Hạng D
16/1/13
4.800
80.725
113
Bước sang thế hệ thứ 3, chiếc crossover cỡ nhỏ đã mất đi biệt danh "XV" được sử dụng ở một số thị trường nhất định, có nghĩa là xe sẽ được gọi là "Crosstrek" trên toàn cầu. Subaru Crosstrek 2023 giữ lại nền tảng Subaru Global Platform (SGP), nhưng đi kèm với một loạt cải tiến để mang đến một hành trình thoải mái hơn cho người dùng.

All new Subaru CrossTrek (XV) 2023 nhìn đẹp quá mấy anh!

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/1/13
4.800
80.725
113
các anh chị ở VN đậu xe trong nhà có người ở (ví dụ tầng 1 nhà phố) thì nên mua hybrid . xe hybrid vào nhà hoặc ra khỏi nhà thì dùng pin để chạy do đó không nổ máy xăng => giảm ô nhiễm vô hình trong nhà cho dù 1 chút .

Hạng D
18/3/08
1.552
1.530
113
Em cũng mong chiếc này bán ở VN, giá tầm Corolla Cross là múc ngon cơ mà Subaru VN ít chịu bán giá rẻ. :D
Nhập Thái mới mong rẻ được. Con forester trước đây nhập Nhật, giá từ 1.55 tỷ chưa thuế phí, nên ế sml.

• Like
Reactions: ben.le
Hạng F
28/8/19
6.626
11.288
113
Palm Beach, Florida, US
Nói Subaru Form xấu là ngày xưa thôi, dạo đời gần đây là.đẹp rồi.
Con Dzợ tui, kỳ thuê xe 1 chiếc Forester đi xa, Nó lái qua và mê tít ( Xe nó.là Camry, lái ké Mình là Rav4)...
Nó cứ dụ Mình đổi xe qua Subaru ( Ascent), chả tốt lành gì đâu, để Nó.lái ké thôi.
But I say " No!"... Nó lái Subaru thì OK, còn mình di ứng CVT nên ko.
Nhưng, nếu chỉ phải chọn giữa Honda và Subaru thì chắc chắn chọn Subaru!

• Like
Reactions: Minh TNT and gahuy
Hạng B2
17/4/18
305
266
63
33
Con Dzợ tui, kỳ thuê xe 1 chiếc Forester đi xa, Nó lái qua và mê tít ( Xe nó.là Camry, lái ké Mình là Rav4)...
Nó cứ dụ Mình đổi xe qua Subaru ( Ascent), chả tốt lành gì đâu, để Nó.lái ké thôi.
Xong vợ bác vác quả WRX MT về =))

Hạng D
18/3/08
1.552
1.530
113
Ông nên test drive con Su Outback bản 2.5 cvt, nó mượt mà và bốc hơn mình nghĩ nhiều lắm đó

Mình đang đợi con WRX ra mắt ở Việt Nam xem sao. Tầm tháng 11 nó giới thiệu rồi

• Wow
Reactions: kamelov1