Hạng F
7/9/07
13.429
310
83
Dặm đường gió bụi
<span style=""color: #ff0000;"">Chốt hạ:</span> đi 2/9 về 3/9. Kế hoạch: tập trung 6g sáng tại Metro An Phú (quận 2). Đi theo hướng cầu Phú Mỹ. Thẳng tiến nhà bác truongnx là có đồ ăn. Bác truongnx có thể về trước (tùy hoàn cảnh)
+ truongnx2012
+ 5542
+ tu nhi
+ tu dam
+ MAN
+ em MAN
+ PS
+ nsmsay
+ dongsong

Ngoài ra còn có thể có thêm (giờ chót mới quyết): dung 43, dongtakc, Nguyen acc, chim

<span style=""color: #ff0000;"">Lý do đi ngày 2/9:</span> phù hợp nhiều người vì 1/9 vẫn chưa nghỉ. Đi 2/9 thì 99% khả năng book KS là rất nhẹ nhàng. Ngoài ra, ngày thứ 7 vẫn còn độ hằng tuần tại "Ngôi nhà cổ".....khổ ghê :D

Last edited by a moderator:
Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
OK, chốt hạ kế hoạch của TĐC.
Ai đi nhào vô confirm và đóng phí quyết tâm! Hoặc đóng không kịp thì alo cho TĐC để năn nỉ TĐC khất! Tùy uy tín mà TĐC cho khất hay không thì khất!

Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
OK luôn.
kyanh911 nói:
<span style=""color: #ff0000;"">Chốt hạ:</span> đi 2/9 về 3/9. Kế hoạch: tập trung 6g sáng tại Metro An Phú (quận 2). Đi theo hướng cầu Phú Mỹ. Thẳng tiến nhà bác truongnx là có đồ ăn. Bác truongnx có thể về trước (tùy hoàn cảnh)
+ truongnx2012
+ 5542
+ tu nhi
+ tu dam
+ MAN
+ em MAN
+ PS
+ nsmsay
+ dongsong

Ngoài ra còn có thể có thêm (giờ chót mới quyết): dung 43, dongtakc, Nguyen acc, chim

<span style=""color: #ff0000;"">Lý do đi ngày 2/9:</span> phù hợp nhiều người vì 1/9 vẫn chưa nghỉ. Đi 2/9 thì 99% khả năng book KS là rất nhẹ nhàng. Ngoài ra, ngày thứ 7 vẫn còn độ hằng tuần tại "Ngôi nhà cổ".....khổ ghê :D

Hạng D
22/7/11
2.369
6
38
45
NoWhere
Vậy em gút lại cái chương trình luôn nha: Sài Gòn-Tiền Giang-Cần Thơ-Sài Gòn (đi 2/9-về 3/9)

Ngày 2/9 (Sài Gòn-Tiền Giang- Cần Thơ):
Sáng 6h anh em tập trung ở đường Song Hành khu An Phú, An Khánh.
- 6h15 xuất phát đi Cần Thơ theo cầu phú Mỹ, qua Nguyễn Văn Linh, cao tốc Trung Lương
- 7h30 Ăn sáng tại quán Hủ Tiếu Mỹ Tho.
- Tiếp theo có thể đi thăm trại rắn đồng Tâm, Cách TP Mỹ Tho khoảng 5km ( theo hướng nào thì em không biết vì chưa đi lần nào :()
- Khi tham quan, mua sắm tại trại rắn Đồng Tâm xong các bác rẻ vào Ngã 3 Trung Lương tiến Thẳng về Cái Bè - Tiền Giang.

- Khoảng 10:00: đến Cái Bè, ghé nhà em nghỉ ngơi, ăn trưa với các món ăn đặc sản đã nêu trên.
- 14:00 Lên đường thẳng tiến cần Thơ.

-15:30 đến Cần thơ nhận phòng khách sạn
-18h: Ăn tối tại bến Ninh Kiều, có thể lên thuyền đi dọc sông uống càphê, nghe đờn ca tài tử.
- 21h: Đưa mợ cả và f1 về khách sạn nghĩ ngơi.
- 21h30: Anh em tập trung lại, ra bến Ninh Kiều kiếm mồi nhậu, chém gió.
- xxh: Về phòng nghỉ ngơi.
Ngày 3-9(Cần Thơ-Sài Gòn):
- 6h: ngủ dậy, ăn sáng uống cà phê ngồi chơi.
-8h:30: đi chợ nổi Cái Răng, tham quan một số thắng cảnh, chùa chiền tại Cần Thơ (nhà bác Già và LTMT làm thổ địa)
- Trên đường đi tham quan có thể ăn trưa luôn.
-12:00 Về lại khách sạn, nghỉ ngơi.
- 14:00 trả phòng, đề pa về lại Sài gòn.
- Trên đường về có thể ghé cháo cá rau đắng lót bụng.
- 18:00 về đến Sì gòn, tạm biệt Miền Tây, hẹn gặp lại.
Em lưu ý, mình đi chơi cần thoải mái, đừng quá gò bó thời gian, đi lại nhiều sẽ mệt. Rút kinh nghiệm các lần khác, để các mợ và F1 nghỉ ngơi cho thoải con gà mái.
Các bác đóng phí quyết tâm cho TĐC nha...

