Hạng F
29/10/14
8.572
11.292
113
em đang thắc mắc sao lỗi 1,2tr bác chủ phù phép sao thành bb 350k, thì ra có " người nhà ". Trường hợp không có " cứu hộ" thì giữa chọn 300 - 400k xong rồi đi hay cầm bb 1,2tr về ngâm cứu bác chọn cái gì nào ? :):):):)
Nói chung csgt thì pác biết ko cần nói nhiều. Nhưng em thấy 3 đồng chí bắt em sáng nay khá lịch sự. Dừng xe đúng điều lệnh, xuống chào hỏi đoàng hoàng, hỏi lỗi vi phạm báo xong em hỏi có hình ảnh ko. Đồng chí làm việc với em cười rất tươi nói đương nhiên phải có bằng chứng. Ko có bằng chứng sao dừng xe anh được, kêu em đợi 2 phút để gửi bằng chứng về. Em biết chắc là em vượt đèn vàng rồi nhưng đợi coi xem bằng chứng thế nào thôi. Xem bằng chứng xong em nhận lỗi. Cả 3 đồng chí đều cười và nói cậu này được cái lịch sự, ko cãi như mấy tài xế khác. Lúc đó em mới nói tên người nhà ra kêu các anh thông cảm. Và anh cầm biên bản nói lập cho biên bản lỗi nhẹ. Chứ lúc đó mà điện cho người quen thì đi ngay thôi. Nhưng nghĩ mình sai thì phải chịu chứ nhờ vả gì mấy thứ cỏn con vậy
Note: em nghĩ xã hội có người lọ người kia. Em thấy trên OS nhiều pác quay video chưa xuống đã hùng hổ gân cổ nên cãi với xxx loạn xì ngầu nên để rồi cả 2 bên đều ức chế. Còn pác nói giữa vài xị và biên bản 1,2tr chọn cái nào thì xin thưa với pác em vẫn chọn biên bản. Vì em sai em chịu. Nếu lúc đó em đưa 3 xị chắc cũng đi luôn đâu phải biên bản 350k mà còn bị giữ bằng lái. Đi ra bưu điện làm dịch vụ đóng phạt dùm cho mất công. Em thấy lỗi dành dành ở mình rồi ko chịu nộp phạt mà chấp nhận xì bánh mỳ ra. sau đó lại chửi xxx này nọ thì em nghĩ cũng chả ra gì

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: w63011 and TripleA
Hạng B2
27/10/17
214
199
43
TP. Hồ Chí Minh
Nói chung csgt thì pác biết ko cần nói nhiều. Nhưng em thấy 3 đồng chí bắt em sáng nay khá lịch sự. Dừng xe đúng điều lệnh, xuống chào hỏi đoàng hoàng, hỏi lỗi vi phạm báo xong em hỏi có hình ảnh ko. Đồng chí làm việc với em cười rất tươi nói đương nhiên phải có bằng chứng. Ko có bằng chứng sao dừng xe anh được, kêu em đợi 2 phút để gửi bằng chứng về. Em biết chắc là em vượt đèn vàng rồi nhưng đợi coi xem bằng chứng thế nào thôi. Xem bằng chứng xong em nhận lỗi. Cả 3 đồng chí đều cười và nói cậu này được cái lịch sự, ko cãi như mấy tài xế khác. Lúc đó em mới nói tên người nhà ra kêu các anh thông cảm. Và anh cầm biên bản nói lập cho biên bản lỗi nhẹ. Chứ lúc đó mà điện cho người quen thì đi ngay thôi. Nhưng nghĩ mình sai thì phải chịu chứ nhờ vả gì mấy thứ cỏn con vậy
Note: em nghĩ xã hội có người lọ người kia. Em thấy trên OS nhiều pác quay video chưa xuống đã hùng hổ gân cổ nên cãi với xxx loạn xì ngầu nên để rồi cả 2 bên đều ức chế
em nghĩ mấy chú có thổi zo thì xuống xe cũng chào hỏi, giao lưu nhẹ nhàng lịch sự; mình giao tiếp đúng mực thì đối phương cũng nể. Còn gặp phải loại xxx cố tình bắt láo ăn nói vô học thì cứ clip quay cận mặt, ghi âm các kiểu, chơi đến cùng, lấy bb về kiểu nại cho nó khỏi đứng đường nữa

Hạng D
14/3/05
1.117
2.466
113
X giờ kinh qua nhiều vụ chắc cũng o tự nhiên láo đâu, cũng đàng hòang lịch sự lắm

Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Nó đã quay được phim, nắm đằng cán thì cần gì côn đồ bạo lực. Thử ko có bằng chứng mà bắt láo coi thế nào cũng khiêu khích sừng sộ. Đành rằng biết có loại người này người nọ. Nhưng người đàng hoàng ngồi bàn giấy hết rồi. :D

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Lúc đó em mới nói tên người nhà ra kêu các anh thông cảm. Và anh cầm biên bản nói lập cho biên bản lỗi nhẹ. Chứ lúc đó mà điện cho người quen thì đi ngay thôi. Nhưng nghĩ mình sai thì phải chịu chứ nhờ vả gì mấy thứ cỏn con vậy
Note: em nghĩ xã hội có người lọ người kia. Em thấy trên OS nhiều pác quay video chưa xuống đã hùng hổ gân cổ nên cãi với xxx loạn xì ngầu nên để rồi cả 2 bên đều ức chế. Còn pác nói giữa vài xị và biên bản 1,2tr chọn cái nào thì xin thưa với pác em vẫn chọn biên bản. Vì em sai em chịu. Nếu lúc đó em đưa 3 xị chắc cũng đi luôn đâu phải biên bản 350k mà còn bị giữ bằng lái. Đi ra bưu điện làm dịch vụ đóng phạt dùm cho mất công. Em thấy lỗi dành dành ở mình rồi ko chịu nộp phạt mà chấp nhận xì bánh mỳ ra. sau đó lại chửi xxx này nọ thì em nghĩ cũng chả ra gì
Bác này được, không dựa dẫm, không cậy ô dù quen thân.

Hạng F
29/10/14
8.572
11.292
113
Bác này được, không dựa dẫm, không cậy ô dù quen thân.
Phạt 350k mà dựa dẫm làm gì pác. Mình sai thì mình chịu thôi. Nhiều pác nên đây đưa tùm lum nên nhưng rốt cuộc đưa bánh mỳ rồi nên xót của nên đây làm dùm beng.
Chứ ở ql51 em chỉ cần 1 cuốc đt thì bất cứ lỗi gì cũng đi thôi. Nhưng sao phải vậy. Mình vi phạm dõ dàng như vậy thì chấp nhận nộp phạt

Hạng D
18/2/10
3.152
2.945
113
Có chứ bác . Tết về quê tới Quãng Nam bị dính lỗi do xe giường nằm len trong che , thôi 500k đi cho nhanh :)
Gì mà mắc vậy ? Bữa em cũng bị ở Núi Thành, chỗ bị lên báo vụ rọi đèn pin, ở SG hay Đồng Nai như bác chủ là cho nó lập BB ngay lập tức rồi.