Hạng D
13/8/11
1.456
764
113
Vậy trường hợp không đăng kiểm đúng hạn (trễ 1 tháng chẳng hạn), thì khi đăng kiểm có bị phạt gì không? Không tính vấn đề ra đường bị CSGT phạt.
Chưa bao giờ thấy phạt vụ này, chỉ truy thu phí đường bộ thôi ah!

• Like
Reactions: mit.jacmo84
Hạng D
13/8/11
1.456
764
113
Theo mình, hết hạn đăng kiểm kêu xe thớt cứu hộ nó chuyển đến nơi có 7-900k là nhẹ đầu.

Hạng D
17/8/09
3.321
28.437
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
Vậy trường hợp không đăng kiểm đúng hạn (trễ 1 tháng chẳng hạn), thì khi đăng kiểm có bị phạt gì không? Không tính vấn đề ra đường bị CSGT phạt.
Bên TT đăng kiểm chẳng phạt hay phiền hà gì a. A chỉ đăng kiểm lại thôi. Còn nếu lúc xe đã hết đăng kiểm 1 tháng hoặc 2. Khi lưu thông trên đường CSGT có quyền kiểm tra và phạt lỗi hết hạn đăng kiểm. Nhưng em nghĩ vấn đề này và như mùa dịch này. Mấy a CSGT họ cũng chẵng khó dễ gì đâu.
Các trung tâm Đăng kiểm vẫn hoạt động bình thường và xuyên suốt.

Tập Lái
8/12/04
13
71
13
Xe của tôi phải đăng kiểm vào cuối tháng 9/2021 này. Hy vọng là sẽ cho đi dăng kiểm bình thường. Thường tôi hay làm đăng kiểm ở Hồng Hà, chắc bên đó cũng sẽ làm việc bình thường a. Các Bác có thông tin gì bên đăng kiểm đó, xin cho biết ạ

Hạng B2
13/3/09
244
96
28
Xe của tôi phải đăng kiểm vào cuối tháng 9/2021 này. Hy vọng là sẽ cho đi dăng kiểm bình thường. Thường tôi hay làm đăng kiểm ở Hồng Hà, chắc bên đó cũng sẽ làm việc bình thường a. Các Bác có thông tin gì bên đăng kiểm đó, xin cho biết ạ
Tôi thì hết hạn đăng kiểm vào đầu tháng 9 này luôn rồi Bác. Tôi cũng thường đăng kiểm ở Hồng Hà. Báo chí thì thấy Sếp CA nói là linh động thôi chứ không thấy văn bản nào hết. Do đó đi ĐK trễ nếu gặp CA linh đông thì không sao, còn không linh động thì chắc là phải tốn bánh mì quá. Tôi cũng đang hóng tin của các Bác.

Tập Lái
8/12/04
13
71
13
likecar nói:
Tôi thì hết hạn đăng kiểm vào đầu tháng 9 này luôn rồi Bác. Tôi cũng thường đăng kiểm ở Hồng Hà. Báo chí thì thấy Sếp CA nói là linh động thôi chứ không thấy văn bản nào hết. Do đó đi ĐK trễ nếu gặp CA linh đông thì không sao, còn không linh động thì chắc là phải tốn bánh mì quá. Tôi cũng đang hóng tin của các Bác.

Bây giờ đã có quyết định vẫn giản cách đến hết tháng 9/2021. Vậy đăng kiểm sao các Bác ơi, bên Đăng kiểm có làm việc và mình có thể qua chốt được không với lý do là đi dăng kiểm...Các Bác có thông tin gì về việc này cho dùm lời khyên.
Xin cảm ơn