Hạng D
9/2/15
1.164
458
63
40
Sài Gòn
Civic vào thì vẫn thế thôi. Từ trước giờ civic làm nên cơm cháo gì đâu. Lần này vào mà giá cao ngất ngưởng thì khéo lại đứng bét

Em cũng nghĩ như bác. Nhiều người bữa giờ cứ khen Civic quá trời này nọ, nhưng chắc gì họ đã xuống tiền mua Civic ngay khi ra mắt , ít nhất Mazda hay Kia vẫn là sự lựa chọn an toàn hơn.

Hạng C
6/3/11
828
576
93
Cũng phải xem lại xem M3 bán bao nhiêu chiếc 1.6 bao nhiêu chiếc 2.0. Theo kinh nghiệm của em thì 1.6 và 1.8 ra đường trường khác nhau lắm mặc dù chỉ cách biệt 200cc.
M3 làm gì 1.6 bác ơi .

Tập Lái
15/3/10
43
64
18
Em vẫn không hiểu là Focus hiện tại giá deal tốt chỉ 758tr nhưng sao không bán nổi nhỉ?
Về thân vỏ thì xe Mỹ ai cũng biết, về động cơ thì mạnh nhất và khả năng tiết kiệm nhiên liệu thì theo em chỉ thua mỗi mazda 3. Còn về Trang thiết bị an toàn cũng như đồ chơi thì Focus nhận Nhì thì không ai dám nhận Nhất.
Em đang cố Focus 2016 Ecoboost, nếu mọi chuyện ko có gì thay đổi, em sẽ lấy Focus vào cuối năm nay. Sedan hạng C thì em ko cần phải suy nghĩ nhiều :D FOCUS.

Tập Lái
25/2/15
17
15
3
34
Civic 2016 thì khen toàn diện, cái gì cũng khen nhưng cái giá chắc khen ko nổi.
Yêu lắm thích lắm nhưng chắc mình ko môn đăng hậu đối!
Chung thủy với bà chị Civic 2008 vậy! :3dquaytay:

• Like
Reactions: tolovitxp
Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
Focus và Civic cũng ngon mà lẹt đẹt quá nhỉ. Chắc phải có chính sách giá và tiếp thị tốt hơn
Rào cản lớn nhất là giá thôi. Giá lăn bánh mà 800tr xem ;))

• Like
Reactions: yeuxemy
Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
Em vẫn không hiểu là Focus hiện tại giá deal tốt chỉ 758tr nhưng sao không bán nổi nhỉ? ==> điều bác không hiểu là người khác không nghĩ/gu thẩm mĩ như bác :))
Về thân vỏ thì xe Mỹ ai cũng biết, về động cơ thì mạnh nhất và khả năng tiết kiệm nhiên liệu thì theo em chỉ thua mỗi mazda 3. Còn về Trang thiết bị an toàn cũng như đồ chơi thì Focus nhận Nhì thì không ai dám nhận Nhất. ==> không thua đâu. M3 xác nhẹ, vỏ mỏng + máy yếu nên tiêu thụ ít hơn thôi.
Em đang cố Focus 2016 Ecoboost, nếu mọi chuyện ko có gì thay đổi, em sẽ lấy Focus vào cuối năm nay. Sedan hạng C thì em ko cần phải suy nghĩ nhiều :D FOCUS.

Hạng C
14/3/15
979
1.143
93
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
Em vẫn không hiểu là Focus hiện tại giá deal tốt chỉ 758tr nhưng sao không bán nổi nhỉ?
Về thân vỏ thì xe Mỹ ai cũng biết, về động cơ thì mạnh nhất và khả năng tiết kiệm nhiên liệu thì theo em chỉ thua mỗi mazda 3. Còn về Trang thiết bị an toàn cũng như đồ chơi thì Focus nhận Nhì thì không ai dám nhận Nhất.

van de ban hang cua Ford thoi bac :)...

Ko phai ai cung muon (va co the) deal xe tu 900tr xuong 750tr :D, tha de gia xe 800tr de tru khuyen mai nay no xuong con 750tr thi se khac.

Con bay gio nhin vo thay gia xe la chong mat ko muon di coi roi :D. Chua ke chinh sach cua Ford la tinh thue' tren gia cong bo (chu ko phai gia khuyen main), nen se lech. them ~10-20tr cho gia' ra xe nua.

Chua ke gia xe Ford ko thong nhat, nghia la khac showroom la gia xe khac, cung 1 showroom ma sale khac nhau thi gia cung chenh lech tu 2 den 20tr :D. Di mua xe ma tra gia cung met, ca nhan em thi thay cong bo gia chinh xac di, roi bot 1-2tr tien cafe cua Sale la duoc roi.

Tập Lái
2/9/16
6
3
3
32
Bác lại mơ nữa rồi... Thuế nhập khẩu về 0% với những xe đạt tỷ lệ nội địa hóa trên 40% và trong nội khối thôi. Hiện tại chỉ có Thái Lan là đạt yêu cầu.
Nhưng ai biết được khi thuế NK về 0% là nó lại tăng các loại phí, ví dụ như đăng ký từ 10-12% như giờ lên 30% thì bác làm gì được nhau? Thêm phí ra biển từ 2-10tr lên 50-100tr thì làm gì được nhau? Các bác ở trển thì có trăm ngàn lý do để thu... Điển hình như đã chặn từ từ xe nhập lướt bằng phí cứng phí mềm rồi kìa!!
Nếu mà nó tăng phí theo kiểu bác nói thì xe sản xuất trong nước cũng dính làm giá cao hơn thôi. Em chỉ mong là xe nhập khẩu đến thuế 10% không còn bị cắt các opt quan trọng nữa để làm giảm giá thành nữa thôi. Ví như con Cam nhập Mỹ mà bằng giá con Cam sx trong nước thì ngon. Chứ ông nào nhập khẩu về Việt Nam cũng cắt bớt opt để giảm giá cạnh tranh cả :(

• Like
Reactions: Latumi
Hạng C
22/5/16
867
398
63
giá cao, kích thước ko phải rộng rãi so với xe khác, mồm cá trê...đủ để chọn xe khác rồi

• Like
Reactions: Drbao
Hạng B2
26/5/16
299
253
63
Chủ thớt ơi, bác đánh giá và so sánh thế nào cũng được nhưng cái số 1 và số 2 bác không ghi rõ từng bản như các cái xếp sau thì khập khiễng. Nếu khách quan thì ghi cho nó rõ, còn nếu không thì các thứ khác cũng cứ để hầm bà làng, ai hiểu sao thì hiểu.

• Like
Reactions: KH215 and Latumi