Hạng D
9/1/15
2.615
3.931
113
40
Thấy bên báo kia có chủ đề này và khá xôn xao ở miền ngoài. Mình xin post lại ở Miền Nam xem các bác phản ứng sao. Không phải so sánh vùng miền mà chủ yếu có nơi để hội anh em mình nên quan điểm thôi nha.

Với tui: Con 10 tuổi bắt đi trong hoàn cảnh này bằng xe máy còn không nỡ chứ ở đó mà con mới 10 tháng. 1 triệu hay 10 triệu vẫn có thể làm ra, nhưng con thì chưa chắc.

Tiếc 1 triệu nên bắt vợ con đi xe máy 100km về quê
*Ảnh minh họa

Hy vọng bạn Nam chính đó đọc được nhiều tâm sự ở bài này từ anh em hội miền Nam, và mong bạn lần sau thay đổi suy nghĩ tí, tiền kiếm dễ hơn con bạn ah. mình cày cỡ nào cũng đc nhưng con nó khổ xíu sao chịu nỗi, vậy mà bạn còn định vác cháu nó 100km dưới cái nắng như 2024 này quả là tôi cũng đến chịu với bạn.

P/S : xin mượn bài và hình của tác giả để nói lên chính kiến của Tôi thôi nha.

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng D
18/2/10
3.161
2.956
113
Mỗi người mỗi hoàn cảnh kinh tế khác nhau, nhưng nếu thiếu tiền thì sẽ ko để con 10 tháng tuổi đi xe máy về quê mà nên về 1 mình hoặc gửi con và 2 vc đi xe máy về!

Hạng D
10/4/10
1.353
4.834
113
100km 2 vk ck đi khỏe re
thêm đứa con 10 tháng thì thằng ck óc chó
éo biết lo xa để con vk nhắc chuyện vé tàu vé xe

Hạng B2
5/9/18
165
271
63
mỗi một câu chuyện đều đặt trong hoàn cảnh nhất định, mỗi người khác nhau sẽ có góc nhìn khác nhau. các a có thể đọc câu chuyện và đưa ra lựa chọn phù hợp cho riêng mình; lựa chọn của các a có thể tốt hơn lựa chọn của họ và các a nên cảm thấy mình may mắn khi có thể đưa ra lựa chọn đấy thay vì cảm thấy mình "hơn" người, "đạo đức" hơn người rồi đi chỉ trích người khác.