Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
thớt của bác cũng là vấn đề mà em thắc mắc bấy lâu nay nhưng chưa mở thớt hỏi các bác Oser . có trường hợp xxx tự ghi vào phần ý kiến người vi phạm là "đúng lỗi" "đúng" hoặc "không" và chỉ chìa phần kí tên cho người vi phạm mà không cho ghi ý kiến

Theo ý kiến của em trong trường hợp này thì sẽ lấy dt quay lại 1 đoạn videovideo ngắn " hôm nay ngày giờ tháng năm. đồng chí abc chức vụ. tiến hành lập bb vi phạm luật giao thông đường bộ đối với tôi và tôi có yêu cầu được ghi ý kiến vào phần ý kiến của người vivi phạm nhưng ko dc đồng chí abc chấp nhận. hết và em sẽ về làm đơn khiếu nại khi làm việc em sẽ đưa đoạn video đó ra.. các bác thấy dc ko ạ ??

• Like
Reactions: Duy vespa
Hạng B2
18/6/14
256
448
63
Gặp xxx thứ dữ rồi, loại này tốt nhất không đưa giấy tờ xe. Hóng các bác cao nhân vào chỉ giáo cách đối phó.

Hạng C
30/3/14
747
346
63
Vũng Tàu
Thứ 1 không biết đầu đuôi câ chuyện ra sao nên e không dám nêu ý kiến
Thứ 2 không biết xxx kia có 2 người trở lên hay không ( 1 tổ phải 2 người trở lên ) nếu 1 người thì ta có quyền không làm việc
Thứ 3 nếu xxx có 2 người trở lên ai là người ra tín hiệu dừng xe , xxx ghi biên bản hay là 1 xxx khác .
Thứ 4 nếu xxx ghi biên bản ra tín hiệu dừng xe thì xxx đó không có quyền đc dừng xe và xử lý xe vi phạm ( theo thông tư 45 / 2012 / TT-BCA ) CSGT phải có thẻ xanh thì mới đc phép dừng xe và xử lý xe vi phạm , những CSGT không có thẻ xanh chỉ đc phép hỗ trợ .
TÓM LẠI : sau khi xem hết clip thì khảng năng xxx chỉ có 1 và không có thẻ xanh . Người tham gia giao thông nên tìm hiểu kỹ thêm về thông tư 65 và thông tư 45 ( chỉ lưu hành nội bộ )

Hạng D
7/1/14
1.001
5.959
113
không cho ghi ý kiến vào bb thì ghi ý kiến của mình vào phần chữ ký người vi phạm cũng dc chứ các bác

Hạng D
7/1/14
1.001
5.959
113
Thứ 1 không biết đầu đuôi câ chuyện ra sao nên e không dám nêu ý kiến
Thứ 2 không biết xxx kia có 2 người trở lên hay không ( 1 tổ phải 2 người trở lên ) nếu 1 người thì ta có quyền không làm việc
Thứ 3 nếu xxx có 2 người trở lên ai là người ra tín hiệu dừng xe , xxx ghi biên bản hay là 1 xxx khác .
Thứ 4 nếu xxx ghi biên bản ra tín hiệu dừng xe thì xxx đó không có quyền đc dừng xe và xử lý xe vi phạm ( theo thông tư 45 / 2012 / TT-BCA ) CSGT phải có thẻ xanh thì mới đc phép dừng xe và xử lý xe vi phạm , những CSGT không có thẻ xanh chỉ đc phép hỗ trợ .
TÓM LẠI : sau khi xem hết clip thì khảng năng xxx chỉ có 1 và không có thẻ xanh . Người tham gia giao thông nên tìm hiểu kỹ thêm về thông tư 65 và thông tư 45 ( chỉ lưu hành nội bộ )
đã là thông tư thì không đc phép lưu hành nội bộ nhóe, thông tư là văn bản giả thích cho nghị định

Hạng C
30/3/14
747
346
63
Vũng Tàu
đã là thông tư thì không đc phép lưu hành nội bộ nhóe, thông tư là văn bản giả thích cho nghị định
Em đố bác tìm được nguyên 1 cái bản thông tư 45/2012/TT-BCA đấy . Nó chỉ no chỉ có trích 1 phần nhỏ về vấn đề có thẻ hay không có thẻ xanh thôi . Bác thử tra google dùm em xem rồi bác phán nhé:3dleluoi:

• Like
Reactions: ngotpro
Hạng D
2/6/14
1.356
901
113
30
Thì gọi đường dây nóng phản ánh ngay tức khắc! PC mấy may61em quên rồi ! mà bác gọi đừng cho xxx biết nha! khi bác trình bày hãy cho! Dù sau này còn có bằng chứng !

Tập Lái
24/9/14
15
2
3
Em cũng bị 1 lần rồi! Nó dụ mình ký tên xong rồi ghi, cuối cùng chưa kịp ghi ý kiến nó giật lại biên bản và gạch luôn phần ý kiến của mình!