Hạng B2
6/3/15
257
226
43
vẫn là cục máy dầu, hs 8 cấp lắp trên san vô vào đây, chẳng có gì khác biệt cả, chạy có khi còn ý hơn san vì xác nặng
Động cơ Diesel của Palisade dư sức gánh vì torque của nó là 440Nm và test acceleration 0-100 của chiếc xe 2 tấn này là 10s thôi. Sức kéo mới quan trọng, HP chỉ duy trì max speed.

Hạng D
21/12/14
2.202
7.911
123
Hài nhất là păng chỉ giỏi bỏ bóng đá người bên chên, lướt nhẹ coi cười khẩy đi dza! Mấy ảnh hổ páo quớ, động tới xe Hèng là y rằng xuất đủ chiêu Hèng cmn Hạ ra ngay :D
Ai bảo a hok cà khịa trong cnl chi ra đây cà khịa băng xe hèng cho người vịt. Kha kha e dọt đây

Hạng D
26/11/15
1.321
968
113
31
Bảng số có thể pts đc, nhìn hình chụp biết ngay xe ở VN, cắt thảm nhà bếp bên Tàu nhét vô mấy chỗ để chân :D đích thị xe đang ở xứ thiên đàn
Mặn rồi không cần thêm muối đâu ạ

Hạng C
28/2/15
991
697
93
40
Ờ thì xe ở VN, Bài viết có viết rõ vậy mà. Viết bằng tiếng Việt chứ đâu phải tiếng Ai Cập đâu mà đọc không hiểu.

Mở miệng ra là xứ thiên đàng này nọ. Chê xứ này thì xéo qua xứ nào ứng ý mà ở. Xứ này không chào đón
anh gì đó nói đúng mà bác, VN đích thị là xứ thiên đàng, (riêng bản thân em thấy vậy), sống thoải mái dù không giàu có gì, sáng em cafe 10g làm tới 4 giờ cafe tiếp, thời gian nhiều thì vài ve vui vẻ về với vợ. em làm tư nhân nhé.
thử hỏi "xứ nào" có được như xứ này???, hay phải ngồi dũa móng tới cứng tay từ sáng tới tối!!!
Riêng có khoản xe cộ thì đúng đắt hơn, em cũng thích xe to (gu em everest), mà em hay chạy hẻm nhậu nhẹt nhiều nên đi cái xe nhỏ thay xe máy.

em nghĩ cuộc sống vậy không thiên đàng là gì

Hạng D
24/8/07
1.661
2.707
113
anh gì đó nói đúng mà bác, VN đích thị là xứ thiên đàng, (riêng bản thân em thấy vậy), sống thoải mái dù không giàu có gì, sáng em cafe 10g làm tới 4 giờ cafe tiếp, thời gian nhiều thì vài ve vui vẻ về với vợ. em làm tư nhân nhé.
thử hỏi "xứ nào" có được như xứ này???, hay phải ngồi dũa móng tới cứng tay từ sáng tới tối!!!
Riêng có khoản xe cộ thì đúng đắt hơn, em cũng thích xe to (gu em everest), mà em hay chạy hẻm nhậu nhẹt nhiều nên đi cái xe nhỏ thay xe máy.

em nghĩ cuộc sống vậy không thiên đàng là gì
cạn lời vs tư duy sống hưởng thụ vs hưởng thọ...

Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
Thời nào tư duy đó thôi. Ở Mỹ họ trẻ thì cày già về hưởng thụ nên họ phải cực lực kiếm tiền. Còn VN thì tàn tàn vẫn sống dc, lương ba cọc ba đồng vẫn chiều chiều ra quán làm vài ve phẻ re. Làm sao mà đi so hai đất nước khác nhau dc. Ở Mỹ người nghèo là người vô gia cư, đi lang thang. Còn ở VN hộ xếp vào chuẩn nghèo thì vẫn thuê dc nhà ở trọ hay có mảnh đất xây căn nhà cấp 4, ở quê chiều chiều ra đồng kiếm con cá, lặt bó rau vẫn qua dc 1 ngày thôi.

Hạng C
28/2/15
991
697
93
40
Thời nào tư duy đó thôi. Ở Mỹ họ trẻ thì cày già về hưởng thụ nên họ phải cực lực kiếm tiền. Còn VN thì tàn tàn vẫn sống dc, lương ba cọc ba đồng vẫn chiều chiều ra quán làm vài ve phẻ re. Làm sao mà đi so hai đất nước khác nhau dc. Ở Mỹ người nghèo là người vô gia cư, đi lang thang. Còn ở VN hộ xếp vào chuẩn nghèo thì vẫn thuê dc nhà ở trọ hay có mảnh đất xây căn nhà cấp 4, ở quê chiều chiều ra đồng kiếm con cá, lặt bó rau vẫn qua dc 1 ngày thôi.
chỗ em ở cũng thành phố nên kiếm con khô, bó rau cũng không dễ, ý em ở xứ thiên đàng này, không sợ ăn đạn khi ngồi ngoài đường, công việc thì sắp xếp hợp lý cho mình để có sự thoải mái.
Phúc lợi không bằng xứ người thì mình tự tạo phúc lợi cho mình

• Like
Reactions: Võ Sơn
Hạng D
24/8/07
1.661
2.707
113
cho ông Tây qua mình sống thì ổng chê và ngược lại cho ông vn qua bển sống thì cũng chê, so sánh vs tư duy nhỏ bé của một cá nhân sao bao quát hết dc vde, hơn nửa khi so sánh có thể một ng trong đầu đã quá nặng cái tư duy thích ngồi caphe bàn công việc, chiều 3h là alo đặt bàn vs bia cùng chiến hữu rồi thì xứ mình là hầu hết là vậy... vân vân mây mây... nên nó ms như vậy