Hạng D
22/2/06
1.297
7.856
113
46
Sài Gòn
RE: 7 Kỳ quan thế giới cổ đại..........

Hay quá!!! Cảm ơn bác Kami và bác Phantan. Lúc nhỏ iem đã được đọc những câu chuyện này, bây giờ thì ...quên sạch.:D:D:D Các bác làm iem nhớ lại những kỷ niệm tuổi thơ.;);););)
p/s: Tối nay về sẽ xem lại Troy

Hạng D
5/8/04
1.963
10
38
Kẻ Chợ

Hay quá! Cám ơn 2 bác: kamikaze & phantam. Em mê Thần Thoại Hy Lạp nên rất quan tâm với bài này. Hy vọng bác sẽ đóng góp thêm những bài bổ ích cho OS.

Hạng B2
1/8/05
228
5
18
56
Khu Qui Hoach Treo

Nhân tiện cho em hỏi í. Nhoc nhà em nó hỏi Điện ảnh là nghệ thuật thư 7, vậy còn 6 cái kia là gì? Các Bác chỉ em vói.
Em đoán chắc là hội họa, kịch nghệ, vv... gì đó. Nhưng chính xác như thế nào thì chịu.

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Quên thứ tự trước sau gồi...
Hội họa - Kịch nghệ - Điêu khắc - Ca múa - Văn chương - Âm nhạc - Điện ảnh

Tập Lái
1/4/05
8
0
0

Hay quá trước giờ em cứ tưởng vườn treo là người ta treo nó lên thật
cảm ơn các bác

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

@ bác Hamzui xem luôn phim Cleopatra, mí lị Samson - Delilah...cho nó trọn nghĩa trọn tình, he he !
@ bác Tad : còn KIẾN TRÚC nữa bác ạ. Nhưng ứ biết nhét vô chỗ nào, vì như vậy, tổng cộng có tới...8 món Nghệ Thuật lận !
Bác nào rành, chỉnh sửa bổ sung dùm cái, thanh-xờ....

Hạng B2
20/10/05
255
17
18

Em thấy vùng trung đông phát triển nhất trước khi mấy chú ả rập vào. Còn sau khi các chú này chiếm đónng thì chẳng xây được cái kì quan nào nữa. :mad:

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Trích đoạn: vuong_automobil

Em thấy 7 kỳ quan trên của thế giới thì có tớ 4 cái là của khu vực Trung Đông và vùng Vịnh rồi.Ngày trước khu vực ấy phát triển như thế mà tại sao bây giờ nó lại bị tụt hậu nhiều hơn so với các khu vực khác?
Có phải đã xảy ra một cuộc chiến hủy diệt nào đó không hả các Bác[8|]?

Chiến tranh chỉ là một trong số các lý do thôi bác ạ...

Lịch sử loài người đã chứng kiến các vòng xoáy phát triển về văn hóa. Vòng xoáy di chuyển từ khu vực này sang khu vực khác, chứ chưa có khu vực nào luôn phát triển ở mức độ cao hơn tất cả các khu vực khác. Khu vự Trung đông cũng vậy, đã từng phát triển. Rồi khu vực của nhà nước Trung Của giật mìn ngày nay cũng đã từng là nơi tập trung tinh hoa văn hóa. Rồi đến châu Âu cũng vậy, đã từng là khu vực phát triển nhất....

Theo dự báo, không trước thì sau khu vực Đông Dương mà đứng đầu là VN cũng sẽ là khu vực phát triển nhất :D:D:D