Hạng C
12/5/14
567
548
93
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
theo kinh nghiệm mọi năm của em thì đường đi sẽ ko đông lắm nhưng cẩn thận mấy bác Phượt xe máy. Đi rất ẩu và ko nhường đường. Nhất là đường xấu mấy bác ấy ra vào liên tục.

E từng đi Sedan về gặp đường xấu, sau vài lần đấu ổ voi thì em bò lun.

Người nhà em chia sẽ đường Tây Nguyên rất xấu. Mong mấy bác đang xuyên Việt cập nhật tình hình cho anh em.

Hạng D
26/8/13
2.010
5.888
113
42
Biên Hòa - Đồng Nai
Tết năm nay em cũng về Quảng Ngãi, dự tính 25 đi
- Ngày 1: Biên Hòa - Nha Trang
- Ngày 2: Nha Trang - Quảng Ngãi

Phương tiện: Bán tải

Về quê ngày Tết - Tình trạng đường QL1A và các cung đường song song

Hạng D
4/7/13
1.560
6.295
133
Sài Gòn
Tại nhà e có 2 bé nhỏ nên cũng hơi ớn ớn ạ. Plan lên rồi. Chốt đi từ mùng 1 - mùng 5 hoặc 6 nhưng rồi lại thôi. Hẹn tháng 4 đi cho an tâm tí. Tết e đi ăn ké nhà các anh trong hội xe chơi chung ở Cà Mau nên chắc cũng vui. Hihi
Các bác cứ nghe chứ thực ra nó chỉ có mấy đoạn từ Tuy Hòa đến Sông Cầu có ổ gà mà thực ra cũng lác đác chứ toàn tuyến đâu mà sợ. Em mới đi về hôm chủ nhật vẫn đi tốt.
Cám ơn bác nhắc nhở, mình năm về miền Trung 2-3 lần, chạy xe lúc nào cũng cố gắng tập trung vì trên xe còn có trẻ nhỏ.
Còn có 15 ngày (trước tết dương lịch) chắc chắn đường sửa không kịp, tính đổi lộ trình qua Ban Mê tới An Khê xuống Quy Nhơn bác ạ. Xa hơn QL1 chừng 120km nhưng đường tốt, dọc đường tiện ghé thăm bà con.
Em mới từ SG đi Kontum - lộn lại Gia Lai - Qui Nhơn-1A - SG tuần rồi đây. Khuyên bác cứ 1A mà đi, mấy cái ổ gà kia ăn thua gì so với làm QL51 hồi nào. Mua đường mất thêm 5 tiếng chạy xe, xxx QL14 canh bắt cán vạch liền mọi lúc mọi nơi chạy oải lắm. Muốn trải nghiệm thì sau Tết về quay lại thăm bà con cũng được, đường vắng và không xxx.

Hạng C
18/11/07
752
1.168
93
Vĩnh Long
Cứ tập cho bé đi , k sao cả. Đường xá ngon rồi . Lại đi M1 nữa là vắng nữa , hiếm thấy xe tải. Chr thấy Giường nằm
Chứ 2 F1 e cũng đi xe về mà đường xa hơn vậy . Gặp đi QL14 nữa. Ói 1 hồi hết cái gì để ói :D
Hihi. E đi khắp nơi rồi bác ơi. Nửa nước Campuchia, VL - Đà Lạt 1 năm đi 6 lần..... thì mấy này k ăn nhằm gì đâu. Hihi. Tại sợ ổ voi ổ gà nên hơi ngán vì xe em là xe con cóc mà có độ lại cái gầm hơi thấp nữa. Qua tháng 4 e đc nghỉ 9 ngày nên thong thả ra Bắc luôn ạ

Hạng B1
16/7/14
56
29
18
43
View attachment 1795009
Thân chào các bác,

Như mọi năm, các topic về quê ăn tết bắt đầu nhộn nhịp, em thấy nhiều bác lên plan rất hoành tráng và em cũng học đc nhiều cái. Em cũng như các bác đang chuẩn bị cho chuyến đi về quên (Quê em ở Quảng Ngãi). Em hầu như năm nào cũng lái về nên vụ ăn ở đi lại em xin không bàn ở topic này.[pagebreak][/pagebreak]

