Tập Lái
9/6/18
0
37
12
38
vậy cho em hỏi là cái bơm cao áp anh em đg dùng nó có làm đc việc gì khác ngoài bơm pcp ko...mua bơm 4tr5 về mà chỉ để bơm pcp thì hơi phí
b thích bơm j thì bơm vì ngoài cho pcp ra thì cái j cần bơm tới 300kg thì b bơm thôi. còn mua cái bơm ô tô về bơm ô tô nhưng bơm đó có lên nổi 100kg ko?

Tập Lái
9/6/18
0
37
12
38
vậy cho em hỏi là cái bơm cao áp anh em đg dùng nó có làm đc việc gì khác ngoài bơm pcp ko...mua bơm 4tr5 về mà chỉ để bơm pcp thì hơi phí
đã nghĩ tới chơi cái này thì phải xác định tốn kém còn b nghĩ tiết kiệm từ cái van thì ko chơi dc đâu. cái đồng hồ hỏng rẻ cũng 50k, kẹo 1kg thấp cũng 380k dc 750v (5.52), chưa nói nó hỏng vặt, lỗi,...... Nếu ko dùng bơm máy thì mua bơm tay 550k cũng vẫn bơm bth nhưng tay phải to chứ ko hơi bị mệt. Tốt nhất là chơi cồn vừa tiết kiệm vừa ít hỏng vặt chứ chơi loại này hại não lắm mà lại tốn kém b à.

• Haha
Reactions: KoBe_Bryant
Tập Lái
21/7/19
0
3
0
33
nhà em ngay gần chợ trời hà nội...thánh địa máy bơm rồi bác,em nghĩ lái bán theo pcp ăn giá ko lý thiệt anh em thôi...bác hiểu điều đó ko???

• Haha
Reactions: fr-f2
Tập Lái
12/3/16
0
18
2
55
mientay
Các bác đã dùng BSA ffp hoặc Z800 cho em xin số shop uy tín để em mua 1 cái, em hỏi vài shop ở ngoài bắc thì họ không ship cod nữa. Em ở trong nam. Thanks
Bác HP ở Sài Gòn có điện tử Thái Thắng vào tìm thử, bao la là kính, thấy thằng em xài Sniper 3-15x44 tâm khắc kính, rất ổn giá 2,5 T

• Like
Reactions: HP
Tập Lái
9/6/18
0
37
12
38
nhà em ngay gần chợ trời hà nội...thánh địa máy bơm rồi bác,em nghĩ lái bán theo pcp ăn giá ko lý thiệt anh em thôi...bác hiểu điều đó ko???
chợ trời nó cũng phải nhập khựa b nhé chứ nó ko sản xuất dc ra. và bơm máy cho pcp có giá từ 2,5tr trở lên tùy hãng tùy phiên bản nhưng phiên bản nào nó cũng bơm dc 300kg nếu b mua ở chợ trời có cái nào mà rẻ lại bơm dc 250-300k hoặc trên 300kg hơi thì chia sẻ địa chỉ ae qua lấy sài đỡ phải nhập khựa hoặc mua của lái. m cũng ko xa chợ trời là mấy ngay thanh trì chạy lên cũng gần thôi.

Tập Lái
12/3/16
0
18
2
55
mientay
Cây U này của Bác nặng nhiêu cân vậy ?
Trả lời dùm bác Tùng Công. Van U tùy loại , báng nhựa hay gỗ, kính loại nhỏ, vừa, to: Báng nhựa+ kính vừa nặng dưới 4kg ; Báng gỗ 4kg hoặc hơn tí

• Like
Reactions: Ttg18
Tập Lái
21/7/19
0
3
0
33
đã nghĩ tới chơi cái này thì phải xác định tốn kém còn b nghĩ tiết kiệm từ cái van thì ko chơi dc đâu. cái đồng hồ hỏng rẻ cũng 50k, kẹo 1kg thấp cũng 380k dc 750v (5.52), chưa nói nó hỏng vặt, lỗi,...... Nếu ko dùng bơm máy thì mua bơm tay 550k cũng vẫn bơm bth nhưng tay phải to chứ ko hơi bị mệt. Tốt nhất là chơi cồn vừa tiết kiệm vừa ít hỏng vặt chứ chơi loại này hại não lắm mà lại tốn kém b à.
em nói câu nào là sợ đâu bác,nhưng mua mâm thì phải đâm cho thủng,chả có ai muốn mua 1 thứ về mà k muốn tận dụng hết khả năng của nó cả...bơm nếu dùng đc có thể bơm lốp xe,có thể bắn đinh,bắn ghim,sịt sơn,vặn buloong

