Thảo Luận Chung 27 Tết: SG - Hà Nội QL14

Tập Lái
11/8/17
9
3
3
45
Năm nay về sớm nghỉ Đà Nẵng để m3 đi Vinh nữa. Đi Vinh xong quay vô là hết tết rồi. :(
Nhắc lại chuyến tết rồi QL1 đúng hãi hùng. Mấy cha kia rủ đi 14 thì k đi. Vì nghĩ mấy năm trước về 14 rồi, mới hè rồi lại làm chuyến QL1 ngon lành nên chủ quan.

Hehe! Chơi 1 lèo từ VT về Đà Nẵng luôn. Định ngủ lại Ngọc Hồi nhưng đến Ngọc Hồi mới khoảng 6h chiều nên phi thẳng Đà Nẵng. Lúc đầu cũng k suy nghĩ đâu bác. Sau mò lên đèo lò xo rồi thấy sương mù dày đặc mà lại 1 xe mình...nhớ lại mấy tay ở Đà Nẵng gần nhà cũng có thâm niên đãi vàng Phước Sơn, rồi nhớ đến biết bao vụ do bọn đãi vàng ở Phước Sơn gây ra...thế là teo cmn trym. Trời thì lạnh mà mồ hôi toát. Tiến cũng k xong mà quay đầu cũng k đc. Xác định trong đầu: thằng nào phi ra là tông thẳng mà chạy thôi.
Lôi trong cốp ra cây đèn pin cứu hộ có chớp xanh đỏ bắt gấu ngồi bên bật chớp xanh đỏ giơ lên...gấu cứ thắc mắc làm j? Mình cứ: cầm thì cầm đi. Hỏi nhiều làm j! Méo dám nói thật tâm trạng lúc đó vì phụ nữ còn yếu tim hơn mình. Chạy về đến Thạnh Mỹ mới dám dừng xe đi tè....kaka
Mấy hôm sau mới dám nói thật với gấu chuyện vì sao bắt gấu cầm cái đèn chớp xanh đỏ.... Gấu phán: cấm tiệt từ nay chạy đêm con đường này.
Tâm lý lúc bắt gấu cầm cái đèn chớp là nghĩ thằng nào nó ra chặn đường nó thấy cái đèn chớp xanh đỏ kiểu cảnh sát nó cũng chùn chân mà k dám làm liều. Keke
Bác ngủ lại Ngọc Hồi có khách sạn BMC rất ok.

Bác cho hỏi nghỉ KS nào ở Đà Nẵng để thuận tiện cho hôm sau ra Vinh luôn nhỉ, Dự định 10 AL từ Nha Trang ra Vinh, nghỉ đêm ở ĐN

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Bác cho hỏi nghỉ KS nào ở Đà Nẵng để thuận tiện cho hôm sau ra Vinh luôn nhỉ, Dự định 10 AL từ Nha Trang ra Vinh, nghỉ đêm ở ĐN

Bác muốn thuận tiện để hôm sau đi thì lựa mấy khách sạn dọc đương QL1.
Muốn tiết kiệm thì vào KS Công Đoàn.
Nhà khách Quân đội cũng được, phòng ốc, dịch vụ không được chuyên nghiệp như ở ngoài nhưng giá rẻ, thân thiện, bãi để xe thì mênh mông.
Dư tiền chút muốn hưởng thụ thì bác lựa mấy KS dọc sông, chọn view ngắm sông, ngắm cầu Rồng.
Những ngày sau tết các KS còn trống nhiều chỗ dễ lựa chọn.
Chúc bác vui.

Hạng D
13/7/12
3.442
7.245
113
Đà Nẵng thì nhiều khách sạn lắm bác. Giá cả phải chăng. Có thể theo ks của bác bacai chỉ ở trên.

• Like
Reactions: Phuong Metro
Hạng B2
28/5/16
387
451
63
43
Em đã hoàn thành xong chặng Bình dương - Kontum- Huế - Thanh Hóa -Phú Thọ -Yên Bái -Hà GIang và lượt vào Phú thọ - Thanh Hóa - Hội An - Phan Rang -Bình Dương với hơn 4,000km. Nhờ may mắn nên cả chặng gia đình an toàn và không bị thổi lỗi nào.
Cảm ơn bác Ban Maz và gia đình có chung hành trình từ Bình Ban mê thuật tới Huế và đã cho tá túc một hôm ở Huế .
Sau khi kết thúc chuyến đi thì cảm nhận là đất nước mình đổi thay sau mỗi năm, ý thức chung của tài xế xe khách rất kém. Đi từ Bình Dương lên Kon tum và từ Huế ra tới Hà nội mới cảm nhận được nó nguy hiểm thế nào khi đối đầu với xe khách. Họ tranh đường, phóng bạt mạng. Đoạn Gia nghĩa ngày 27 tết em gặp xe Kia bị xe khách lao sang làn đường tổng phải, nghe nói tài xế đã không may mắn.
Đoạn Daklak em đang đi có con xe khách đối đầu trực tiếp với em trên làn xe của em mặc dù xung quanh không có 1 xe khách nào khác. Nó đã làm em đứng tim, phải đứng và phanh gấp cùng còi xe và nháy đèn loạn xạ.
Cứ nghĩ đến cảnh mọi người dân đi xe đò giao tính mạng cho tài xế xe khách là thấy họ coi thường hành khách.
Ngoài ra các anh CA giao thông tích cực làm việc suốt tết, riêng Huế đã 5 hoặc 6 chặng rồi. Tết này chắc các anh yên ấm lắm.
Chúc các bác đã, đang trên đường du xuân 1 năm mới nhiều sức khỏe và HP.

