Hạng C
26/8/11
500
16
18
Re:1000 điểm ăn uống - nịnh bà cả

Em kg biết nữa, nhưng lông tóc dựng đứng thì chắc có đó.

Hạng D
12/9/09
3.760
3.211
113
49
PTSC - HCMC

Nhìn tóc ông Refesh tồ lô thì đủ hiểu kaka

Hạng D

REFRESH.OS nói:
BỔ SUNG MÓN NGON TẠI QUÁN LẨU DÊ KỲ ĐÔNG
Kính tặng bác LÂM ĐẠT - em biết bác không thiếu không cũng không thể như vầy ....
Nguyên thủy

Món hấp với lá tía tô - ngon tuyệt ....
Tìm thấy cái này...
Những quan niệm sai
Tuy nhiên, các nhà chuyên môn lưu ý, không phải lúc nào dùng các tạng phủ, "súng ống" của động vật cũng đều tốt. Có người cho rằng, ăn óc bổ óc nên khi bị đau đầu thì ăn óc heo, hoặc cho trẻ ăn óc để thông minh. Theo lương y Quốc Trung, như thế là không đúng, vì trong óc heo có hàm lượng cholesterol rất cao (ăn 100g óc heo lượng cholesterol cao gấp 8 lần nhu cầu hằng ngày, mỗi người chỉ nên ăn khoảng 250 - 300 mg cholesterol/ngày), do vậy, với những người đau đầu do tăng huyết áp thì rất nguy hiểm.
Một số quan niệm ăn thận bổ thận cũng hoàn toàn không đúng trong trường hợp người bị suy thận - những người này cần giảm lượng đạm, đặc biệt người mắc thận hư nhiễm mỡ thường bị rối loạn chuyển hóa lipid, lượng cholesterol trong máu tăng cao mà lại ăn nhiều thận sẽ càng làm bệnh nặng thêm. Quan niệm ăn tim bổ tim cũng vậy, với người có bệnh tim mạch (như: tăng huyết áp, xơ vữa động mạch...) nếu ăn nhiều tim, cật sẽ khiến lượng cholesterol máu tăng cao, không tốt.
Thanh Tùng
(ST)

Tập Lái
12/3/10
0
0
1

chẹp chẹp. mai dắt bà cả đi ăn thôi. có món nào thêm nữa k các bác ơi.

Hạng D
27/10/07
1.154
16
38

Subin3000 nói:
Mì xào dòn ở đâu ngon các bác ?em cảm ơn ! Chỉ giúp em với , MXD dg Cao Thắng kg ngon
bác có đi củ chi thì ghé Ngầu Lắc ở chợ việt kiều, e chưa an mì xào dòn ở đâu ngon như ở đó. cứ đi sài gòn về là e phải ghé đó

Hạng D
27/10/07
1.154
16
38

lamdat nói:
REFRESH.OS nói:
BỔ SUNG MÓN NGON TẠI QUÁN LẨU DÊ KỲ ĐÔNG
Kính tặng bác LÂM ĐẠT - em biết bác không thiếu không cũng không thể như vầy ....
Nguyên thủy

Món hấp với lá tía tô - ngon tuyệt ....
Tìm thấy cái này...
Những quan niệm sai
Tuy nhiên, các nhà chuyên môn lưu ý, không phải lúc nào dùng các tạng phủ, "súng ống" của động vật cũng đều tốt. Có người cho rằng, ăn óc bổ óc nên khi bị đau đầu thì ăn óc heo, hoặc cho trẻ ăn óc để thông minh. Theo lương y Quốc Trung, như thế là không đúng, vì trong óc heo có hàm lượng cholesterol rất cao (ăn 100g óc heo lượng cholesterol cao gấp 8 lần nhu cầu hằng ngày, mỗi người chỉ nên ăn khoảng 250 - 300 mg cholesterol/ngày), do vậy, với những người đau đầu do tăng huyết áp thì rất nguy hiểm.
Một số quan niệm ăn thận bổ thận cũng hoàn toàn không đúng trong trường hợp người bị suy thận - những người này cần giảm lượng đạm, đặc biệt người mắc thận hư nhiễm mỡ thường bị rối loạn chuyển hóa lipid, lượng cholesterol trong máu tăng cao mà lại ăn nhiều thận sẽ càng làm bệnh nặng thêm. Quan niệm ăn tim bổ tim cũng vậy, với người có bệnh tim mạch (như: tăng huyết áp, xơ vữa động mạch...) nếu ăn nhiều tim, cật sẽ khiến lượng cholesterol máu tăng cao, không tốt.
Thanh Tùng
(ST)
e thường nghe người ta nói là ngu như heo, k biết ăn óc heo có thông minh k nữa

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.293
113

REFRESH.OS nói:
MÓN CUA CỐM 2 DA - tỏ lòng cám ơn bác light art đã chỉ dẫn
Tên Quán; QUÁN 22
Địa điểm: huyện nhà bè, cách cầu phú xuân khoảng 1km, phía bên tay phải theo hướng từ quận 7 quan, trên trục đường Huỳnh Tấn Phát. Bên cạnh là quán lẩu dê.
quán 22 này còn bán không các bác, em mới đi tìm mà không thấy

Chi Hội Trưởng FFC
14/9/09
5.178
2.103
113

Còn bác ơi! Tại quán hơi khuất bác phải để ý lắm mới thấy!

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.293
113

ronglua nói:
Còn bác ơi! Tại quán hơi khuất bác phải để ý lắm mới thấy!
vậy là chưa đến cầu Phú Xuân hả bác? quán lẫu dê tên gì bác?