Hạng F
14/9/04
9.900
27.228
113
Q3
e nhớ trong kinh có mà

mở đèn trc 6PM và tắt 6AM

bất kể thời tiết tháng mấy

Tập Lái
1/10/15
30
8
8
39
bác biết đèn daylight , high beam và low beam khác nhau dư lèo kg ?
Dạ, thưa bác em biết đèn daylight là gì. Nhưng nó dược thiết kế cho khu vực có sương mù ban ngày, và đây là quy định bắt buộc ở khu vực đấy. Nhưng ở VN, là không khả thi, em nhớ là trong quy định cũng không chỉ rõ hay định nghĩa đèn daylight hay đèn low beam hay high beam khác nhau chổ nào? em chỉ nhớ là hạn chế bật đèn sau 6am (ko phân biệt đèn loại nào) để bảo vệ môi trường khỏi hiệu ứng nhà kính. Các bác xe nhập cứ hay vin vào đèn xe do thiết kế ban đầu nó vậy, dần dần rồi cũng không ai để ý vụ đèn đóm ban ngày nữa.

Hạng F
14/9/04
9.900
27.228
113
Q3
d
Dạ, thưa bác em biết đèn daylight là gì. Nhưng nó dược thiết kế cho khu vực có sương mù ban ngày, và đây là quy định bắt buộc ở khu vực đấy. Nhưng ở VN, là không khả thi, em nhớ là trong quy định cũng không chỉ rõ hay định nghĩa đèn daylight hay đèn low beam hay high beam khác nhau chổ nào? em chỉ nhớ là hạn chế bật đèn sau 6am (ko phân biệt đèn loại nào) để bảo vệ môi trường khỏi hiệu ứng nhà kính. Các bác xe nhập cứ hay vin vào đèn xe do thiết kế ban đầu nó vậy, dần dần rồi cũng không ai để ý vụ đèn đóm ban ngày nữa.

đây đang bàn vụ bị ăn phạt ạ . Luật qdinh phải có đèn từ 6PM đến 6AM, bác muôn hiểu sao cũng dc
hiệu ứng nhà kính hả , kệ cha nó, kg bị CA cho ăn phạt là ok rồi .

Tập Lái
1/10/15
30
8
8
39
d

đây đang bàn vụ bị ăn phạt ạ . Luật qdinh phải có đèn từ 6PM đến 6AM, bác muôn hiểu sao cũng dc
hiệu ứng nhà kính hả , kệ cha nó, kg bị CA cho ăn phạt là ok rồi .
Thế theo Bác "daylight và các đèn high beam và low beam khác nhau dư lèo?" Theo Kinh thì nó là đèn xe. Mà đèn xe thì phải "mở đèn trc 6PM và tắt 6AM bất kể thời tiết tháng mấy".
Bác giúp em làm rõ vấn đề này với.

Hạng F
14/9/04
9.900
27.228
113
Q3
Thế theo Bác "daylight và các đèn high beam và low beam khác nhau dư lèo?" Theo Kinh thì nó là đèn xe. Mà đèn xe thì phải "mở đèn trc 6PM và tắt 6AM bất kể thời tiết tháng mấy".
Bác giúp em làm rõ vấn đề này với.
Bác ngó trong luật GTVN xem có mục nào nói tới đèn daylight kg ? mà chỉ là đèn chiếu sáng tiêu chuẩn VN khi lưu thông có quy định trong DKVN , vậy nhé .

Nhiều xe bị bắt ăn phạt khi tắt đèn trước 6AM rùi đó. mặc dù thời tiết lúc đó sáng trưng
Theo em đèn bác nói ( daylight cho xe nhập ) thì e kg quan tâm nhé . có hay kg cũng kg quan trọng . luật VN kg có qui định vế nó

Đi tìm hiểu tranh cải làm gì trong khi luật kg có qui định về điều này

Hạng B1
4/10/15
66
48
18
44
Mấy bác cho em hỏi, buổi chiều 5h em bật luôn đèn cos rồi để vậy đi luôn thì có bị xxx phạt ko ạ. Em mới lái nên cần học hỏi nhiều

Tập Lái
1/10/15
30
8
8
39
trời tối thì bật thôi, Bác. Dạo này sương mù nhiều, chiều tối lại hay mưa gió, ko ai bắt bác cái lỗi bật đèn trước 6h chiều ấy đâu.