Hạng F
2/4/10
7.393
33.522
113
Re: Ưu nhược điểm của CX5 so với Kia Sportage và Honda CRV 2013

Mr.Boy nói:
Hai bác daihocsy và bác rongconvt hình như lạc chủ đề rồi
..
E nhớ không nhầm bác chủ đã có bài này bên BOX KIA rồi, bây giờ qua đây lại hại não nữa cho coi...
Hầu như ai đi xe nào đều bảo vệ sự lựa chọn của mình
. Bác chủ đi test hết đi rồi quyết định...
Nhưng e sportage lợi về giá thì phải, e chưa lái thử e này...Nhưng CRV-2013 và CX5 e đã thử rồi, 2 e này e thấy same same nhau chỉ có điều CRV bị cái đuôi nó hôi lố chút...
Càng nhiều thông tin thì quyết định mới chính xác chứ Bác. Em đã test vòng 1 rồi, giờ đang chuẩn bị nghiên cứu kỹ hơn trong vòng 2 trước lúc rinh em về trong tháng 8 này. Dầu gì cũng hơn cả tỉ mà...để dành lâu lắm mới đủ thóc nên em phải kỹ chứ.

Hạng F
2/4/10
7.393
33.522
113
rongconvt nói:
daihocsi nói:
Bác cỏ vẻ thích châm biếm trào lộng ghê nhỉ.
Bác khỏi gửi mất công, em sống ở SG đủ lâu nên hiểu rõ đường sá ở đây ra sao rồi, với lại thớt này chỉ nói về xe gầm cao thôi.
@bacdaihocsi: em đùa với bác cho vui đừng để bụng nhé
2 Bác hơi bị lạc đề rồi nhé...em mở box này không nhằm mục đích cho 2 Bác...đấm box

Hạng B2
23/7/13
158
32
43
lovemazda00 nói:
Em thì chưa chạy thử em Sportage cũng tiếc, bác thích thì cứ lên em chạy thử em CX-5 xem thử bác cảm giác như thế nào nha!
khi nào mazda PMH cho chạy thử BT-50 thì bác cho em hay để em chạy thử nha

Hạng D
17/5/12
1.087
155
63
31
Tp. Vũng Tàu
soupfish nói:
lovemazda00 nói:
Em thì chưa chạy thử em Sportage cũng tiếc, bác thích thì cứ lên em chạy thử em CX-5 xem thử bác cảm giác như thế nào nha!
Mua xe này để tết chở cây Mai hả bác Súp Cá:D

Hạng B2
26/6/13
147
6
18
Chào bác,
Bác cũng đã hỏi trên box KIA rùi, bên đó khuyên bác Sportage quá trời luôn. E cũng giống bác daihocsi đi test hết các xe trong tầm tiền, Sportage, CRV, CX5, kể cả Sorento, Tucson, Fortuner (e cuối chắc mấy bác ném đá tưng bừng). Đi nhiều biết nhiều bác ui. Nếu bác đã từng lái qua nhiều xe chắc bác sẽ thấy rõ sự khác biệt của từng xe mà tự quyết cho mình; nếu mới lái chiếc đầu thì chiếc nào thấy đẹp mắt thì quất; nếu chiếc thứ 2 (nghĩa là đã có chút trình về xe) thì bác nên nêu yêu cầu rõ ràng của mình để a e 4 vấn. Giống bác daihocsi thích nhấn ga nên cưới CRV 2.4. E sẽ gửi cảm nhận về từng xe sau nhé.

Hạng C
27/6/13
959
13
18
daihocsi nói:
rongconvt nói:
daihocsi nói:
Em đã lái cả 3 xe & chọn CR-V vì máy 2.4 đạp shướng hơn, cảm giác lái CX-5 & CR-V ko khác biệt nhiều. Còn option ko phải là vấn đề hàng đầu của em, kiểu dáng CR-V thì hợp với gout của em hơn. Em đã test thực tế chọn xe phù hợp với cá nhân mình chứ ko a dua theo ai hết.
Bác daihocsi chắc là sales của Honda rồi, nhìn bánh xe của bác là biết

Sai bét nhè rùi bác ạ. Avt là chiếc xe em đang đi, bác Rồng Con Vũng Tàu cứ cười đểu em
. Em ko phải là Sale mà là mục tiêu của Sale, em cũng ko phải là "anh hùng bàn phím", nếu chưa lái thử & cảm nhận thực tế thì em ko bao giờ phát biểu đâu. Mà bác đang đi Focus, vẫn luyến tiếc gầm cao chăng ?!
@bacdaihocsi => Bác confirm lại cái bánh xe của bác có phải là CRV không?