Chi phí:
Khách sạn:
1. Cửu Long giá 410k.
2. Ninh Kiều 2 sao: 490k.
3. Ninh Kiều 3 sao: 550k.
Giá phòng bao gồm ăn sáng.
Ăn Trưa mỗi ngừoi tầm 200k.
Ăn Tối mỗi ngừoi tầm 300k.
Theo em nên chon Ninh Kiều khu 3 sao. Giá cả tương đối phải chăng. Phòng ốc có mấy bác OS đi về comment thấy OK. Có chổ ăn sáng trong khách sạn luôn cho tiện.
Mỗi nhà đóng phí quyết tâm 550k cho TĐC để đặt phòng.

Last edited by a moderator:
kct
Hạng C
21/3/07
645
1
16
53
Dear các bác:
Do em đã có KH du lịch với gia đình dịp lể nên ko tham gia hướng dẩn đoàn được. Em xin có chút thông tin xin đóng góp với đoàn như sau:
1. Trại rắn Đồng Tâm:
Em đoán quán hủ tiếu Mỹ Tho mà bác Trường nói là ngay ngả tư Đồng Tâm - đường dẩn cao tốc ra quốc lộ 1?
Nếu thế thì ăn hủ tiếu xong các bác chạy thẳng qua đèn xanh đỏ đó (DT 870) 1 đoạn tầm 3-4 km, rẻ phải vào sẽ tới trại rắn. Có thể hỏi nhân viên quán hủ tiếu, đường rất dể đi, bản đồ ở đây:
http://wikimapia.org/#lat=10.3479775&lon=106.2862014&z=13&l=38&m=w
Hôm trước em củng định dẩn bác Tú, bác 43 đi mà chưa có dịp, hy vọng các bác tham quan vui vẻ, mua rượu rắn uống về khè cho sướng với bác Cà hụ...

2. Khách sạn ở Cần Thơ:
E nghĩ Ninh Kiều 3 sao là lựa chọn rất tốt (nếu túi tiền rủng rỉnh). Bải xe rộng, view đẹp, trung tâm. Nên chọn view sông cho đẹp ạ. Tối có thể lén mợ cả làm quả massage ở đó luôn...

Tối các bác có thể book ăn tối ở nhà hàng du thuyền. E nghĩ chọn lầu trên cùng là tốt nhất. Ngày lể có khả năng đông khách nên mình book trước sẽ ok hơn, ko phải lăn quăn tìm chổ hay ko ngồi cùng 1 nhóm sẽ mất vui.
Tối các bác nếu còn sức thì ghé qua discothêque Golf club (xem các em gái MT lalala) hay cafe trên sân thượng khách sạn Golf xem sông/cầu Cần Thơ ban đêm củng hay. Về massage, nhảy nhót, xyz... check bác LeNguyen, bác Hải dùm em nhé...do lâu ròi e ko về CT nên ko có update tình hình... hai bác này ở Sa Đéc nhưng quản đào cả khu vực miền Tây nên các bác yên tâm gọi tư vấn nhé!

3. Khách sạn giá mềm hơn:
E xin giới thiệu thêm 1 khách sạn nữa cho các bác lựa chọn:
https://sites.google.com/site/tienichtpct/khach-san/dhuong-hai-ba-trung/nhakhachso02
Tên nó là nhà khách nhưng dịch vụ rất tốt, giá mềm, sạch sẽ, ăn sáng ngon, view ngay sông. Chổ này đi bộ lại Ninh Kiều củng ko quá xa, lại gần chợ củ & nhà lồng mới nên tối có thể cùng mợ cả & F1 tham quan củng tốt.
Bác nào muốn tiết kiệm để dành xiền mát xa có thể xem xét chổ này.
Tạm thời em xin hết ạ.
Xin chúc các bác có chuyến đi về CThơ an toàn, vui vẻ & đoàn kết như tinh thần anh em nhà Accord!!!

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
kct nói:
Tạm thời em xin hết ạ.
Xin chúc các bác có chuyến đi về CThơ an toàn, vui vẻ & đoàn kết như tinh thần anh em nhà Accord!!!
Bác kct ơi! Thế mát xa ở Cần Thơ có hép dẫn không bác?:D

Hạng D
2/4/11
1.258
464
83
DE CO NOI THU GIAN DANH CHO NAM GIOI MOI CAC BAN DEN VOI "VAN THO 2 " 154 NGUYEN THI MINH KHAI THANH PHO CAN THO { GAN KHU VUC CAU QUANG TRUNG }
VOI DOI NGU KI THUAT VIEN NAM TRE DEP LICH SU SAN SANG PHUC VU CAC DICH VU : MASSAGE DA NONG , TAM SUA ,GOI DAU ,WAXING TOAN THAN DAC BIET MASSAGE TAI PHONG VIP SE DUOC TANG KEM 2 TRUNG GA LACOT , NUOC SUOI MIEN PHI
" DAC BIET KHACH MASSAGE TU 3 XUAT SE DUOC TANG THEM 1 XUAT NUA "
HEN GAP BAN O " VAN THO 2 " 154 NGUYEN THI MINH KHAI THANH PHO CAN THO { GAN KHU VUC CAU QUANG TRUNG } sdt lien he : 0903138522
huy812000 nói:
kct nói:
Tạm thời em xin hết ạ.
Bác kct ơi! Thế mát xa ở Cần Thơ có hép dẫn không bác?:D

Hạng D
30/3/10
1.049
78
48
Buồn quá . Các Bác thay đổi kế họach , Em bị bể đạn ( Trốn vợ ) hết gồi:(:(:(

Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113