Tập Lái
9/6/11
6
0
0
36
Re:Xe bị lệch vô lăng khi chạy thẳng

bác ra hãng hay những garage có máy đo góc đặt bánh xe họ sẽ canh chỉnh lại, máy sẽ đo đầy đủ các thông tin về độ chụm, góc caster, camber, kingping... sau đó sẽ chỉnh lại theo thông số của hãng có lưu trong máy vậy là sẽ khỏi, thước lái và rotuyn lái có độ bền đó nhưng điều kiện đường xá VN xe phải chạy cài bừa thì chắc chắn sẽ tạo ra độ lệch, vì vậy tốt nhất bác nên làm cách này, đừng mở vô lăng ra sẽ rắc rối lắm đấy, trâu lành thành trâu què đấy .......................

Hạng D
24/8/09
1.032
765
113
46

^^ nói vậy thì chắc bác đã từng vào hãng canh, đo góc đặt bánh xe cho xe bác rồi chưa ??? bác chủ mà xử lý bằng cách "chỉnh theo thông số của hãng thông tin độ chụm, góc caster, camber, kingping... thước lái, rotuyn lái " mà cân được vô lăng thì em thua gì cũng thua ^^ !!! em dám cá là sau khi cân đo 4 bánh theo như tiêu chuẩn của hãng xong thì vô lăng vẫn lệch như cũ!
Cái này đơn giản là sai ở đâu thì chỉ làm ở đó thôi, để bác chủ khi nào xử lý dc sẽ vào trả lời tự nhiên biết ko phải lo ^^.

Last edited by a moderator:
Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

ra Dr Joe là khoẻ

Hạng B2
1/5/12
370
96
28
Xe em cũng bị lệch vô lăng. Khi chạy thẳng thì cái logo nó lệch qua trái. Khi đi vô mấy chỗ không bằng phẳng thì bên tài kêu cạch cạch.

Các bác có gara nào uy tín chuyên về điều chỉnh thì giới thiệu cho em với.

Cám ơn các bác

Hạng B2
20/5/14
283
129
43
Xe em cũng bị lệch vô lăng. Khi chạy thẳng thì cái logo nó lệch qua trái. Khi đi vô mấy chỗ không bằng phẳng thì bên tài kêu cạch cạch.

Các bác có gara nào uy tín chuyên về điều chỉnh thì giới thiệu cho em với.

Cám ơn các bác
xe bác kêu cách cách chắc là hư rotuyn thuoc lai rồi .minh truoc cung bi lech tay lai thay hai rotuyn can lai ok luon...thay o gara vui....:)

Hạng B2
1/5/12
370
96
28
Ồ vậy hả bác. Thay lấy liền không bác? Có cần gọi trước ko bác? Cho em số liên lạc với
xe bác kêu cách cách chắc là hư rotuyn thuoc lai rồi .minh truoc cung bi lech tay lai thay hai rotuyn can lai ok luon...thay o gara vui....[BCOLOR=#fcfcff]:)[/BCOLOR]

Hạng B2
20/5/14
283
129
43
Ồ vậy hả bác. Thay lấy liền không bác? Có cần gọi trước ko bác? Cho em số liên lạc với
nếu hư rotuyn thấy nhanh chờ lấy luôn.bác ở đâu garavui ở quận 12 nằm trên quốc lộ 1A DT 0903383137 bác vui cũng là tv os nên giá cả cũng ổn...

• Like
Reactions: dung4336 and Myntt
Tập Lái
27/2/17
2
0
1
53
xe tôi o nha trang đem vao hang ford ho bao gia 12trieu thay nguyen cum .toi dem vao gara vui ho thao ra kiem tra ,roi dem phuc hoi 1 cai gi do 180 ngan .sau đo toi dem vao hang can chinh lop xe ton 900 ngan ,bom lop theo tieu chuan . xong . cam giac lai 95% nhu xe moi , xe toi ford everet 2009 AT ,cac ban cu dem xe vao gara VUI ho kiem tra rat nhiet tinh , gia ca phai chang ,dao duc nghe nghiep tot ,nhung co 1 dieu la gara VUI khong co khay dung phu tung ,khi nao co ghe lai toi xe mua cho gara VUI 10 cai khay dung phu tung

Tập Lái
4/9/15
8
8
3
P11, TP Vũng Tàu
xe tôi o nha trang đem vao hang ford ho bao gia 12trieu thay nguyen cum .toi dem vao gara vui ho thao ra kiem tra ,roi dem phuc hoi 1 cai gi do 180 ngan .sau đo toi dem vao hang can chinh lop xe ton 900 ngan ,bom lop theo tieu chuan . xong . cam giac lai 95% nhu xe moi , xe toi ford everet 2009 AT ,cac ban cu dem xe vao gara VUI ho kiem tra rat nhiet tinh , gia ca phai chang ,dao duc nghe nghiep tot ,nhung co 1 dieu la gara VUI khong co khay dung phu tung ,khi nao co ghe lai toi xe mua cho gara VUI 10 cai khay dung phu tung
Bác làm ơn cho em xin cái địa chỉ gara Vui dc không ạ? Xe em Mazda Pramacy giờ hiện tại hư rotyn tai lái. Khi chạy buông tay xe bò vào lề. Thanks

• Like
Reactions: khoakuynh