Chào bác,
Bác cũng đã hỏi trên box KIA rùi, bên đó khuyên bác Sportage quá trời luôn. E cũng giống bác daihocsi đi test hết các xe trong tầm tiền, Sportage, CRV, CX5, kể cả Sorento, Tucson, Fortuner (e cuối chắc mấy bác ném đá tưng bừng). Đi nhiều biết nhiều bác ui. Nếu bác đã từng lái qua nhiều xe chắc bác sẽ thấy rõ sự khác biệt của từng xe mà tự quyết cho mình; nếu mới lái chiếc đầu thì chiếc nào thấy đẹp mắt thì quất; nếu chiếc thứ 2 (nghĩa là đã có chút trình về xe) thì bác nên nêu yêu cầu rõ ràng của mình để a e 4 vấn. Giống bác daihocsi thích nhấn ga nên cưới CRV 2.4. E sẽ gửi cảm nhận về từng xe sau nhé.

Hạng B2
5/12/12
290
12
18
bác nên đưa vả huyndai santafe 2013 vào lựa chọn nữa, em đang chạy CX-5 này nhưng mà phải công nhận về kiểu dáng và 1 số option santafe đáng giá hơn :)

Hạng B2
23/7/13
158
32
43
Mr.Boy nói:
soupfish nói:
lovemazda00 nói:
Mua xe này để tết chở cây Mai hả bác Súp Cá:D
dạ không, để em đi bừa

Hạng B2
26/6/13
147
6
18
Chào bác,
Bác cũng đã hỏi trên box KIA rùi, bên đó khuyên bác Sportage quá trời luôn. E cũng giống bác daihocsi đi test hết các xe trong tầm tiền, Sportage, CRV, CX5, kể cả Sorento, Tucson, Fortuner (e cuối chắc mấy bác ném đá tưng bừng). Đi nhiều biết nhiều bác ui. Nếu bác đã từng lái qua nhiều xe chắc bác sẽ thấy rõ sự khác biệt của từng xe mà tự quyết cho mình; nếu mới lái chiếc đầu thì chiếc nào thấy đẹp mắt thì quất; nếu chiếc thứ 2 (nghĩa là đã có chút trình về xe) thì bác nên nêu yêu cầu rõ ràng của mình để a e 4 vấn. Giống bác daihocsi thích nhấn ga nên cưới CRV 2.4.

Một số cảm nhận của e về từng xe như sau (đây chỉ là những điểm e thích và ko thích, ko dám nói là ưu và khuyết điểm của xe nhé)
Thích:
1. Sportage: Ghế lái cực mát (có thông gió), có panorama, chân ga nhạy.
2. CX5: Hệ thống treo tốt, cách âm tốt (e test trên cùng đoạn đường, cảm thấy "nhẹ đầu" nhất), âm thanh hay (9 loa bose - có 1 bác cho rằng âm thanh ko hay e nghĩ chắc do bác đó chưa vọc hết phần điều chỉnh âm thanh), thiết kế kiểu dáng hài hòa, có áp suất lốp, đèn xenon cả pha và cốt, có 2 pô 2 bên.
3. CRV 2.4: có cửa gió hàng ghế sau, động cơ mạnh, hộp số êm ái (cho dù 5 số), hàng ghế sau điều chỉnh được độ nghiêng.
Không thích:
1. Sportage: cảm giác nội thất ko thoáng (do cửa sổ nhỏ), vô cua hay ổ gà cảm giác bồng bềnh (so với 2 xe còn lại), ko có xenon, tay lái nặng.
2. CX5: sang số hơi trễ gây tiếng ù động cơ (e nghĩ do kỹ sư cài đặt phần mềm, đi đường vắng rất thích do được nghe tiếng pô, nhưng đi đường đông hơi khó chịu)
3. CRV 2.4: ko có camera de (nhà e trong hẻm ko có cái này thì mua hết mấy cái chậu cây), hệ thống treo hơi cứng (so với CX5) đi đường xấu sẽ sốc hơn, phải thêm vài chục trẹo cho khoản film cách nhiệt và bảo hiểm Liberty (cái này CX5 có sẵn), điều quan trọng nhứt là e ko thể nào ưng mắt với thiết kế ấy.
Trên đây là quan điểm thích hay ko thích của riêng e, có thể cái này e ko thích nhưng bác lại thấy thích thì sao.