Status
Không mở trả lời sau này.
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
152.196
113
www.phindeli.com
binharch nói:
Chắc chắn rồi bác, kiểu nhà Singapore và cảnh quan Việt Nam kết hợp nghiên cứu khá kỹ. Giá cả thì chưa công bố, nhưng em nghĩ tầm triệu đô/căn vì bán nhà Hoàn thiện.

CĐT giao nhà hoàn thiện cả nội thất lẫn ngoại thất cho tất cả khách hàng hở bác? Hay chỉ hoàn thiện nội thất nhà mẫu?

Nhìn cái nội thất như hình này thì cũng đâu có khó làm lắm đâu nhỉ?

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
tuando nói:
binharch nói:
Chắc chắn rồi bác, kiểu nhà Singapore và cảnh quan Việt Nam kết hợp nghiên cứu khá kỹ. Giá cả thì chưa công bố, nhưng em nghĩ tầm triệu đô/căn vì bán nhà Hoàn thiện.

CĐT giao nhà hoàn thiện cả nội thất lẫn ngoại thất cho tất cả khách hàng hở bác? Hay chỉ hoàn thiện nội thất nhà mẫu?

Nhìn cái nội thất như hình này thì cũng đâu có khó làm lắm đâu nhỉ?

Mẫu nội thất này do bên tư vấn Kiến Trúc đề xuất nhưng ko khả thi, view này là đơn giản nhất nên post lên.

Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
binharch nói:
HD Stone nói:
Phong cách có nét giống kiểu biệt thự của Úc hay làm.
rất gần gũi với thiên nhiên, Nhưng chắc giá cũng khủng lắm hả Bác ?

Khiếp quá bác, chỗ Minh Sơn mà bán cả triệu $? Thằng Rievera Cove còn ế đầy mấy căn ...đẹp nhất. Garland xả hàng bán giá bao nhiêu chắc bác biết rồi, Villa Park bán hàng thế nào chắc bác nắm kỹ...
Dù sao thì em cũng thích thiết kế hiện đại kiểu này. Kiểu Saigon Pearl thấy không phù hợp, như Phú Mỹ Hưng thì xấu quá.
Đáng tiếc vị trí không tương xứng với đầu tư xây dựng.

Hạng D
20/12/09
1.169
7.861
113
Nếu bác chủ thớt không cho rằng tonjohn chỉ mạnh mảng cổ điển thì mình có thể cafe bàn được rồi - ít nhất là khâu thiết kế nội thất & thể hiện 3D
Phần thể hiện của công trình mà bác post lên chưa xứng tầm với quy mô như bác miêu tả
Mấy cái này thật ra cũng không phải thế mạnh cũa chỗ a Tâm hay a Khanh đâu bác - chưa nói gì đến vấn đề giá cả

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
tonjohn nói:
Nếu bác chủ thớt không cho rằng tonjohn chỉ mạnh mảng cổ điển thì mình có thể cafe bàn được rồi - ít nhất là khâu thiết kế nội thất & thể hiện 3D
Phần thể hiện của công trình mà bác post lên chưa xứng tầm với quy mô như bác miêu tả
Mấy cái này thật ra cũng không phải thế mạnh cũa chỗ a Tâm hay a Khanh đâu bác - chưa nói gì đến vấn đề giá cả
Bác Tồn nói chính xác, bên TTT và AA theo trường phái khác nên nếu làm PR cho dự án thì được, em biết nhiều bác làm từ đó ra hoặc đang hành nghề độc lập như bác đủ khả năng làm tốt. Nếu bác có hứng thú thì hôm nào em mời các cafe, 888 về cái vụ này nhe !

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
152.196
113
www.phindeli.com
lucsi nói:
Khiếp quá bác, chỗ Minh Sơn mà bán cả triệu $? Thằng Riviera Cove còn ế đầy mấy căn ...đẹp nhất. Garland xả hàng bán giá bao nhiêu chắc bác biết rồi, Villa Park bán hàng thế nào chắc bác nắm kỹ...
Dù sao thì em cũng thích thiết kế hiện đại kiểu này. Kiểu Saigon Pearl thấy không phù hợp, như Phú Mỹ Hưng thì xấu quá.
Đáng tiếc vị trí không tương xứng với đầu tư xây dựng.

@lucsi: bác nắm thông tin chuẩn quá. Riveria Cove ế mấy căn view sông.
Tuy vậy hay không bằng hên, hên cũng thua thằng ... liều. Mấy thằng bạn em ôm mấy căn Cove đợt đầu, sau đó nhanh tay đẩy lại ngay thì lại lời 1-2 tỷ/ căn. Chỉ tội mấy ông ôm sau :)

Chi Hội Trưởng P.O.C
binharch nói:
haobui nói:
Kiến trúc đẹp . Nhưng thể hiện còn phải xem lại tỷ lệ . Nhà này ai thiết kế vậy bác ?

Kiến trúc do lính của em kết hợp với Kts bên Mỹ binh. Bác Hảo có hứng thú tham gia phần Nội Thất ko ?
E chỉ sợ bác chê năng lực e thôi . :( chứ nhìn dự án của bác là e đã kết rồi , nhưng hơi buồn là lính của bác và KTS bên Mỹ kia chưa đáp ứng đc hết tầm cỡ của 1 project quá đẹp này . Nếu bác ko chê thì e có thể cùng tham dự hợp tác với Design Team bên bác cũng đc .Nếu ko "ke" lại kiến trúc thì ít nhất em cũng giúp bác về khoảng thể hiện 3D Visualization , bọn e cũng đã từng làm nhiều phần diễn hoạ kiến trúc , nội thất và film 3D cho các dự án như The Kenton , Everich II , Anamadara resort [làm cùng a Tonjohn (Art Director )]và sân bay Nội Bài mới để thuyết trình cho Thủ Tướng ( vì vấn đề bảo mật nên em ko đc quyền Show off ) Vì vậy cái vụ six scents bác hỏi trong box trước thì bọn e đủ sức làm .
Style này thì đúng Gu của e và a Tồn , hàng ngày bọn e toàn dán mặt , nghiên cứu vào những ngôi nhà Beach House và Riverside kiểu này . NHìn dự án của bác , e xin đưa ra concept về Kiến trúc và Nội thất để làm việc với bác , xem có đúng như e phán đoán ko nhé , nếu đc làm việc với bác về Project này thì e đã có đất dụng võ . Hy vọng nhận đc mặt bằng hoặc thông tin vào mail của e: [email protected]

Hạng B2
11/5/08
198
22
0
48
Bravo Hảo bụi

Tuyệt vời. Sau này miềng xây nhà nhất định bác Hảo giúp 1 tay nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.