Status
Không mở trả lời sau này.
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
150.544
113
www.phindeli.com
canadabuon nói:
của bên em nằm sát mặt biển luôn có 800 mét bãi tắm đằng trước , hình bác ở khu nào vậy ? okie nhỉ ?

Cactus Mũi Né, kế bên Casa Lavanda, Sealink và ngay dưới chân Mui Ne Domain đó bác.

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
khu này nhộn nhịp phết , tình hình năng động, bên em nằm xa hơn ở phía Hòn Rơm 1 bên là xa mạc cát 1 bên là bờ biển cong .

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
150.544
113
www.phindeli.com
Bác làm cái dự án giống thằng Cactus, trước mắt thu tiền độ 60 cái nền biệt thự (diện tích BT Cactus hơi bị to, bác chỉ nên làm dt cỡ 200-300m2 sẽ được nhiều nền bt nhỏ, dễ bán hơn), tiền san lấp và hàng rào + đường nội bộ chẳng tốn bao nhiêu. Lấy tiền lời nền biệt thự + vay ngân hàng để xây cái KS. Nếu không muốn làm KS thì cứ để đó hay bán khoán nguyên cái phần KS cho cty khác cũng Oki.
Khu Mũi Né này ưu điểm là vẫn có thể lập dự án cấp sổ đỏ, chứ ko bắt buộc xây nhà như HCM.

Nếu bác muốn ăn luôn phần xây dựng thì ko bán nền, mà bán biệt thự thô xây sẵn giống SeaLink giai đoạn 1 cũng được. Vẫn thu được tiền trước theo tiến độ (chẳng cần phải xong móng mới thu được tiền như mấy cái dự án "chuồng cu cao cấp" ở HCM).
Khi nào khởi công dự án nhớ để cho em 1 nền giá vốn (dưới giá gốc) nhé, trả công em tư vấn ban đầu cho bác :D. Khu Mũi Né này em hơi bị rành đó.

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
ai chứ bác thì ko vấn đề gì, chắc em mời bác ly cafe trước, em cũng nghĩ phương án như bác đấy , chỉ có điều lúc đầu em còn hơi lăn tăn vụ mật độ xây dựng / giá sản phẩm, năm nay đúng là buồn cười , đầu năm chả có gì làm giữa năm đội ơn đảng và nhà nước bơm gói kích cầu nên đầy dự án làm ko kịp.

Hạng C
22/7/04
533
334
63
Làm cái khu biệt thự bán thu tiền liền đi bác ui, nhu cầu thời điểm này vẫn còn cao. Khu biệt thự timeshare + các tiện ích phục vụ đi kèm. Lấy ngắn nuôi dài, tận dụng để phát triển 800m mặt biển.
Dạo này công việc thế nào T ui, lấu quá chưa gặp, hôm nào làm tí cafe nhé

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
canadabuon nói:
khu này nhộn nhịp phết , tình hình năng động, bên em nằm xa hơn ở phía Hòn Rơm 1 bên là xa mạc cát 1 bên là bờ biển cong .
Khu này buồn lắm, đi xa nữa. Nếu mà làm không tới nơi tới chốn thì không có khách.:D

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
canadabuon nói:
ngay Hòn Rơm mà buồn hả bác ?
Tui nghỉ ngay Malibu mà mới 8 giờ tối đã vắng hoe rồi, phải chạy ra ngoài khu Hoa Viên, Cây Bàng chơi. Hòn Rơm phải chạy vô sâu thêm chút nữa, còn chán hơn.

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
khu mũi né thì buổi tối chỉ có nghĩ tại chỗ còn ko thì lái xe xuống khu tây chơi , Sealink nó cũng đâu có gì giải trí , cũng phải mỏ ra ngoài kia,

Status
Không mở trả lời sau này.