Hạng F
29/8/07
8.017
26.356
113
Em thấy hiện nay thông tin về chuyến đi Miền Tây đang post rải rác vào thớt Miền Tây của bác LTMT làm hư luôn cái thớt bác ấy. Em mạo muội xin lập ra thớt này để thông tin, kế hoạch cho chuyến đi cũng như sẽ đưa tin, bài, hình ảnh trước và sau chuyến đi. Hy vọng các bác ủng hộ. Việc bóng bàn, đăng kí, thông tin, câu hỏi mình làm gọn trong thớt này luôn để tránh làm loảng các thớt khác.
Sau đây em xin đưa thông tin kế hoạch về chuyến đi.
Ngày 01/09/2012
Chương trình đi Cần Thơ có một số điều chỉnh cho hợp lý:
- Sáng 5h45 anh em tập trung ở đường Song Hành khu An Phú, An Khánh.
- 6h00 xuất phát đi Cần Thơ theo cầu phú Mỹ, qua Nguyễn Văn Linh, cao tốc Trung Lương
- 7h30 Ăn sáng tại quán Hủ Tiếu Mỹ Tho.
- 8h45 Từ Tiền Giang hướng Mỹ Tho thẳng tiến.
- 11:30: Ăn trưa tại Cần Thơ với các món đặc sản miền Tây Nam Bộ (quán sẽ hỏi bác Già và bác LTMT).
-13h: Về khách sạn Ninh Kiều, nhận phòng, tắm rửa, nghỉ ngơi.
-15h: Tập trung trước cửa khách sạn, đi thăm trại rắn Đồng Tâm. Thăm một vài địa danh của Cần Thơ (sẽ tính sau).
-18h: Ăn tối tại bến Ninh Kiều, có thể lên thuyền đi dọc sông uống càphê, nghe đờn ca tài tử.
- 22h: Đưa mợ cả và f1 về khách sạn nghĩ ngơi.
- 22h30: Anh em tập trung lại, ra bến Ninh Kiều kiếm mồi nhậu, chém gió.
- xxh: Về phòng nghỉ ngơi.
Sáng 2-9
- 5h: Dậy chuẩn bị đi chợ nổi Cái Răng. Bác nào máu thì đi, không máu ở nhà Khách Sạn ăn sáng uống cà phê ngồi chơi.
- 5h:30: xuất phát đi chợ nổi
-7h:30: Về lại khách sạn ăn sáng, uống cafe.
-9h:00: nhỏ neo tiến về Tiền Giang ăn chơi tập 2.
Phần ăn chơi tại Tiền Giang bác Trường đã post.
Chi phí:
Khách sạn:
1. Cửu Long giá 410k.
2. Ninh Kiều 2 sao: 490k.
3. Ninh Kiều 3 sao: 550k.
Giá phòng bao gồm ăn sáng.
Ăn Trưa mỗi ngừoi tầm 200k.
Ăn Tối mỗi ngừoi tầm 300k.
Theo em nên chon Ninh Kiều khu 3 sao. Giá cả tương đối phải chăng. Phòng ốc có mấy bác OS đi về comment thấy OK. Có chổ ăn sáng trong khách sạn luôn cho tiện.
Mỗi nhà đóng phí quyết tâm 550k cho TĐC để đặt phòng.

Ngày 2-9: ăn chơi tại nhà bác Trường ở Tiền Giang
Các món chính buổi trưa đây anh:

1. Vịt xiêm nấu chao ăn với bún.
2. Cá lóc đồng nướng trui, nướng giấy bạc, nướng là chuói... cuốn bánh tráng
3. Chuột đồng nướng mọi
4. Ốc bưu vườn nướng
5. Tôm càng xanh nướng
6. Tráng miệng trái cây

Ngoài ra, em còn có thể thiết kế thực đơn khác là một nồi mắm cá... da trơn :D ăn với rau sống gồm rau chuối, bông sứng, kèo nèo, rau muống, rau thơm...
ực... ực + cơm trắng. Món này ăn thì no nghỉ, không có ngán nhưng không có nhậu được :D

Về thức uống, nước suối, nước ngọt cho các mợ cả và các F1, rựu cho các acc men (uống bia phí mồi lắm)
Mỗi thứ em làm một ít ăn cho ngon miệng, không nhiều nên ai chậm tay là hết :D:D
Ăn xong thì mọi người nghỉ ngơi, nói dóc. Đến khoảng 4h, tắm sông, chèo ghe cho thoải mái. Sau đó tiếp tục thưởng thức:
1. Gà ta xé phay, bóp gỏi.
2. Cháo xương gà (thịt làm gỏi roài ke ke :D:D)
Đến khoảng 17h00 mình lên xe về lại xì phé là vừa.

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/8/07
8.017
26.356
113
Danh sách các bác đi 2 ngày gồm Cần Thơ 01/09/2012
1. TĐC: 2L + 1N
2. Manchestervn: 2L+1N.
3. Manchestervn2: 2L
4. PS: 1L + 1N
5. NSMSAY: 2L + 1N
6.
7.
8.
Danh sách các bác đi Tiền Giang 02/09/2012
1. tudam
2. truongnx2012
3.
4.

