Luật Giao Thông xxx tính lấy bánh mì em.

Hạng C
29/5/13
631
217
43
42
Nếu lỡ kẹt xe mà đi trong lane này phải có "chiêu" bác à ... chứ ko cãi cùn đc về luật thì bác chủ đã sai

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Nếu mục đích là k mất tiền và được đi thì có nhiều cách, VD 2 bên cùng sai thì hòa cả làng, vd, bác chủ sai nhưng csgt chốt một mình không thẻ xanh thì cũng là sai thông tư 60/2009 và điều lệnh ngành CA, bác y/c lập bb và nói sẽ ghi điều đó vào mục ý kiến người TGGT chắc chién sỹ kia sẽ không lập bb bác đâu, dại gì mà vạch áo cho người xem lưng. Còn đúng ra làn hỗn hợp mà có mũi tên chỉ hướng cho từng phương tiện thì bác phải tuân thủ cả hướng đi nếu không sẽ phạm lỗi không tuân thủ đèn tín hiệu, mũi tên, vạch kẻ đường...

• Like
Reactions: Latumi
Hạng C
14/3/15
980
1.146
93
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
Ở đây ko phải là khỏe bác.chỉ có đúng và sai thôi.nếu em sai de gì nó cho em đi.em chỉ đấu tranh để khỏi bị mấy thằng xxx nói moi bánh mì của em thôi.tuy nhiên tầm hiểu biết luật gt của em cũng còn hạn chế,lên đây với huy vọng giao lưu học hỏi thêm từ các bác vậy.

Em thấy bác chủ đi sai roài, lane đó chỉ dành cho oto rẻ phải thôi. Lane cho oto rẻ phải khá phổ biến trên đoạn quốc lộ 1A, bác thấy đông xe mà còn chạy như thế thì mấy xe oto đang xếp hàng ở ngoài coi sao đặng?

Tại bác cãi căng, mà XXX nó đi một mình nó ko muốn làm lùm xùm lên thôi.

Lỗi này mà có 2 XXX thì 300- 400k cho lỗi ko tuân theo biển chỉ đường, hoặc còn có thế bị hù thành lỗi 800- 1tr2 cho lỗi đi sai làn đường + tạm giữ GPLX 1 tháng, khá là nặng đó bác.

Bác rút kinh nghiệm nhé

• Like
Reactions: Azit Nezin
Hạng D
11/3/15
1.883
5.188
113
Bác chủ sai rồi, làn đó 4b rẽ phải mới được đi. CSGT đó không có biên bản nên không cho bác được thôi. Tại lỗi nhỏ ít tiền nên cho bác đi đó.

• Like
Reactions: Latumi and Lan Rỗ
Hạng B2
23/6/11
103
132
43
Bác chủ sai rồi, nên tìm hiểu kĩ trước khi post lên đây khoe chiến tích, mà đi đường gặp tài như bác cũng nhiều lắm nên mới kẹt xe đó, còn ông xxx kia thì yếu quá ráng chịu

Hạng D
8/10/14
2.172
31.440
113
bác nói chuẩn nè, mà bác nên nói nhẹ nhàng thôi :p...

Nhiều bác dạo này cứ vịn vào vụ "thẻ xanh" mới được chặn xe nên đâm ra hoạch họe XXX. Em thấy nếu đi sai bản thân mình tự kiểm điểm trước đã
Đồng ý! Anh a xit vang tuc ,nhưng nói đúng

• Like
Reactions: Latumi
Hạng C
13/10/14
670
753
93
42
TP. Hồ Chí Minh
Đồng ý!
Ô tô chạy trong đó bắt buộc rẽ phải,không rẽ phải thì 150 k.
Anh chủ Nu còn bày đặt chiến, chiến cccc
Bác nhẹ lời với bác chủ và thông cảm cho bác í với.
Chuyện tưởng mình đúng cũng hay xãy ra mà.
Cốt lõi là ai lên OS đều muốn tìm hiểu và chia sẽ kinh nghiệm. Bác í đọc đến comment thứ 3 là biết mình đúng-sai rồi.

Hạng D
25/2/11
1.765
1.424
113
47
Các bác xác nhận dùm em vài vấn đề:
1. Biển 412 trong trường hợp này áp dụng cho oto rẽ phải.
2. CSGT đứng chốt điều khiển giao thông được phép đứng 1 mình và được xử lý vi phạm.
3. Thẻ xanh chỉ áp dụng cho CSGT tuần tra - kiểm soát theo tổ, chỉ được dừng phương tiện khi có thẻ xanh (thẻ kiểm tra).