Xin mọi người giúp đỡ em . Số là xe em sau khi chạy CT Trung Lương xuất hiện tình trạng nhún đầu . Chạy chậm nhún ít , qua 50km/h thì nhấp nhô chịu không nổi . Em không biết bị gì , đem ra hãng kiểm tra thì họ bảo là phù vỏ trong khi xe em cặp vỏ còn mới nguyên . Ai rành bệnh chỉ giáo giúp em .

Hạng C
5/6/11
619
351
63
GOODCARE AUTO
goodcareauto.vn
Xin mọi người giúp đỡ em . Số là xe em sau khi chạy CT Trung Lương xuất hiện tình trạng nhún đầu . Chạy chậm nhún ít , qua 50km/h thì nhấp nhô chịu không nổi . Em không biết bị gì , đem ra hãng kiểm tra thì họ bảo là phù vỏ trong khi xe em cặp vỏ còn mới nguyên . Ai rành bệnh chỉ giáo giúp em .
phù vỏ nhìn dễ biết lắm bác ơi.
Bác đảo cặp vỏ sau lên trước chạy thử xem nếu đầu hết nhún mà đuôi nó tưng tưng nhiều thì là mâm vỏ.
Còn vẫn nhún thì lại bệnh khác.

Tập Lái
27/1/10
38
26
18
www.anycar.vn
Bác có thể đội hổng bánh trước lên và quay thử để kiểm tra trực quan, nếu méo mâm hay phù vỏ thì rất dễ nhận biết bác ạ.
Ngoài ra bác nên quan tâm đến đôi giảm chấn (phuộc nhún) trước, nếu hư hỏng thì nó sẽ mất đi tính năng dập tắt dao động cần có, làm cho đầu xe bồng bềnh như đi thuyền, rất khó chịu và đặc biệt nguy hiểm khi đi đường sóng trâu, dằn xóc.