hiệu Hyundai - Dynasty 3.0 đẹp, hoành tráng lắm, nội thất miễn chê đang vứt ngoài đường nắng mưa mà không được vô nhà, giá đang đòi 3.500USD (do mới sử dụng ở VN được 5 năm). Hay có 1 em Toyota Land Cruiser đời 1989 "long lanh" đẹp luôn, giá đang đòi 6000USD, (có lẽ) trả 60 triệu là xong liền.
1 em nữa, xe Peugeot 505 đang chạy ngon, nội thất bình thường (hiện chuyên đi chở hàng lậu) đòi giá 25 triệu.

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

trích đoạn : phuongcuunet : Do vừa qua rất nhiều người VN nhập xe về dùng nhưng đem tên người nước ngoài (nhờ người nước ngoài hoặc con dâu, con rể... nước ngoài, kiều bào), sau một thời gian sử dụng chán chê, bán lại vẫn lãi to.
Bác nào đi xe biển NN tới đây liệu mà đưa ra bán phụ tùng thôi (chứ làm biển là chết liền).
vì vậy trước đây các bác có để ý mấy ......cha đi biển NN hay NG "dỏm" mà mặt cứ vênh vênh (biết ngay là NN,NG dỏm mà ),vì NN, NG .....thật thì người ta đi nhanh về nhanh (thậm chí không muốn cho ai thấy ),còn hàng giả thì cứ ..kênh kênh ,chạy chậm hca65m,đậu toàn quán coffee xịn !!! nhưng cũng đúng thôi vì chỉ có quan hệ rộng , nhiều $ ..thì mới có NN,NG ..chạy chứ !!.
Thôi thì dân dã đi biển số dân dã các bác à ! "chiếc áo đâu làm nên thầy tu"