Hạng B2
15/3/18
118
358
63
Thích quá ạ. Bác chủ thớt thật đáng ngưỡng mộ. Làm ra kinh tế dẫn vợ con đi chơi. Bác là tấm gương để anh em phấn đấu theo. E con attrage cỏ cũng nung nấu ý định dẫn nóc nhà đi 1 chuyến xuyên việt nhưng kinh phí thì hơi ọp ẹp :(((
Dạ, em giờ chỉ có mong lo dc cho vợ con vui vẻ là vui rồi anh, chúc anh năm nay sẽ thuận lợi hơn để làm 1 chuyến nhen, đợi hình của gia đình anh nhé

• Like
Reactions: tuananhpham
Tập Lái
8/6/19
6
4
3
Bác nào có ggmap cung ven biển đẹp từ HCM đến Hội An không cho em xin với. em đang định dịp 2/9 làm chuyến đến Hội An. Cảm ơn các bác!

Tập Lái
27/7/23
3
1
3
32
Ngày 3: Quy Nhơn
Chi Phí:
View attachment 2974714
Sáng thì cả nhà mình ăn sáng ở resort. View chỗ ăn buffet sáng khá là chill.
View attachment 2974715
Ăn no nê 1 bụng để hôm nay đi tour Kỳ Co, Eo Gió. Lúc đầu tính chạy xe vô thẳng Kỳ Co rồi mua xe điện xuống nhưng thôi mua tour đi cano cho bé gái nhà mình trải nghiệm.
View attachment 2977449
Kỳ Co thì mình đi lần thứ 2 rồi nhưng vẫn đẹp. Hôm nay hơi nắng nhưng chụp hình vậy mới đẹp
View attachment 2974716
Đi Kỳ Co xong vì trưa rồi nên mình quay về ăn trưa (combo được bán theo tour ở nhà hàng gần ngay Eo Gió). Khúc này mình quên chụp hình nhưng món ăn của các tour này nói chung là ổn, ăn no và mức chất lượng là khá. Vì ăn trưa xong 13h nên nắng quá, sau một hồi bàn bạc và bé gái nhà mình đòi về tắm biển nên thôi mình quay về khách sạn. Sáng hôm sau mình sẽ dậy sớm ra Eo Gió cho mát. Tối hôm đó cả nhà đi ăn bánh xèo Gia Vỹ 2. Ngon nha mọi người ơi. Mình ko mê mấy món dầu mỡ lắm nhưng ở đây ăn thấy ngon miệng, cả nhà thử tất cả các món ở đây từ bánh xèo tôm, mực, và chả cá hấp. Cuốn bánh tráng chấm nc mắm ngon nhứt nách. Anh em nhớ ghé thử nha.
View attachment 2974718

Ăn xong thì lại dạo lòng vòng, đứa mần cây kem rồi về ngủ, mai dậy sớm đi Eo Gió. :D :D

Ngày 4: Quy Nhơn - Quãng Ngãi
Chi phí:
View attachment 2974722

Ngày hôm nay lại phải di chuyển nên cả nhà dậy sớm, 6h là đã đi ra Eo Gió rồi.
Mình tính là ra sớm chụp hình cho đẹp, rồi sau đó sẽ quay về resort để ăn sáng.
Eo gió thì lúc nào cũng đẹp nhứt cả nách.

View attachment 2974723

Ngắm cảnh, quay vài shot film về làm kỉ niệm thì cả nhà quay về ăn sáng, soạn đồ, 11h trả phòng đi Quãng Ngãi.

Trưa thì ăn trưa ở quán cơm dì Bảy. Cơm thì cũng bình thường, không xuất sắc, bị cái ấn tượng xấu là vô hỏi đậu xe ở đâu được mà trả lời ko biết đâu. Buồn thiệt sự.:(:(:(:(
Thường thì nếu không có gì đặc biệt mình sẽ không chụp lại. Ở đây mình ăn cơm gà và cơm sườn theo kiểu gia đình ăn chung.
Chạy một mạch tới Quảng Ngãi nhận phòng, giặt sấy đồ rồi tối đi ăn món Don. Lại thêm 1 món ăn ngon xuất sắc, ăn món này thêm hột vịt lộn cũng hay hay. Một mình mình ăn 2 tô. Chỉ có điều tối hôm đó Quảng Ngãi nóng quá, ăn mà mồ hôi như tắm, mấy thằng mập mập như mình chịu nóng kém lắm haha
View attachment 2974736
Ăn xong vì nóng nên lại đi ăn kem, Tối ở Quảng Ngãi vắng hoe, tiệm kem đứng mãi mới có em trai ra bán. :)
View attachment 2974737
Thế là hết ngày...

Ngày 5: Quảng Ngãi - Lý Sơn
Chi phí:
View attachment 2974749
Ngày hôm nay sẽ ra đảo Lý Sơn chơi. Sáng cả nhà đi ăn bánh rập cô Kim. Món này đơn giản nhưng ăn lạ miệng, thú vị, 3 đứa mình ăn 3 phần mà có 44 ngàn. Shock thật sự :)
View attachment 2974750

Ăn xong thì về soạn đồ, đi chơi dài ngày kiểu này là cứ phải lấy đồ giặt rồi sau đó lại xếp cho gọn gàng. Vì 3 đứa thì mình là trụ cột rồi, không thể xách hết đồ cùng 1 lúc được :)
Trưa sau khi trả phòng thì đi ăn cơm ở cơm Đồng Dao. Sạch sẽ, decor dễ thương và đồ ăn ngon, đậm đà nhen quý dzị :)
View attachment 2974752
Cá nục kho cuốn bánh tráng miền Trung ngon lắm các bạn mình ơi...
View attachment 2974754

Ăn trưa xong thì chạy tàn tàn ra cảng Sa Kỳ. Ở đây có bãi giữ xe oto luôn nhưng mà ít chỗ trong nhà, xe mình có nhiều đồ điện tử như pin dự phòng, trạm sạc dự phòng nên mình sợ để nóng quá nó cháy xe luôn thì đói, đứng chờ 1 lát có mấy anh chị đi từ đảo ra lấy xe thì mình tranh thủ đậu vô chỗ mát liền :D :D :D

2 cha con trước khi lên tàu:
View attachment 2974759

Lên tàu xong thì ngồi yên đó chờ tới đảo thôi, tầm 45p, nay biển êm nên ko say. Ngày trc cách đây 7 năm, mình đi ngay đợt sóng to, ói thôi rồi luôn.
Tới đảo thì buổi chiểu chỉ thuê xe máy đi loanh quanh uống cafe, sinh tố, đi đỉnh Thới Lới hóng gió.
Tối thì đi ăn hải sản ở nhà hàng Đại Hằng. Chỗ này theo khẩu vị của riêng mình là rất ngon. Tới Lý Sơn 3 lần đều ăn ở đây, chuyến này quay ra cũng sẵn ghé thăm 2 em mới mở cái lớn hơn.
View attachment 2974768

Ăn no nê xong về đi 1 vòng quanh đảo, hồi gần nhất mình ra đảo vẫn chưa có bờ bao đoạn cổng Tò Vò, nay có rồi đi 1 vòng mát mẻ, có điều sát tới cổng Tò Vò là thành phố buồn (nghĩa trang) tối ớn quá nên quay xe về nghỉ ngơi...
View khách sạn mình ở nhìn ra biển cũng ok.

View attachment 2974769

Ngày 6: Sa Kỳ - Hội An. 118km
Chi Phí:
View attachment 2974824
Ở Lý Sơn thì loanh quanh cũng có mấy cảnh, nên mình chọn 1 số điểm chụp đẹp để vợ con ra diễn haha. ý là biết trước nắng nên dậy sớm nhưng tầm 8h mấy là đã nắng má ôi luôn.. bé nhà mình nó mồ hôi nhễ nhại, mặt đỏ chét haha, thôi ráng trải nghiệm đi chứ con.
View attachment 2974804
View attachment 2978218

Chụp hình xong thì về mua bánh mì trên đảo ăn sáng, mà bị cái sao bánh mình ở đây cứng quá, haha, cũng là 1 trải nghiệm.... vì 15h là phải lên tàu về đất liền rồi nên cả nhà tranh thủ soạn đồ, trưa thì lại đi ăn trưa ở Đại Hằng.
View attachment 2974818

View attachment 2974819

Ăn trưa xong thì chờ giờ lên tàu để đi Hội An thôi.
Về tới cảng Sa Kỳ tầm 4h chiều, tranh thủ quay xe đi Hội An, do tới Hội An tầm 6h mấy chiều nên cả nhà gửi xe đi bộ vô phố cổ ăn tối. Lựa chọn 1 hồi thì ăn cơm gà Xí. Cơm ở đây theo mình là ngon, nước trà chanh ngon nốt luôn :p:p:p
View attachment 2974823

Ăn uống xong xuôi đi dạo dạo quanh phố cổ rồi về nhận phòng, lại đi giặt ủi rồi nghỉ ngơi để mai đi chơi...
View attachment 2977482

View attachment 2977483

Phần 2 (Từ ngày thứ 3 đến ngày thứ 6)
Phần 3 (Từ ngày 7 đến ngày thứ 12)
Phần 4 (từ ngày 13 đến ngày 16)
Phần 5 (từ ngày 17 đến ngày 19)
Phần 6 (ngày 20 tới ngày 22)
Em đào mộ xí anh ơi. Anh share em kinh nghiệm gửi xe từ HN vào SG và contact point của dịch vụ với ạ. Em cảm ơn anh

Hạng B2
15/3/18
118
358
63
Em đào mộ xí anh ơi. Anh share em kinh nghiệm gửi xe từ HN vào SG và contact point của dịch vụ với ạ. Em cảm ơn anh
em xài dịch vụ ở đây https://www.facebook.com/vanchuyenototq/ thấy vận chuyển ok, giá em gửi lúc đó là 6tr nha anh, nhận xe tận nơi ở HN và giao xe tại nhà ở SG. Nhớ tắt cái thẻ thu phí đi nhé anh, không thì nó trừ tiền khi qua trạm. :D

• Like
Reactions: PAND10122004
Tập Lái
23/3/20
4
3
3
42
Bác chủ thật quá tuyệt vời, mình thì chỉ mới nữa vòng từ SG tới miền Trung rồi về lại thôi, cũng đã lên Plan đầy đủ cho chuyến xuyên Việt như Bác mà chưa sắp xếp được thời gian. Cảm ơn và chúc Gia Đình Bác chủ vui vẻ, mạnh khỏe và hạnh phúc ...

• Love
Reactions: sicula
Hạng B2
15/3/18
118
358
63
Bác chủ thật quá tuyệt vời, mình thì chỉ mới nữa vòng từ SG tới miền Trung rồi về lại thôi, cũng đã lên Plan đầy đủ cho chuyến xuyên Việt như Bác mà chưa sắp xếp được thời gian. Cảm ơn và chúc Gia Đình Bác chủ vui vẻ, mạnh khỏe và hạnh phúc ...
Chúc anh mau có thời gian nhen, cảm ơn vì lời chúc tốt đẹp của anh. Đi rồi về ghiền lại muốn đi lại nữa anh ơi :D :D

• Love
Reactions: Gold-King1116