Hạng B2
12/1/08
363
584
93
Vâng đúng đấy bác, hai bộ thảm. Còn cái hộp vuông dài chứa cái đồ gì nhưng em bận chưa mở ra xem. Mai em mở ra xem rồi báo các bác :)
Hai bộ thảm này đều có vấn đề là không có phần thảm ở cầu giữa hàng thứ hai và hàng thứ 3 không có mặc dù phần để chân của hàng ghế thứ 3 khá rộng, em đang tìm loại thảm nào phủ hết nỉ của xe thành mầu be hoặc vàng cho sach, nỉ đen của xe chỉ cần bị bẩn nhìn rất xấu.
Còn trong cái hộp to đùng chả có gì ngoài bên trong có một cái hộp nhỏ tí chưa 2 cái tai nghe hai cái điều khiển và 4 đôi pin cùng một số tài liệu hướng dẫn sử dụng.
Em đang đợi ra tết thì lắp bệ bước được Ford VN nhập trực tiếp từ usa (các bệ bước của các đại lý thì đều do họ tự nhập và lắp cho khách), và phần che gầm cho xe, nhìn gầm xe này không hề có che chắn đi ở VN thì oải lắm.

Hạng B2
1/5/11
405
531
123
Xe của anh bạn, giá ko chênh mà còn giao cấp tốc. Xe rất ngon so với tầm giá
Ảnh chi tiết Explorer Limited-chiếc xe đắt nhất của Ford tại Việt Nam

• Like
Reactions: Appledad
Tập Lái
27/1/17
16
3
3
33
Ko lớn bác ạh, chạy trong tp xe tĩnh, em hnay cung lên đươngf trên cao chạy 120km/h rất ổn, ko ồn và độ cản gió cực thấp.
Ông bạn nói thế nào,tôi lấy gần như đầu tiên về từ hải phòng,mang về hn đăng ký,đi cũng đc 2000 r,tôi ko rành về lốp nhưng tôi đánh giá lốp hankook theo xe đi cao tốc hải phòng hoặc chạy 100 trở lên dội rất to

Tập Lái
27/1/17
16
3
3
33
Có a e nào rành về lốp cho tôi xin ý kiến,vì lốp hankook ventus theo xe đi cứng,nảy và ồn,tui để asl 2,5 kg,định ra tết tôi thay 4 quả lốp,nhưng đang phân vân BS hoặc Dunlop,ko michelin vì nhu cầu sử dụng chính của tôi là chạy cao tốc thường xuyên,cảm ơn a e và chúc mọi người ăn tết vui vẻ

Tập Lái
27/1/17
16
3
3
33
Michelin đi cao tốc có vẻ ko ổn,lex nhà minh toàn chạy dunlop nên có lẽ con exp này chắc chỉ phân vân BS Hoặc dunlop,mit có vẻ đi phố ok hơn:3dngacnhien::3dngacnhien:

Hạng B2
12/8/11
186
130
43
Ông bạn nói thế nào,tôi lấy gần như đầu tiên về từ hải phòng,mang về hn đăng ký,đi cũng đc 2000 r,tôi ko rành về lốp nhưng tôi đánh giá lốp hankook theo xe đi cao tốc hải phòng hoặc chạy 100 trở lên dội rất to
Em vừa lấy trc Tết hai ba ngày, mới lên chạy ở đường trên cao đoạn từ Mỹ Đình về Khuất Duy Tiến có 1 đoạn nên thấy cũng êm hoặc chưa kịp cảm nhận hết. Riêng về lốp thì em có thể khẳng định lốp của Hàn như Kumho hay Hankook chạy cực lởm, lốp cứng và ồn vì vậy trc khi lấy Ex em đã tính đổi sang michellin nhưng cửa hàng đổi lốp họ ko muốn mua lại loại này vì kén khách nên trả hơn bèo, chả nhẽ vứt, nên đi tạm năm rồi đổi Michillin sau. Trước santafe nhà em chạy lốp kumho ồn kinh, sau thay sang Michillin thì cực êm. Mấy hôm nay em chạy Expl, đi vào đường xấu em nghe thấy ồn ở trần xe vọng vào tai. Chả biết do mệt nên nhạy cảm hay nó ồn thế? Bác nào có cả hai xe Ex và Prado so sánh đc thì tốt vì trc em lái thử Prado một hai lần thấy nó cách âm rất tốt.

Tập Lái
27/1/17
16
3
3
33
Em vừa lấy trc Tết hai ba ngày, mới lên chạy ở đường trên cao đoạn từ Mỹ Đình về Khuất Duy Tiến có 1 đoạn nên thấy cũng êm hoặc chưa kịp cảm nhận hết. Riêng về lốp thì em có thể khẳng định lốp của Hàn như Kumho hay Hankook chạy cực lởm, lốp cứng và ồn vì vậy trc khi lấy Ex em đã tính đổi sang michellin nhưng cửa hàng đổi lốp họ ko muốn mua lại loại này vì kén khách nên trả hơn bèo, chả nhẽ vứt, nên đi tạm năm rồi đổi Michillin sau. Trước santafe nhà em chạy lốp kumho ồn kinh, sau thay sang Michillin thì cực êm. Mấy hôm nay em chạy Expl, đi vào đường xấu em nghe thấy ồn ở trần xe vọng vào tai. Chả biết do mệt nên nhạy cảm hay nó ồn thế? Bác nào có cả hai xe Ex và Prado so sánh đc thì tốt vì trc em lái thử Prado một hai lần thấy nó cách âm rất tốt.
thân vỏ 2 con một 9 một 10 thôi ông,trong phố thì 50-50, đồng ý với ông có lẽ ra tết tôi đi đổi bộ hankook chứ phần lớn tg chạy trên cao tốc nên em này ko ổn,đang xin ý kiến a e về dunlop và brigestone để ra tết thay thôi

Hạng D
5/6/08
1.673
5.623
113
Đồng Nai
Cửa sổ trời che bằng miếng vải mềm, mỏng te, có lẽ đây là nguyên nhân gây ồn trần đó bác.

Hạng B2
12/8/11
186
130
43
Cửa sổ trời che bằng miếng vải mềm, mỏng te, có lẽ đây là nguyên nhân gây ồn trần đó bác.
Đúng rồi bác, chắc do 2 cái tấm che bằng vải này rồi. Đi đường xấu mỗi lần em đâm vào ổ gà hay rãnh ngang đường là thấy.