Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Tôi dự định mua ôtô tầm 400 triệu, chạy rồi nhưng không quá cũ. Lúc đầu nhắm đến Ford Laser 1.8 đời 2004 nhưng đọc báo mua bán thấy có nhiều người rao bán Mondeo đời 2003, 2004 giá khá mềm chỉ khoảng 360-370 triệu, có nên mua không ?.[pagebreak][/pagebreak]

Tôi đã từng đi Mondeo và thấy rất ưng ý cả về nội thất và ngoại thất. Các bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo có nên mua xe này hay không, ngoài vấn đề tốn xăng còn vấn đề gì không mà xe này rớt giá nhiều như vậy? Ngoài ra với số tiền của tôi nên mua những loại xe nào chạy rồi? Chân thành cảm ơn các bác!

Xe Ford sau này thì hem biết sao, có bạn chạy Focus khen xe rất OK.

Còn Mông Dẹo thì xin can...

Nhà còn cái cục nợ Mông Dẹo 2005 này, sau vài năm toàn sửa với chữa...
Ông già mới đi thay lốc máy lạnh & chỉnh lại thước lái...xe Mông Dẹo bị máy lạnh hoài hà...bị lần này lần thứ 3-4 gì rồi (!) :3dchoctuc:

Bác nên nghiên cứu các em khác như các bác kia khuyên, hay con nho nhỏ new...

Hạng C
16/12/14
515
271
63
34
400tr sao ko nghĩ tới em city hoàn toàn mới nhỉ, có 400tr rùi chẵng lẻ hơn 100tr nữa không có sao? với lại bác mua xe củ về chắc chắn 1 điều là phải tu sửa lại cho hợp ý mình, loanh quang phải mấy chục nữa. Sao không thêm ít tiền nữa cho nó an tâm, chạy 1 vài năm không phải suy nghĩ gì cả, đổ xăng là chạy. Cá nhân em khuyên bác 1 câu như vậy? Còn em khuyên bác 1 câu:" Chạy Mông thì phải là người đam mê và yêu Mông mới dám rờ Mông bác ạ".

Hạng B2
18/4/12
472
799
93
Cuối năm 2013 nhà em bán Mondeo 1 vạch chuyển sang ANF. Trong 10 năm đó xe ko bị gì nghiêm trọng và ko phải sửa quá nhiều. Đắt nhất có lẽ là thay lốc lạnh (lần đó đang chở người già mà dàn lạnh bốc khói, ngại quá nên mua xe mới cho lành về sau) nhưng với xe gần 10 tuổi đời thì em thấy bình thường. Ko kiêu kỳ, làm mình làm mẩy như em Esc cùng đời. Lúc bán tài xế còn xuýt xoa khuyên nên giữ lại. Sau này nghĩ lại cũng thấy cũng uổng vì ghế da và nước sơn còn tốt. 400tr để được độ cách âm tốt, độ đầm cho đến cái ghế lái tự lùi về phía sau, xăng thì khoảng 15L/100km v6 2.5,dàn lạnh lạnh sâu (ANF ko đc như vậy) nhưng còn tùy vào bác có sẵn sàng và kiên nhẫn chăm sóc khi em nó đổ bệnh ko (nếu bác là người thiên về đam mê hơn là cái sự lành của một phương tiện). Bệnh tuổi già thì xe nào cũng thế. Ở tuổi này thì em thấy mer bim xài 10 năm chủ xe cũng hí hoáy chiếc xe như nhau thôi. Vì bác nhắm vào xe nên em chỉ tập trung nói về em này, chứ xe cũ khác mà lành hơn hay xe mới thì em ko biết.

Tập Lái
14/5/15
12
3
3
TP.HCM
Cty tôi cũng đang chuẩn bị thanh lý con Mondeo đời 2003, V6 số tự động, mà chưa biết nên bỏ giá bao nhiêu thì mua được?. Nghe đội lái xe nói là hay hư lặt vặt. Giá 400 cho con này thì cao quá

• Like
Reactions: Jackie Huy
Tập Lái
8/2/15
6
3
3
61
Phải đi Mondeo rồi mới thấy khác xa Civic 1.8, kia forte, Mazd 3...Xe Mondeo option chỉnh điện, nội thất rộng rãi vì thuộc dòng Sedan cao cấp...Nếu bạn muốn mua nên xem xét kỹ vì đời cũ quá thì sẽ có phát sinh hư hỏng. mondeo V6 máy 2.5 chạy cực khỏe, xe đầm và dĩ nhiên phải hao xăng hơn 1.8 rồi.
Nếu đã đi Mondeo thì sau này bạn chỉ thích camry hoặc BMW thôi

Tập Lái
14/5/15
3
1
3
37
Tôi dự định mua ôtô tầm 400 triệu, chạy rồi nhưng không quá cũ. Lúc đầu nhắm đến Ford Laser 1.8 đời 2004 nhưng đọc báo mua bán thấy có nhiều người rao bán Mondeo đời 2003, 2004 giá khá mềm chỉ khoảng 360-370 triệu, có nên mua không ?.[pagebreak][/pagebreak]

Tôi đã từng đi Mondeo và thấy rất ưng ý cả về nội thất và ngoại thất. Các bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo có nên mua xe này hay không, ngoài vấn đề tốn xăng còn vấn đề gì không mà xe này rớt giá nhiều như vậy? Ngoài ra với số tiền của tôi nên mua những loại xe nào chạy rồi? Chân thành cảm ơn các bác!
Cũng không nên mua. Chạy hơn 10 năm rùi tầm tài chính của bác nên mua con nào mới mà chạy

• Like
Reactions: Jackie Huy