Trên diễn đàn có rất nhiều bác đi Nam - Bắc liên tục nên em xin các bác chia sẽ tình trạng đường hiện tại, chỗ nào tốt, chỗ nào xấu nên tránh. THeo em được biết là đoạn đường xấu ở Bình Định đã được sửa nhưng ko biết tới đâu. Thêm sau vài cơn bão lũ vừa rùi, không biết khu vực Nha Trang, Phú Yên, Bình Định tình trạng đường có bị hư hỏng nhiều không.

Mong các bác nào biết tình trạng đường chia sẽ giúp.
Nghe Bác nói về quê ăn tết tự nhiên tâm trạng em nó lân lân làm sao ấy thât là khó tả..." VẬY CHỨ CÓ CHA NỘI NÀO ĐÓ ĐỀ NGHỊ BỎ TẾT..! "

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Các bác cứ nghe chứ thực ra nó chỉ có mấy đoạn từ Tuy Hòa đến Sông Cầu có ổ gà mà thực ra cũng lác đác chứ toàn tuyến đâu mà sợ. Em mới đi về hôm chủ nhật vẫn đi tốt.

Em mới từ SG đi Kontum - lộn lại Gia Lai - Qui Nhơn-1A - SG tuần rồi đây. Khuyên bác cứ 1A mà đi, mấy cái ổ gà kia ăn thua gì so với làm QL51 hồi nào. Mua đường mất thêm 5 tiếng chạy xe, xxx QL14 canh bắt cán vạch liền mọi lúc mọi nơi chạy oải lắm. Muốn trải nghiệm thì sau Tết về quay lại thăm bà con cũng được, đường vắng và không xxx.
Cám ơn bác.

Hạng D
4/7/13
1.560
6.295
133
Sài Gòn
theo kinh nghiệm mọi năm của em thì đường đi sẽ ko đông lắm nhưng cẩn thận mấy bác Phượt xe máy. Đi rất ẩu và ko nhường đường. Nhất là đường xấu mấy bác ấy ra vào liên tục.
E từng đi Sedan về gặp đường xấu, sau vài lần đấu ổ voi thì em bò lun.
Người nhà em chia sẽ đường Tây Nguyên rất xấu. Mong mấy bác đang xuyên Việt cập nhật tình hình cho anh em.
Bác hỏi lại người nhà bác xem Tây Nguyên ở nước nào chứ QL14 từ SG ra Kon Tum thì đẹp toàn tuyến cách đây 5 ngày.

Hạng D
29/6/15
4.922
15.853
113
40
SG - HN, xuất phát từ 27/12 âm lịch, 3 ngày(ngày đi đêm nghỉ) có ổn không các cụ?...
View attachment 1794982
Ổn, mỗi ngày chạy 10 tiếng, 1 tiếng ăn trưa, 1 tiếng nghỉ giữa đường. Chạy đúng tốc độ thì tầm 9 tiếng thôi.
A Dê già dồi a còn bẩu 10h lái xe bthuong là ko đúng! Ảnh chạy 5h chên xe là đuối dồi:D

• Like
Reactions: jerjely
Hạng F
12/10/16
7.538
6.401
113
Cám ơn bác nhắc nhở, mình năm về miền Trung 2-3 lần, chạy xe lúc nào cũng cố gắng tập trung vì trên xe còn có trẻ nhỏ.
Còn có 15 ngày (trước tết dương lịch) chắc chắn đường sửa không kịp, tính đổi lộ trình qua Ban Mê tới An Khê xuống Quy Nhơn bác ạ. Xa hơn QL1 chừng 120km nhưng đường tốt, dọc đường tiện ghé thăm bà con.
Ráng đi bác, khúc đó chạy từ từ nghe ngóng tới DN là có Cao TỐc rồi khỏe re