Hạng D
8/2/11
1.827
20
38
49
bác Già đâu rồi đồ cam nhiều không để mấy bác xuống thăm bác một chuyến kìa

Hạng B2
29/12/11
365
127
43
thành phố HCM
già mê bốn bánh nói:
dongsong nói:
già mê bốn bánh nói:
tudam nói:
@ Bác Già:
- Bữa trước từ CM về CT, xe em mỗi lần xe chạy nhanh qua chổ xốc, ngồi trong xe nghe tiếng "rét", sau khi xuống xe kiểm tra, bác nghi là do bánh xe cạ vào cánh gà, về nhà kiểm tra thì không phải, tháo cây phuộc sau bên nghe tiếng kêu ra, tháo lấy cây ti ra, ấn cây ti thì nó xuống hết, buông tay ra thì nó lên từ từ, nhưng khi ấn xuống thì phát ra tiếng kêu " rét" rất nhỏ. Em nghĩ thủ phạm là đây, đổi cây ti khác, không biết có hết chưa vì chưa có chạy nhanh và qua chổ xốc để thử.
- Vụ ga tay: Hôm em mới lấy xe về, test ok, hôm đi CM test không ok, xuống CM, bác rút giắt cắm ra rồi gắn lại ba bốn lần, khi từ CM về thì test OK, nhưng hôm sau test lại thì không được.
Vậy là nguyên nhân từ đây rồi. Tháo giắc cắm ra vệ sinh (car clean), công kỹ hơn chút thì xỉa rút 4 cộng dây jăc dưới ra bóp nhỏ lại cho ôm sát 4 cộng dây chuôi trên xong gắn vào lại là OK Tú ơi(việc nầy đòi hỏi phải khéo tay). Còn khg hôm nào lên họp mặt 25/5 anh mang theo cây xỉa lên làm cho.

<span style=""color: #ff0000;"">@ bác già ơi.</span>
<span style=""color: #ff0000;"">Ga tay e em hỏng luôn rồi. Vây phải làm lai từ A-Z hả bác?</span>
Hồi đó mình mất luôn cả hệ thống ga tay đó bác. Có những chi tiết nhỏ rất khó kiếm, nhưng máu nghiện, lòng đam mê+ sự kiên trì sưu tầm lại từng món. Cuối cùng cũng được toại nguyện. Chúc bác trên đừơng tìm lại các báu vật, để khôi phục lại cái sự sung sướng(Cru...)của Accord, thành công.

Dạ. trước tiên là cám ơn bác.
Em sẽ cố gắng.

Hạng D
8/2/11
1.827
20
38
49
truong5779 nói:
Lâu lắm rùi hông nc với bác Hải, đợt này bác Hải thu xếp có mặt với anh em cho vui
dạ em cũng đang cố gắng đây ạ ( đã gửi tiền phòng rùi...hi hii). ít hôm nữa anh em mình sẽ có dịp để