Hạng C
27/8/04
573
2
18
048
otosaigon.com
RE: Albea hay Siena

Trích đoạn: polar bear

@ bác turbo
Cả 2 cái quạt đấy nếu bác thấy kêu nhỏ hơn quạt máy bay trực thăng thì bác cứ yên tâm là nó đang chạy tốt :D:D
Không vậy đâu bác ! So sánh thế AE đi Fiat nhiêu khi mất phuong huóng .
@ bác turbo : Nếu xét về tổng thể giá thành & chất luọng xe thì bác khỏi phải lăn tăn nhìu về chiếc quạt gió . ( riêng siena )

Hạng C
22/7/04
965
20
18
49

Trích đoạn: fiatsiena1.6hlx

Không vậy đâu bác ! So sánh thế AE đi Fiat nhiêu khi mất phuong huóng .

Bác ui! Tôi nói thế thì phải biết là ...."trạng Quỳnh" rồi chứ.
Ai đời đi xem xe, cái chính không lo cứ đi lo mấy cái lặt vặt đó... chán quá.:)

Hạng B1
16/6/05
60
0
0

úi giời,em tưởng các bác đã thông thóang tư tưởng về cái quạt gió của mấy em Fiat này rồi chứ...Với em, khi đã quen rồi thì nó không còn là cái fải bận tâm nữa, vả lại, cái dzụ quạt gió và quạt máy lạnh này các bác đã nói mỏi cả tay trong những bài trước đây rồi còn gì,bác Turbo nên xem lại những bai ftrước nhá...
Riêng về Albea thì em chạy đã được gần nữa năm,gần 2vạn km, và hoàn toàn hài lòng...nhìn chung, với trang bị & tính năng như Albea thì bác không tìm đâu ra một con xe khác với tầm giá này ở VN đâu.

Hạng B1
1/6/05
64
0
0

Tớ tưởng bây giờ có sản xuất Siena mới nữa đâu nhỉ? Toàn A lbea thôi đấy chứ?
Vấn đề chính xác là ở mối quan hệ tương quan giữa giá thành và tính năng+chất lượng như các bác phán. Nếu thực sự trội hơn thì A chỉ hơn công nghệ động cơ và ABS, chấm hết. Mấy cái "tiểu xảo" kia thì đẩy xuống cuói hàng bác Turbo ạ

Hạng B2
13/5/04
213
0
0
Vietnam

18 tháng chạy Albea 1.3, 25k km, đã thay mâm hợp kim, mình có một số cảm nhận sau:
1. Cảm giác gầm chắc chắn
2. Chưa hề hư hỏng gì
3. Máy rất ổn định và chưa thấy vấn đề gì về máy như ồn hơn hay hao xăng hơn, hao nước hơn (Nước giải nhiệt và đồng hồ nhiệt luôn ổn định, không hao suốt 18 tháng, 25K km).
4. Các chi tiết như quạt, aỉr con, thắng, côn, etc. vẫn chưa có dấu hiệu xuống cấp (Tuy nhiên nếu đi đường ngập nước nhiều, về nhà kéo thắng tay, để khoảng 1-2 ngày không đi thì có hiện tượng bó phanh, depart hơi nặng, nhưng xe lăn bánh rồi thì okay, sau đó thắng nghe rít trong 1-2 km đầu. Nếu không đi nước ngập thì không có hiện tượng này).
5. Dù là xe 1.3 nhưng performance trên các tuyến đường Vung tàu, Đa lạt, Phan Thiết, Bình Châu, Các tỉnh miền tây, Tây Ninh rất tốt, nếu chịu chạy thì cũng không bị các xe có máy công suất lớn bỏ rơi.
KL: Nếu bỏ qua vấn đề sĩ diện/image, thì Albea là chiếc xe tốt trong mối tương quan về giá và chất lượng xe ở thị trường Việt Nam.

Hạng C
27/8/04
573
2
18
048
otosaigon.com

NCKH
4. Các chi tiết như quạt, aỉr con, thắng, côn, etc. vẫn chưa có dấu hiệu xuống cấp (Tuy nhiên nếu đi đường ngập nước nhiều, về nhà kéo thắng tay, để khoảng 1-2 ngày không đi thì có hiện tượng bó phanh, depart hơi nặng, nhưng xe lăn bánh rồi thì okay, sau đó thắng nghe rít trong 1-2 km đầu. Nếu không đi nước ngập thì không có hiện tượng này).
Đúng đó bác , phanh bó do chất liệu của má phanh ( chất phụ gia ) khác vói các hãng xe khác -----> phanh ăn hon , sale nói vậy . Nếu đỗ lâu nên hãm xe bằng số .

Hạng D
7/1/06
1.106
1
0
Ha Noi

Bác FiatSiena1.6hlx và bác NCKH đã từng sài đồ Fiat rồi nên góp ý như vậy thì khỏi phải bàn nhiều, rõ ràng là Albea trên cơ Siena, nhưng em vẫn lăn tăn về giá vì cùng giá đó cũng có một số xe khác trông ngọt lắm, với lại tiếng ồn của quạt tuy là chi tiết lặt vặt nhưng nó hay đập vào tai người ta, nếu chạy trong thành phố hay đường trường thì không sao, nhưng khi về quê mình chạy chậm ngưòi ta lại tưởng xe mình kém quá. thế thì hơi buồn nhỉ. để em coi thử lại mấy loại khác xem sao.

Hạng C
22/7/04
965
20
18
49

Trích đoạn: fiateds

Bác lăn tăn vụ về quê, sợ quạt gió kêu to, dân tình chê thì .... đúng em pó tay

Đúng ra về quê khỏi lo quạt gió kêu to vì máy xe công nông còn kêu to hơn nhiều. Mới lại, kêu to mọi người mới để ý, mặt lại được .... VÊNH thêm cả chục độ ấy chứ ...