Tập Lái
22/8/23
14
2
3
28
Và em nghĩ đến điều cuối cùng có thể là hệ thống đốt xăng dầu không đúng (lửa, gió, củi)
Vì nội thất hệ thống lạnh em làm vệ sinh hết rồi.chỉ còn trường hợp a nói là e chưa.xe này bị mùi khi mới nhận xe mới về.

Tập Lái
22/8/23
14
2
3
28
Em đọc đi đọc lại, và chữ "mùi hắc" theo em đó là ..mùi của xăng đốt và xả khói, vậy ngoài máy đã vận hành tốt thì có thể là rỏ rỉ ống pô (là từ máy đi ra) bộ phận échappement bị rò rỉ đâu đó
Bệnh 9 xác là lấy gió trong bậc AC đạp ga là mùi hắc rõ,còn k đạp ga thì mùi nhẹ chứ k hắc lên rõ bác

Hạng F
29/10/16
11.661
22.741
113
Pháp
Vì nội thất hệ thống lạnh em làm vệ sinh hết rồi.chỉ còn trường hợp a nói là e chưa.xe này bị mùi khi mới nhận xe mới về.
Lý do có thể là ..hở ở đâu đó, hay xăng đốt không hết, thậm chí có thể ống pô bị lủng đâu đó, lổ mọt, và khí hắc sẽ ra và vào khoang xe.
Nếu thử để gió trong, không để AC có bị không

Tập Lái
22/8/23
14
2
3
28
Lý do có thể là ..hở ở đâu đó, hay xăng đốt không hết, thậm chí có thể ống pô bị lủng đâu đó, lổ mọt, và khí hắc sẽ ra và vào khoang xe.
Nếu thử để gió trong, không để AC có bị không
E cũng kiểm tra nhiều lần để tìm nguyên nhân.k bậc AC thì k có mùi hắc.khi chiều e cũng kiểm tra lại.mùi hắc rõ là khi bậc AC lấy gió trong đạp ga là mùi hắc lên rõ.

Hạng F
29/10/16
11.661
22.741
113
Pháp
E cũng kiểm tra nhiều lần để tìm nguyên nhân.k bậc AC thì k có mùi hắc.khi chiều e cũng kiểm tra lại.mùi hắc rõ là khi bậc AC lấy gió trong đạp ga là mùi hắc lên rõ.
Nhờ hảng kiểm tra ngay nơi ra khói của ống pô cho đến giửa đoạn xem nó có xì (là do joint) hay lủng (là do chất lương ống hay cọ quẹt)
Xem thử sàn của bạn có cáo lỗ gì không (nhất là thoát nước, một miếng cao su tròn)
Và khi mở capôt nhấn nhẹ ga xem có mùi khét không và có xì ở đâu không. Ý ở đây là mùi hắt (khét) của khí xả ra.
Và bạn đứng phía sai, nơi ống xả thấy nó ra thế nào, đen , trắng, đục ... nhấn ga một tí xem thừ

Bác @PHONG NGUYEN lo dùm người ta đi

Vậy bật AC và không bật AC , gió trong với gió ngoài hiện thượng thế nào
Tức là có 4 kết quả nha bạn

Tập Lái
22/8/23
14
2
3
28
Nhờ hảng kiểm tra ngay nơi ra khói của ống pô cho đến giửa đoạn xem nó có xì (là do joint) hay lủng (là do chất lương ống hay cọ quẹt)
Xem thử sàn của bạn có cáo lỗ gì không (nhất là thoát nước, một miếng cao su tròn)
Và khi mở capôt nhấn nhẹ ga xem có mùi khét không và có xì ở đâu không. Ý ở đây là mùi hắt (khét) của khí xả ra.
Và bạn đứng phía sai, nơi ống xả thấy nó ra thế nào, đen , trắng, đục ... nhấn ga một tí xem thừ

Bác @PHONG NGUYEN lo dùm người ta đi

Vậy bật AC và không bật AC , gió trong với gió ngoài hiện thượng thế nào
Tức là có 4 kết quả nha bạn
Kết quả 9 xác khi lấy gió trong bậc AC cho ra mùi khó chịu rõ ràng nhất khi đạp ga ( k bậc AC đạp ga thì mùi hắc nó k có)
Về ống xả thì mình e k kiểm tra đc.chắc e vào hãng cho kiểm tra.
Em thắc mắc.nếu bị ống xả thì khi k bậc AC có phát hiện đc k.hay chỉ bậc AC mới bị hút mùi vào.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.661
22.741
113
Pháp
Kết quả 9 xác khi lấy gió trong bậc AC cho ra mùi khó chịu rõ ràng nhất khi đạp ga ( k bậc AC đạp ga thì mùi hắc nó k có)
Về ống xả thì mình e k kiểm tra đc.chắc e vào hãng cho kiểm tra.
Em thắc mắc.nếu bị ống xả thì khi k bậc AC có phát hiện đc k.hay chỉ bậc AC mới bị hút mùi vào.
Vâng, vấn đề nầy là bắt buộc phải hỏi, vì mùi hắc thế nào, nếu bạn đã nhất quyết không rò rỉ về ống pô thì
Bạn Bật AC lấy gió ngoài thì thế nào, có ít lại không ?
Mùi hắc đó là mùi của cái gì cháy, hoàn toàn khác với dầu xăng cháy , như điện, giấy ... vân vân

Bạn có thử xem lại phía trong của dàn lạnh chưa (nghe nói VN gọi là nội soi)