Tập Lái
13/9/18
0
5
2
48
Trả lời dùm bác Tùng Công. Van U tùy loại , báng nhựa hay gỗ, kính loại nhỏ, vừa, to: Báng nhựa+ kính vừa nặng dưới 4kg ; Báng gỗ 4kg hoặc hơn tí
Thanks Bác!

Tập Lái
21/7/19
0
3
0
33
em với bác chưa biết ai sợ khoản này hơn đâu ạ :))

• Like
Reactions: fr-f2
Tập Lái
9/6/18
0
37
12
38
Thanks Bác!
bác đã dùng mấy con discovery đời cao chưa? nó là hàng chống nhẩy tâm đấy bác à. hàng chuẩn của discovery nó có mã seri cào riêng cho từng cái để check sản phẩm trên từng hộp b nhé fake thì ko có đâu. b có thể vào web của discovery để xem cả video.

• Like
Tập Lái
9/6/18
0
37
12
38
em với bác chưa biết ai sợ khoản này hơn đâu ạ :))
ko phải vấn đề sợ hay ko sợ vì b bơm nhiều hay ít do b dùng chứ t có dùng của b đâu còn ko biết b chơi rồi hay jo mới chơi nhưng t dám chơi bơm pcp bằng bơm tay thi vs b xem ai bơm dc nhiều và ko phải nghỉ- nếu b bơm dc từ 0 lên 10mpa bơm tay chưa nghỉ thì bơm thi vs mình (mới bơm bình 0,35 chứ chưa bơm bình 0,45 và do bơm nó nóng quá mới phải nghỉ). còn hỏng vặt là chắc chắn có ko thể tránh.
Vấn đề tận dụng bơm pcp để bơm xe thì dc nhưng nó phải thêm đầu chuyển đổi và b ko thể dùng nó vào việc phun sơn, bắn đinh trực tiếp dc nhé vì cái máy đó nó chỉ nén hơi vào bình chứ ko có bình dự trữ như cái bơm ô tô đâu b nhé.

• Like
Tập Lái
21/7/19
0
3
0
33
k
ko phải vấn đề sợ hay ko sợ vì b bơm nhiều hay ít do b dùng chứ t có dùng của b đâu còn ko biết b chơi rồi hay jo mới chơi nhưng t dám chơi bơm pcp bằng bơm tay thi vs b xem ai bơm dc nhiều và ko phải nghỉ- nếu b bơm dc từ 0 lên 10mpa bơm tay chưa nghỉ thì bơm thi vs mình (mới bơm bình 0,35 chứ chưa bơm bình 0,45 và do bơm nó nóng quá mới phải nghỉ). còn hỏng vặt là chắc chắn có ko thể tránh.
Vấn đề tận dụng bơm pcp để bơm xe thì dc nhưng nó phải thêm đầu chuyển đổi và b ko thể dùng nó vào việc phun sơn, bắn đinh trực tiếp dc nhé vì cái máy đó nó chỉ nén hơi vào bình chứ ko có bình dự trữ như cái bơm ô tô đâu b nhé.
bác fr f2 cùng ở hn thì cho số đt đi,anh em tiện trao đổi...em đg cần mua kính và bình carbon bác biết bên nào uy tín ko???bên pcp miền trung đg báo em 2tr3 bình carbon,kính thì bsa tâm số ffp 2500

Tập Lái
21/7/19
0
3
0
33
lái ko ông nào có đủ các loại nhỉ,mỗi người chỉ chuyên 1 thứ thôi

Hạng B1
27/3/15
59
63
18
37
Dòng dicovery ở vn đa số do trung quốc nhái lại , chất lượng thì hên xui . Mình dùng qua 4 cái dicovery rồi . 1 cái HI 2tr6 . 3 cái VTZ 1tr3. Đã xài gần 1 năm nói chung đều ổn ,chỉnh tâm rất nhạy , kính vẫn nét , chưa thấy nhảy nhót gì hết.