Hạng B1
20/5/16
71
29
18
39
Các bác cho em xin lịch trình cụ thể, em đang plan cho bên công đoàn đi vào đầu tháng 7 này ạ.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Em thấy xe nào cũng ngon hết. Tăng tốc vượt rất tốt. Riêng PSAN thì khi dùng lẫy số để vượt hoặc lên đèo rất ngon, nếu để D bt thì Grandis cho cảm giác hơn, do PSAN nhảy số sơm quá, chắc do số 8 cấp. PSAN nên dùng lẫy khi cần vượt nhanh hoặc vượt trên dốc. Lúc đó pô xe phấn khích lắm . Hehe
Ruêng cách âm thì PS hơn Grand 1 hoặc 2 bậc, cách âm gầm còn hơn GLK 300 trước của e. Cách âm là điểm mạnh của PS.
Độ rộng thi GRand hơn PS tí xíu nhưng PS ngồi thoáng hơn do cao hơn hẳn. Cả 2 chiếc em đã chạy lên 170 km/h ở cao tốc LT DG, chiếc nào cũng đầm chắc, chạy tự tin lắm.
Còn 1 điểm quan trọng mà tại sao em chạy MÍT hoài, là do bà cả và mấy đứa nhóc ngồi xe nào cũng say xe, từ GLK, SAnta Fe đời cũ, CX5, innova, đến khi e mua Gran (em mua xe cũ dời 2011 ) thì hết say xe. Mới đay mua PSAN thì khỏe hẳn luôn, bx và mấy dứa nhỏ khen quá trời.
đi PSAN phải dừng nghĩ xăng cộ, vì máy 3.0 V6. Đến giờ em vẫn hài lòng về em này.
Cám ơn bác có phân tích chi tiết. Em không ngại vấn đề xăng cộ. Cách âm tốt thì đi gia đình chuẩn rồi.

Xe hơi hẹp ngang (1815) lại cao thì có bị lắc ngang không ạ, nhất là khi vào cua tầm 40-60 km/h.
Do con ANPS của bác ấy cao hơn GLK nhiều nên ít tiếng vọng từ mặt đường lên chứ bảo cách âm gầm tốt hơn là k bao giờ nhé. Nâng xe lên coi khung gầm và bảo vệ gầm của tụi Đức đi sẽ thấy thương hiệu bình dân còn thua xa.
Chạy sedan Đức tiếng vọng từ gầm vào khoang còn lớn hơn cả những thằng SUV 7 chỗ do chất lượng mặt đường và hầu như xe Đức đều chơi mâm lớn, vỏ mỏng.
Còn nhà bác ấy say xe khi ngồi GLK (phuộc cứng sốc hơn nên dễ gây nhức đầu), STF thì phuộc lại mềm gây nhiều dao động với kiểu chạy máu như bác ấy, mặc dù cả 2 con đều phân khúc CUV. Ngoài ra có thể do nhà bác ấy k thích cảm giác ngột ngạt của xe nhỏ nên từ lúc chuyển Grandis là quen luôn sự rộng rãi của xe to.
ANPS chạy ngon nhưng lái ngon như GLK thì k thể, dc cái này sẽ mất cái kia :) Cách âm của GLK hơn ANPS từ tiếng động cơ vọng vào cho đến tạp âm bên ngoài.

Hạng B2
27/1/13
214
120
43
Do con ANPS của bác ấy cao hơn GLK nhiều nên ít tiếng vọng từ mặt đường lên chứ bảo cách âm gầm tốt hơn là k bao giờ nhé. Nâng xe lên coi khung gầm và bảo vệ gầm của tụi Đức đi sẽ thấy thương hiệu bình dân còn thua xa.
Chạy sedan Đức tiếng vọng từ gầm vào khoang còn lớn hơn cả những thằng SUV 7 chỗ do chất lượng mặt đường và hầu như xe Đức đều chơi mâm lớn, vỏ mỏng.
Còn nhà bác ấy say xe khi ngồi GLK (phuộc cứng sốc hơn nên dễ gây nhức đầu), STF thì phuộc lại mềm gây nhiều dao động với kiểu chạy máu như bác ấy, mặc dù cả 2 con đều phân khúc CUV. Ngoài ra có thể do nhà bác ấy k thích cảm giác ngột ngạt của xe nhỏ nên từ lúc chuyển Grandis là quen luôn sự rộng rãi của xe to.
ANPS chạy ngon nhưng lái ngon như GLK thì k thể, dc cái này sẽ mất cái kia :) Cách âm của GLK hơn ANPS từ tiếng động cơ vọng vào cho đến tạp âm bên ngoài.
Bác nói đúng, thích cái ít tiếng vọng gầm và khổng lắc ngang của ANPS. Chứ ANPS đâu có cửa so với GLK. Hehe. Chạy GLK đã hơn, mà kẹt là chỉ có 5 chỗ.

Hạng D
17/12/11
1.240
1.564
133
Bác phân tích hay quá :)

Hạng B2
18/12/18
112
132
48
Mấy bạn đi Outlander cho mình hỏi thăm chút. Mình để chìa khóa thông minh trong xe rồi ra ngoài bấm nút khóa của trên tay nắm cửa có được không vậy?