Hạng D
24/9/13
1.111
1.455
113
Santafe chuyển số nút bấm, đá nhan hiện màn hình chiếu hậu, Sài thẻ từ bỏ bóp không cần chìa khóa quá tiện, nội thất sang trọng hơn hẳn mấy em kia.

Tập Lái
15/10/18
12
11
3
34
Cẩn thận đừng để bị bọn Seeder lừa mua xe Hàn, xe Hàn hơn được xe trung quốc một chút nhưng đừng nghe bọn thánh hưởng thụ nói, hãy lái thử thực tế rồi ra quyết định.
Người tiêu dùng thế giới không ngu ngốc khi mua CR-V nhiều hơn hẵng bọn xe Hàn và Mazda.

Em cũng có tham gia vô group satafe trên facebook thì thấy ae report lỗi vặt nhiều quá. Độ hoàn thiện không cao nên cảm thấy hoang mang :( Bản thân em thấy Santafe tại VN mình được ưa chuộng nhiều quá, ra đường không khó để thấy santafe nên e đưa vào list chứ thật ra em chưa có dịp trải nghiệm thực tế các dòng xe này.

• Like
Reactions: huyb9
Hạng D
24/9/13
1.111
1.455
113
Em cũng có tham gia vô group satafe trên facebook thì thấy ae report lỗi vặt nhiều quá. Độ hoàn thiện không cao nên cảm thấy hoang mang :( Bản thân em thấy Santafe tại VN mình được ưa chuộng nhiều quá, ra đường không khó để thấy santafe nên e đưa vào list chứ thật ra em chưa có dịp trải nghiệm thực tế các dòng xe này.
Mấy hãng khác bị santafe đè số quá không ngóc đầu lên nổi liền cho seeder vô nói xấu Santafe đó. Hơi đâu tin, cứ xem doanh số biết mặt nhau ngay. Mua xe xem xe người ta mua nhiều mà mua.

• Like
Reactions: Luongnghi
Tập Lái
15/10/18
12
11
3
34
Em cũng từng như bác cách đây 2 năm sau khi đi xem và lái thử nhẵn mặt tại các showroom thì xin phép có vài ý kiến như sau:
-cx5 full và crv ko nên so với san mà phải là cx8 full, sorento mới so được với san.
-cx5 lái ngon, opption nhiều, máy êm và lành nhưng hơi ồn,hay lắc ngang khi chạy tốc độ cao nên người ngồi sau dễ say xe(cx8 ít lắc ngang hơn), thân vỏ mỏng và mắc bệnh moto gương kinh niên.
-crv lái ngon nhất, tiết kiệm xăng(máy 1.5), ăn chắc mặc bền nhưng xe ồn,loa thường, dàn lạnh kém, hàng 3 chật chội và honda hơi ngáo giá.
-san rộng rãi, đầm chắc,opption ngập ngụa bác cứ nhìn doanh số là hiểu nhưng volang nhẹ chạy tốc độ cao hơi run, treo sau hơi cứng, đèn hơi tối.
-Nếu bác lấy san thì nên lấy máy dầu cho khỏe , tiết kiệm nhiệu liệu và dễ thanh khoản khi bán lại.
Phần còn lại mời các bác cho ý kiến tiếp.
cuối cùng bác chốt con nào vậy :D

Hạng B2
29/5/07
492
439
68
Loa ko tệ nhưng ko thể hay bằng bose hay harman kardon được, giờ lấy thì miễn phí thuế trước bạ đang rất thơm, còn gói an toàn thì i-activesense của mazda nhiều chức năng hơn sensing của honda trong khi san lại ko có rada.Nhưng phải công nhân honda lái sướng nhất trong 3 con này.
BOSE TQ trên Mazda thì hay gì trời :)) Mình đi Merc loa Bum đây lái CRV nghe vẫn ổn mà, qtrong dàn loa ở nhà nghe chứ đi xe mở đùng đùng đâu? Đâu phải mua xe vì loa, với thích độ lại bth.
Còn i-activesense của Mazda hơn Sensing thì nên xem lại :))
i-ac trên CX5 thì thiếu tùm lum chỉ có trên CX8 mới đủ để so sensing
Sensing hoạt động ở dải tốc độ thấp còn CX8 thì ko.
Ko hiểu hơn là hơn gì :))
Mình mua vì cảm giác lái và tiện ích mang lại thì thấy CRV đáp ứng đc.

10/5/17
1.581
1.353
118
Thế giới người ta đi ô tô cả trăm năm rồi. Nên việc họ lựa chọn xe nhãn hiệu nào dựa trên trải nghiệm lâu dài, không phải tự nhiên mà xe Nhật bán chạy rất nhiều lần so với xe Hàn Quốc và trung quốc.
Em mua xe thì tiêu chí là phải bền, ổn định... nên em luôn loại xe Hàn và trung quốc ra khỏi danh sách.

Hạng D
24/2/20
4.422
7.287
113
37
BOSE TQ trên Mazda thì hay gì trời :)) Mình đi Merc loa Bum đây lái CRV nghe vẫn ổn mà, qtrong dàn loa ở nhà nghe chứ đi xe mở đùng đùng đâu? Đâu phải mua xe vì loa, với thích độ lại bth.
Còn i-activesense của Mazda hơn Sensing thì nên xem lại :))
i-ac trên CX5 thì thiếu tùm lum chỉ có trên CX8 mới đủ để so sensing
Sensing hoạt động ở dải tốc độ thấp còn CX8 thì ko.
Ko hiểu hơn là hơn gì :))
Mình mua vì cảm giác lái và tiện ích mang lại thì thấy CRV đáp ứng đc.
Đúng bose china ko hay lắm nhưng có có sub nên rõ ràng phải hơn xe ko có sub,cx5 bản full có AWD rất đáng giá. em nhầm 1 chút vs cx8 vì i-activesense trên cx8 có cả cảnh báo vật thể và phanh tự động phía sau(honda sensing ko có).Em thì chưa được đi mec nên chỉ có thể đánh giá trên phương diện xe cỏ còn xét riêng về giá crv phải so với cx8 pre 1 cầu là hợp lý.