Tập Lái
13/10/18
16
2
3
35
Xe mới hạng thường bảo hành 3 năm hoặc 30000km, tùy điều kiện nào tới trước. Nên bác cứ đi xe đúng số km mà hang khuyến cáo đe bảo hành cho xe hoạy động kinh doanh tôt. Lần sau mua xe chạy dịch vụ thì bác cứ mua cerato cua Kia có gói bảo hành 3 năm không giới hạn km tha hồ chạy đc.
Ohm, vậy ak , đc 300000km thì good cho dân chạy kd rồi

Tập Lái
13/10/18
16
2
3
35
Xe em 8/2017 mà giờ đã 80k km trong khi đó e vẫn đang tập bơi đây, có ai tin hem
Chạy dịch vụ thì phải giá đó pác ak, odo lên như gió, nhưng xe mình mà so với mấy pác đường dài thì còn zữ nữa :)

Hạng B2
7/11/16
220
96
28
chạy dịch vụ thì phải tối ưu hóa lợi nhuận trong khoản an toàn chấp nhận đc, chứ bảo dưỡng theo hãng thì lãng phí lắm
mình cũng có 2 xe morning chạy dịch vụ, cứ 5-6000 thay nhớt (tự mua tự thay để tiết kiệm), 15k thay lọc nhớt 1 lần, chứ cái gì cũng vô hãng có mà dẹp xe sớm

• Like
Reactions: phucgiang
Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
View attachment 1793261
Tình hình là e có 1 con xe nissan sunny mới mua (xe mới 2018) để chạy kinh doanh dịch vụ, mà xe chạy kinh doanh thì ODO lên nhanh lắm, nhưng theo bảo dưỡng định kỳ của hãng thì cứ 5000km bảo dưỡng 1 lần. Xe em chạy 1 tháng là 5000 km rồi. Mà mỗi lần bảo dưỡng trong hãng thì rất lâu, có khi thay phụ tùng chờ rất lâu có khi cả 10 ngày mà giá thì ko hề phải chăng, vậy cho em hỏi là có gara nào thân thiện chuyên bảo trì bảo dưỡng cho xe kinh doanh như em koh (em ở q12 nha)? Chứ xe kinh doanh mà cứ mang bảo dưỡng như xe chạy gia đình kiểu này em thấy koh được ổn lắm ak , em cảm ơn.
Hộp số CVT của Nissan khá cùi.Nếu chạy dich vụ sao không mua Honda City ấy? Dù sao độ tin cậy của Honda cũng tốt hơn Nissan

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
chạy dịch vụ thì phải tối ưu hóa lợi nhuận trong khoản an toàn chấp nhận đc, chứ bảo dưỡng theo hãng thì lãng phí lắm
mình cũng có 2 xe morning chạy dịch vụ, cứ 5-6000 thay nhớt (tự mua tự thay để tiết kiệm), 15k thay lọc nhớt 1 lần, chứ cái gì cũng vô hãng có mà dẹp xe sớm

Thay nhớt sao không thay loc luôn.Để loc cũ không thay có 1 lượng dầu bẩn còn lai trong loc nó làm dơ nhớt mới châm vào thì không nói.Chưa kể loc nhớt bình thường không phải dành cho nhớt tổng hợp hay bán tổng hợp nó không xài tới 15k km đươc đâu mà phải xài loc nhớt loai tốt mới xài tới 15k dặm được.Lọc thường là 6000km mà max phải thay rồi
Sao không chuyển qua xài nhớt tổng hợp ấy. Ngon hơn nhiều

Hạng D
31/10/14
2.039
4.417
113
Biên Hòa
Cha ở trên nóc nhà dốt mà các bác cứ thắc mắc làm gì. Tập lái là cái nick chứ có phải ở ngoài đời người ta là tập lái đâu. Nick tập lái nhưng có 5-7 cái xe, kinh nghiệm đường trường 5-10 năm là bình thường. Lắm tay đua xe chuyên nghiệp còn chả có nick os.
Còn đòi chụp odo chứng minh chỉ vì ng ta nick tập lái. Hài hết sức.

• Like
Reactions: cui bap 777
LOG confirmed
Hạng C
24/2/12
847
25.562
93
Thay nhớt sao không thay loc luôn.Để loc cũ không thay có 1 lượng dầu bẩn còn lai trong loc nó làm dơ nhớt mới châm vào thì không nói.Chưa kể loc nhớt bình thường không phải dành cho nhớt tổng hợp hay bán tổng hợp nó không xài tới 15k km đươc đâu mà phải xài loc nhớt loai tốt mới xài tới 15k dặm được.Lọc thường là 6000km mà max phải thay rồi
Sao không chuyển qua xài nhớt tổng hợp ấy. Ngon hơn nhiều
Ngon là sao bác, bác nói theo cảm tính cá nhân hay khuyến cáo của nhà sản xuất?

Hạng D
24/10/14
1.861
1.593
113
TP.HCM
Ngon là sao bác, bác nói theo cảm tính cá nhân hay khuyến cáo của nhà sản xuất?
Nhớt tổng hợp chắc chắn ngon hơn bán tổng hợp chứ bác :)
Ưu điểm:
1. Thông số các chỉ tiêu như độ chịu nhiệt, làm mát, làm trơn.... đều tốt hơn
2. Lâu bị lão hóa -> lâu thay hơn (thông số nhà sx đưa ra thường là 15k miles theo điều kiện thông thường)
3. Sử dụng được ở nhiều môi trường khác nhau (do có sẵn phụ gia trong nhớt)
Nhược điểm:
1. Đắt tiền hơn (chắc chắn rồi kk)
2. Kén lọc nhớt hơn (hàng đểu là dễ bị dính chấu do chủ quan sài đến 10k km hoặc hơn nên lọc mà tắc thì tiu).
3. Hàng giả nhiều hơn
4. Thường phù hợp với những động cơ đời mới, do khi sử dụng cho động cơ đã quá cũ thì máy không êm lắm (cái này có thể không đúng vì là theo cảm tính của cá nhân em thấy thế thôi).