Hạng C
23/2/14
711
1.475
93
Tiền lào của lấy thôi.
Em nghĩ xe 2 miền giá như nhau nếu cùng chất. Có thể ngòai HN đi ôto nhiều hơn trong này nên thấy trao đổi nhiều nên tạo cảm giác rẻ hơn.
Vì thực tế xe vẩn luân chuẩn nam-bắc mà. Ngòai bắc vào nam lấy xe ra đó bán và ngược lại. Tùy kèo và nhu cầu.
Bác cubi nói chuẩn đoá :) Tuỳ theo chất xe thôi:
Bác nào sành xe thì lấy xe ngoài bắc rẻ về tự dọn-sc, chưa chắc rẻ hơn xe nam nhưng theo ý mình! (em nhìn khoang máy xe miền ngoài nản thiệt, hình như ko bao giờ vệ sinh)
Còn xe nam nhất là mẹc và bim ra bắc thì đắt như tôm tươi (bác trungjapan chuyên săn xe nam còn rẻ hơn dân nam mua :mad:) do mướt từ trong ra ngoài (đôi khi xe còn đẹp sạch hơn người lái, nên thỉnh thoảng bị lầm là tài xế cho...vợ sếp :confused:)

Hạng B2
26/1/13
195
75
28
Theo em nghĩ thủ đô nên xe sang đi rồi nên rẽ hơn chỗ khác cũng đúng .hihih

Hạng B2
17/1/14
181
119
43
Thủ Đức
Hôm nay em có chuyến công tác từ HN về gặp topic này thì quả là đúng như vậy, theo nhận xét cá nhân em mặc dù không thể đánh đồng hết về xe cộ nhưng theo quan sát môi trường xung quanh như đường xá, khí hậu, cách tham gia giao thông,..thì đúng là xe miền bắc rẻ hơn xe miền nam là đúng :).

Hạng B1
11/8/10
82
4
8
Xe khác thì e không để ý. Chứ riêng Bim cứ vào Sg tìm là đúng đất. Đắt rẻ 1 vài chục chai ko quan trọng nhưng chất xe ngon. Các bác đi kỹ và yêu quý xe. E ngoài bắc vào lấy con 320i của bác Súp 3 năm nay rùi. Phải nói chất. Sau này có lên đời xe lướt chắc lại bay vào xong làm chuyến xuyên việt vừa chơi vừa cảm nhận...hihi

Hạng B2
1/11/12
490
206
43
Dòng xe nào cũng vậy, rẻ hơn trong này rất nhiều, không riêng gì Bim.

Hạng C
21/12/14
738
1.078
93
em thấy ở ngoài bắc không chuộng Bim như trong Nam nên muốn bán được phải hạ giá hơn cho nhanh đi.
Thứ 2 nữa là do khí hậu. Miền Bắc mất mấy tháng mưa gió trời lạnh, mưa thì cứ rả rích cả ngày chứ không như trong SG mưa rào cái là xong. đường xá ngập lụt nên xe đi cũng hư hao hơn.

• Like
Reactions: 325iE46
Hạng D
5/6/13
2.751
3.679
113
www.vinhphutung.com
em thấy ở ngoài bắc không chuộng Bim như trong Nam nên muốn bán được phải hạ giá hơn cho nhanh đi.
Thứ 2 nữa là do khí hậu. Miền Bắc mất mấy tháng mưa gió trời lạnh, mưa thì cứ rả rích cả ngày chứ không như trong SG mưa rào cái là xong. đường xá ngập lụt nên xe đi cũng hư hao hơn.
Ngoài HN chuộng Merc hơn Bim,chuộng Piaggio hơn SH