Hạng B2
29/6/17
373
5.107
93
34
Em đã hoàn thành xong chặng Bình dương - Kontum- Huế - Thanh Hóa -Phú Thọ -Yên Bái -Hà GIang và lượt vào Phú thọ - Thanh Hóa - Hội An - Phan Rang -Bình Dương với hơn 4,000km. Nhờ may mắn nên cả chặng gia đình an toàn và không bị thổi lỗi nào.
Cảm ơn bác Ban Maz và gia đình có chung hành trình từ Bình Ban mê thuật tới Huế và đã cho tá túc một hôm ở Huế .
Sau khi kết thúc chuyến đi thì cảm nhận là đất nước mình đổi thay sau mỗi năm, ý thức chung của tài xế xe khách rất kém. Đi từ Bình Dương lên Kon tum và từ Huế ra tới Hà nội mới cảm nhận được nó nguy hiểm thế nào khi đối đầu với xe khách. Họ tranh đường, phóng bạt mạng. Đoạn Gia nghĩa ngày 27 tết em gặp xe Kia bị xe khách lao sang làn đường tổng phải, nghe nói tài xế đã không may mắn.
Đoạn Daklak em đang đi có con xe khách đối đầu trực tiếp với em trên làn xe của em mặc dù xung quanh không có 1 xe khách nào khác. Nó đã làm em đứng tim, phải đứng và phanh gấp cùng còi xe và nháy đèn loạn xạ.
Cứ nghĩ đến cảnh mọi người dân đi xe đò giao tính mạng cho tài xế xe khách là thấy họ coi thường hành khách.
Ngoài ra các anh CA giao thông tích cực làm việc suốt tết, riêng Huế đã 5 hoặc 6 chặng rồi. Tết này chắc các anh yên ấm lắm.
Chúc các bác đã, đang trên đường du xuân 1 năm mới nhiều sức khỏe và HP.
Vô tới SG hôm qua à, e cũng tới lúc 22h đêm

Hạng B2
29/6/17
373
5.107
93
34
Các bác cho em hỏi, Dự tính ngày 10AL này đi từ Nha Trang ra Vinh, nghỉ đêm ở Đà Nẵng đi theo QL1, ở KS nào ở Đà Nẵng để thuận tiện hôm sau ra Vinh luôn nhỉ,
Tks cả nhà
Tới Tam Kỳ đi đường tránh để vô cao tốc Đà Nẵng. Rút ngắn thời gian 30p , chạy 120 k 1 xe nào cũng phê bác . Ra ngay đường tránh Đà Nãng xog chui hầm Hải Vân nếu tối thì nghĩ, còn sáng thì quất tới Huế

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
27 Tết: SG - Hà Nội QL14
Em đi tuyến đường ven biển từ Qui Nhơn ra Sông Cầu - Tuy Hoà đường đẹp các Bác à.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: bacai
Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Đường ven biển Qui Nhơn và bãi biển rất đẹp và sạch. Mong rằng chính quyền và khách du lịch giữ gìn tôn tạo những gì thiên nhiên ban tặng. Khách du lịch TQ chưa tràn tới Qui Nhơn riêng Đà Nẳng đã bắt đầu có khách TQ còn Nha Trang, Đà Lạt thì chiếm khoảng 70% khách TQ, đi tới đâu cũng thấy bảng hiệu ghi chữ TQ. Nản quá ở một ngày vọt cho lẹ về SG cho yên thân. Em đã kết thúc chuyến đi SG-BMT-Kontum-Huế- Khe Sanh-Lao Bảo-Quảng Bình-Đà Nẳng-Qui Nhơn- Tuy Hoà- Nha Trang- SG rồi các Bác ạ. Chuyến đi an toàn không bị xxx vịn vì em di chuyển đúng tốc độ, Luật GT và nhất là không có bị sự cố về xe mặc dù em đi theo tuyến HCM Tây. Em chỉ tránh đoạn từ Kontum đi Nam Giang khi vào Huế thì em vòng lại vào HCM.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: NghiMi
Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Em đi đến Khe Sanh ngay ngã 3 em tính quẹo vào đường QL15 còn gọi là đường HCM Tây hỏi người dân địa phương thì họ nói đường này vắng, nhỏ nên em trở ra lại đường QL9 sau đó chạy theo tuyến 2 đi ngang Nghĩa trang Trường Sơn để đến Động Thiên Đường. Bác nào đã đi tuyến 1 như trên bản đồ Cụ Google chỉ thì hướng dẫn em để lần sau em đi hướng đó ạ. Em đi CR-V ạ. Thanks các Bác.

Chỉnh sửa cuối: