Hạng D
8/10/11
3.068
6.012
133
2 bên ko bị gì thì nhịn nhau tí mà qua đứng cải lộn một hồi quánh lộn lun.

Hạng F
3/10/15
9.940
12.270
113
Mấy thằng oto xàm xàm đó mà, nhìu thằng chạy oto xog tỏ ra ng bề trên, trịnh thượng lắm, chả hiểu có gì mà ngồi lên oto thì nghĩ mình là nhất, vô địch thiên hạ... Haaa, tui cũng chạy oto mà thấy có gì khác đâu nhỉ? Ngồi trên oto đc máy lạnh mát mẻ thì nhường cho xe máy đi, tui là tui nhường hết, còn vượt thì xem có chướng ngại gì k hẵn vượt, chưa đường ngta dù có là xe đạp mình cũng phải nhường chứ huốn gì xe máy mà còn ngo ngo đứng cãi. Ớn mấy thằng như này lém.
Xe oto làm ơn chừa 1 làn đường sát lề cho xe máy là đủ văn minh rồi.
Từ khi lão Thăng làm bộ trưởng cho cái trò oto đi tất cả làn thì thấy có vẻ không hay lắm.
Trước đây xe con luôn đi sát con lươn.

• Like
Reactions: Mapu001
Hạng D
18/2/10
3.145
2.930
113
Hiếm hoi mới có bài đồng lòng diệt 4B :D
Đúng sai ko rõ từ đầu ntn nhưng thấy đa số trường hợp 4B bên phần đường mình vướng, lấn qua phần đường ngược chiều (đang có xe chạy tới) đều ko bật đèn xi nhan xin đường mà chạy như đúng rồi, nếu gặp 4B đấu đầu còn đỡ, chứ gặp 2B thì dễ gây họa!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.940
12.270
113
Chuẩn a
Chuẩn Mapu.
Việc đấy bất cập tới tận bây giờ.
Oto đi lộn xộn dẫn đến kẹt xe nặng hơn trước.
Ngẫm lại ông Thăng vào nhà đá đến nay cũng gần chục năm rồi.
Chả khá hơn tí nào với cái quy định đó.

Hạng C
3/1/10
857
7.316
93
có chướng ngại vậy phải dừng xe lại quan sát, ở nước ngoài lấn qua chiều đường đối diện gây tai nạn hay ko gây tai nạn cũng bị còng tay ngay
Phần lớn bọn xe dv biển vàng và một số biển trắng thiếu đào tạo đầy đủ đều đi mất dạy kiểu cứ thấy làn mình có xe dừng/đậu là hùng hổ lao sang làn ngược chiều, còi với nháy đèn loạn xạ, bất kể xe làn kia đang đi gần xa thế nào :D

"Tại Điều 17 Luật Giao thông đường bộ năm 2008 có quy định quy tắc tránh xe đi ngược chiều như sau: Xe nào có chướng ngại vật phía trước phải nhường đường cho xe không có chướng ngại vật đi trước."

Hạng C
3/1/10
857
7.316
93
Xe oto làm ơn chừa 1 làn đường sát lề cho xe máy là đủ văn minh rồi.
Từ khi lão Thăng làm bộ trưởng cho cái trò oto đi tất cả làn thì thấy có vẻ không hay lắm.
Trước đây xe con luôn đi sát con lươn.
Có những ngã 4 đông xe cho xe máy rẽ phải khi đèn đỏ cho bớt ùn, thế nhưng lại có những thằng ô tô mất dạy nó cố chen vào làn trong khi đèn đỏ kể cả khi nó đi thẳng làm cho cũng ko mấy xe máy rẽ phải được. Cán bộ tính toán vì dân nhưng ko chống lại được mấy thằng ngu :D

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.940
12.270
113
Có những ngã 4 đông xe cho xe máy rẽ phải khi đèn đỏ cho bớt ùn, thế nhưng lại có những thằng ô tô mất dạy nó cố chen vào làn trong khi đèn đỏ kể cả khi nó đi thẳng làm cho cũng ko mấy xe máy rẽ phải được. Cán bộ tính toán vì dân nhưng ko chống lại được mấy thằng ngu :D
Đấy bác làm chứng nhé, em ko nói oan thằng nào.
Bọn khốn chuyên chen làn xe máy mấy năm gần đây.
Và càng vui hơn nữa nếu bác biết bọn chuyên chen làn xe máy lúc kẹt xe ấy lại cũng là bọn chuyên đi lờ đờ mỗi khi đường rộng, để khoảng cách 100 mét với xe liền trước!

Hạng B2
14/7/22
249
219
43
Xem tiktok ít thôi, chỉ 1 clip nhưng phản ánh đúng thực trạng hiện nay ai cũng cho mình đúng, là nhất nhường nhau 1 tí rồi cười 1 cái thì mọi chuyện sẽ được giải quyết. Em ko phân biệt vùng miền nhưng thật sự rất khiếp các anh đi giày lười, đeo túi chéo hay cầm trên tay mấy cái ví con con cảm giác mình quá nhỏ bé trước mấy ảnh.
mấy anh này em cũng sợ lắm, thấy mấy ảnh là tránh xa cho chắc ăn