Hạng B2
15/1/12
465
219
43
Xe em chery QQ3 (giống ychang Matiz 1) sao dạo này mở máy lạnh thì xe chạy rất lì, tắt máy lạnh thì bình thường. E vừa thay lọc xăng, bugi, lọc gió mà chả ăn thua gì.
Nhờ các bác tư vấn giúp e với.E xin cảm ơn các bác nhìu nhìu.
Có khi nào máy tới thời kỳ rồi k?
Xe e máy cũng yếu rồi. E hóng các bác!

Hạng B2
31/10/13
224
79
28
Binh Duong
Chào các bác.
Sau khi lấy cặp Phuộc cả đùm trước của Bác Haidang 76 về (do thằng em bận quá nên nó chưa vớt đĩa, thay má thắng, thay bạc đạn được) nên em nói nó thay chắc cặp phuộc (khi nào rảnh thì nó đi làm cái đùm kèm theo luôn )
Tháo cặp phuộc cũ ra và đo thì hai cái chênh nhau 30 mm về chiều cao., cái lò xo không được khóa ôm cứng 2 đầu nên chính nó mới là nguyên nhân kêu sộp sộp và ăn Lốp.
Như vậy rút kinh nghiệm: nếu có thay phuộc thì thay cả cặp (em chừa thay có 1 cái :(( rồi)
Sau khi thay phuộc của bác Đăng vào thì tay lái cân thẳng hơn nhiều so với trước, chạy cảm thấy nhún nhịp nhàng và êm ái hơn :)), em sẽ kiếm con em lên nhún thử mới đánh giá chính xác được độ nhún :)).

Cảm ơn bác Haidang76 nhé.

• Like
Reactions: haidang1976
Hạng C
25/4/14
785
1.277
93
BIEN HOA
Chào các bác! Hôm qua em đã quyết định đưa vợ 2 lần đầu tiên lên bác Vui để kiểm tra và điều chỉnh lại xăng lửa (xe em thỉnh thoảng bị chậm ga đầu, lâu lâu chạy hơi bị giựt như ngộp xăng vậy). Bác Vui đã kiểm tra rất kỹ và nhiệt tình cho vợ 2 của em. Khi chạy về thấy máy nhẹ hơn hẳn, bệnh chậm ga đầu thì không thấy gì nhưng gần đến nhà thì bệnh giựt giựt lại tái phát. Gọi lại báo cáo tình hình thì Bác hẹn em đưa vợ 2 lên để bác điều chỉnh lại cho dứt điểm luôn. Vậy là em phải ghé bác Vui thêm lần nữa rồi.

Hạng B2
17/12/13
109
57
28
Nhờ Bác Haidang1976 mua dùm một số món lắp vào xe. Kết quả: quá tuyệt vời!
Cảm ơn Bác Đăng rất nhiều!!!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Truong_artelia
Hạng B2
15/1/12
465
219
43
Cụ Bò dạo này uy tín ghê nhỉ. Mong là sẽ có nhiều người như bác í để ae không còn bị chém lát đít hehehe

• Like
Reactions: Truong_artelia
Hạng B2
15/1/12
465
219
43
Vì em ở tỉnh, muốn mua cái gì cũng không có nên gara nó làm "giá" quá Bác ơi!
E cũng ở tỉnh. Ở quê bị chém đã đành. Lên tới tp rồi mà còn bị chém (e xin nói rõ là k nói gara nào đâu nhé, lỡ mấy bác s nghĩ lung tung thì tội e)
Cũng may có mấy bác như bác Bò né nên ae mình cũng đỡ khổ
Đã "nghèo đi xe bèo" rồi còn bị vặt lông hic...

Hạng B2
15/1/12
465
219
43
Xe em co1 thêm bịnh hao nước nữa, có phải bị thổi roan ko mấy bác ?
Chắc k fải thổi roan đâu bác.
Bác cứ alo cụ bò 0989514584. Bác ý nhiệt tình lắm. Nếu biết bác ý sẽ giúp thui.
Chúc vợ bác mau khỏe!