Phòng ở Ninh Kiều là loại twin, 2 giuờng đôi 1.2m. Bác nào có f1 cũng thỏa mái

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/7/11
2.369
6
38
45
NoWhere
Cái chương trình này em chỉnh lại chút nha
Ngày 1/9:
Sáng 5h anh em tập trung ở đường Song Hành khu An Phú, An Khánh.
- 5h15 xuất phát đi Cần Thơ theo cầu phú Mỹ, qua Nguyễn Văn Linh, cao tốc Trung Lương
- 7h15 Ăn sáng tại quán Hủ Tiếu Mỹ Tho.
- Ăn sáng tại Hủ Tiếu Mỹ Tho
- Tiếp theo có thể đi thăm trại rắn đồng Tâm, Cách TP Mỹ Tho khoảng 5km ( theo hướng nào thì em không biết vì chưa đi lần nào :()
- Khi tham quan, mua sắm tại trại rắn Đồng Tâm xong các bác rẻ vào Ngã 3 Trung Lương tiến Thẳng về Cần Thơ (hướng Mỹ Tho là qua Gò Công hoặc Bến Tren nha bác Man)
- 11:30: Ăn trưa tại Cần Thơ với các món đặc sản miền Tây Nam Bộ (quán sẽ hỏi bác Già và bác LTMT).
-13h: Về khách sạn Ninh Kiều, nhận phòng, tắm rửa, nghỉ ngơi.
- 15h00 Thăm một vài địa danh của Cần Thơ (sẽ tính sau).
-18h: Ăn tối tại bến Ninh Kiều, có thể lên thuyền đi dọc sông uống càphê, nghe đờn ca tài tử.
- 21h: Đưa mợ cả và f1 về khách sạn nghĩ ngơi.
- 21h30: Anh em tập trung lại, ra bến Ninh Kiều kiếm mồi nhậu, chém gió.
- xxh: Về phòng nghỉ ngơi.
Sáng 2-9
- 5h: Dậy xuất phát đi chợ nổi Cái Răng. Bác nào máu thì đi, không máu ở nhà Khách Sạn ăn sáng uống cà phê ngồi chơi.
-7h: Về lại khách sạn ăn sáng, uống cafe.
-8h:30: nhỏ neo tiến về Tiền Giang ăn chơi tập 2.

Về thời gian đi lại, có thể xuất phát 6h00 sáng ngày 1/9, đến Mỹ Tho khoảng 7h30 là vừa, đi 5h00 sợ sớm quá, cập rập lắm.
Ngày 2/9 5h00 dậy chuẩn bị, 5h30 đi chợ nổi, mua sắm, tham quan, 7h30 về khách sạn ăn sáng, uống cà phe, 888, khoảng 9h00 xuất phát về Tiền Giang, khoảng >10h đến Cái Bè, chuẩn bị chút xíu là chiến đấu tiếp là vừa. Em lưu ý, mình đi chơi cần thoải mái, đừng quá gò bó thời gian, đi lại nhiều sẽ mệt. Rút kinh nghiệm các lần khác, để các mợ và F1 nghỉ ngơi cho thoải con gà mái.
Nếu các bác thống nhất thời gian do bác Man đưa ra thì cũng OK thoai, em thì không tuân theo cái thời gian này được :D:D:D
Các bác đóng phí quyết tâm cho TĐC nha...

Chi phí:
Khách sạn:
1. Cửu Long giá 410k.
2. Ninh Kiều 2 sao: 490k.
3. Ninh Kiều 3 sao: 550k.
Giá phòng bao gồm ăn sáng.
Ăn Trưa mỗi ngừoi tầm 200k.
Ăn Tối mỗi ngừoi tầm 300k.
Theo em nên chon Ninh Kiều khu 3 sao. Giá cả tương đối phải chăng. Phòng ốc có mấy bác OS đi về comment thấy OK. Có chổ ăn sáng trong khách sạn luôn cho tiện.
Mỗi nhà đóng phí quyết tâm 550k cho TĐC để đặt phòng.

Hạng D
22/7/11
2.369
6
38
45
NoWhere
Em xin lưu ý thêm là trong thời gian tham quan trại rắn Đồng Tâm, các bác có thể tham quan và viếng chùa Vĩnh Tràng... theo ý kiến của bác Tú đạm

Hạng F
29/8/07
8.017
26.356
113
OK. Bác Trường. Vậy thống nhất sẽ theo điều chỉnh của bác.

Hạng F
29/8/07
8.017
26.356
113
Phần viếng chùa có thể đi vào ngày 2-9 tại Tiền Giang cùng với bác Tú.

Hạng F
29/8/07
8.017
26.356
113
Chưa đi sao có hình được bác. Em làm sẵn mai mốt mấy bác đi report vô đỡ mất công làm thớt khác lại bị xóa giống hôm bữa
vuvietthanh nói:
Thông tin thì có, hình ảnh chả thấy đâu. Đổi tên thớt đi bác

Hạng D
9/2/11
1.177
2
36
manchestervn nói:
Chưa đi sao có hình được bác. Em làm sẵn mai mốt mấy bác đi report vô đỡ mất công làm thớt khác lại bị xóa giống hôm bữa
vuvietthanh nói:
Thông tin thì có, hình ảnh chả thấy đâu. Đổi tên thớt đi bác
Nếu thế bác phải phọt vào thớt MT không lại bị xóa đấy